Bạn đánh giá mấy điểm cho dịch vụ VWSG 2018 (thang điểm 5)

• 1 điểm

Bình chọn: 5 33,3%
  • 2 điểm

Bình chọn: 0 0,0%
  • 3 điểm

Bình chọn: 2 13,3%
  • 4 điểm

Bình chọn: 3 20,0%
  • 5 điểm

Bình chọn: 5 33,3%

• Total voters
    15
Hạng B2
2/8/05
345
2.126
93
TP HCM
Ra ngoài thì có Gara nào uy tín không Bác. Nếu có Bác chỉ giúp với ạ, xe nhà em cũng được 6 năm rồi nên vào hãng giá hơi chát.
Cảm ơn Bác!
Xưa em hay làm xe Audi/BMW ở Auto's only đường Nguyễn Văn Linh, Q7. Bác có thể thử xem.
Cập nhật là dạo này làm ở VW Trần Hưng Đạo, sau mỗi lần đưa xe vào làm thì đều có nhân viên chăm sóc khách hàng gọi lại hỏi xem có phàn nàn gì ko, có hài lòng với dịch vụ ko. Mỗi tội giá vẫn cao.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nói chung là VW là một trong những hiệu xe khá khó chịu, vấn đề nhân viên hay người biết về dòng xe Đức rất ít ở VN so với xe Nhật. Về vấn để cảnh báo thì ôi thôi, nhức cả đầu nếu không quen, và chảy mồ hôi khi nó khịt mủi, Giống như nhiều định nghĩa về xe ở VN là vợ 2, phải cưng chìu nó một tí. Tôi là một trong những người từng nắm dòng xe nầy và vẩn nắm nó sau những năm kinh nghiệm. Có điều rất thú vị là linh kiện cùng một hiệu, cùng thông số (thường các bạn sẽ thấy là VW,Audi,Skoda,Seat) và khi mua tại VW là rẽ nhất. Thứ nửa dòng xe VW nói riêng và các dòng xe Đức nói riêng, khi thay là thay cả cụm cả bộ, không thể nào thay cái nào hư mà bỏ qua các bộ phận khác chung quanh. Do đó người ta nói xe Đức thay đồ đắt là thế. Một điều lý thú là các dòng VW trừ những gì quá đặc biệt (thí dụ như cụm đèn, ECU, Kính, gương .... đặc thù cho từng loại) thì các phụ tùng rất rẽ và rất nhiều chũng loại, có thể hợp gần như tất cả xe Đức nói riêng và âu châu nói chung, (thí dụ thắng trước Passat ... đời đến 2006 có thể cùng với OPEL 2007 và có thể đến giờ ...),

Lái xe, biết xe, tìm hiểu xe, đó là điều mà các bạn thật sư muốn cưng vợ 2 mình đúng thật sự .

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Mình thấy dịch vụ VW Sài Gòn ở Trường Chinh rất ổn. Chất lượng xe, cảm giác lái miễn bàn..Giá thì đương nhiên xe Đức mắc hơn.

Mình đã sử dụng qua nhiều loại xe Opel, Toy, Kia, Honda, Mitsu, Suzuki, hiện đang đi Mer và VW nên đã trải nghiệm hết các tính năng và dịch vụ của các loại xe này.

• Like
Reactions: hoangpb
Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Sợ nhất vụ đặt hàng, hư cái gì cũng chờ đặt hàng. Nhanh nhất là 15 ngày, thời đại nào rồi khoing mua nổi ít phụ tùng thay thế về để sẵn. Cứ khác đến mới đặt hàng. Mà nữa, gom đơn hàng cả tuần chỉ được đặt trong 1 ngày. Bó tay!

Tập Lái
20/2/19
22
5
6
38
Sợ nhất vụ đặt hàng, hư cái gì cũng chờ đặt hàng. Nhanh nhất là 15 ngày, thời đại nào rồi khoing mua nổi ít phụ tùng thay thế về để sẵn. Cứ khác đến mới đặt hàng. Mà nữa, gom đơn hàng cả tuần chỉ được đặt trong 1 ngày. Bó tay!
Showroom nào gớm vậy bác

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Xưa em hay làm xe Audi/BMW ở Auto's only đường Nguyễn Văn Linh, Q7. Bác có thể thử xem.
Cập nhật là dạo này làm ở VW Trần Hưng Đạo, sau mỗi lần đưa xe vào làm thì đều có nhân viên chăm sóc khách hàng gọi lại hỏi xem có phàn nàn gì ko, có hài lòng với dịch vụ ko. Mỗi tội giá vẫn cao.
Cao nhưng so với tiền mua xe thì không cao bên VN, ngươc lại nước ngoài mua xe rẽ nhưng chăm sóc hơi .... cao giá tí, tôi vừa thay nhớt và lọc nhớt xong giá 290€ tức cở 8 triệu .

Hạng B2
12/1/17
165
189
43
38
Ra ngoài thì có Gara nào uy tín không Bác. Nếu có Bác chỉ giúp với ạ, xe nhà em cũng được 6 năm rồi nên vào hãng giá hơi chát.
Cảm ơn Bác!
Thấy bên Việt Mỹ ok đó bác

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Trước em bỏ thằng Chevrolet ko mua xe cũng là vì dịch vụ nó rất vớ vẩn, giờ đang tìm hiểu VW (TIG) mà nghe các bác than vãn dịch vụ kiểu này thì VW vn chắc đi bưng xxx cho tụi Toy nếu ko lập tức cải tiến.

Tập Lái
21/8/19
8
2
3
Hcmc
Thấy bên Việt Mỹ ok đó bác
Otovietmy hả bạn? Chỗ này đúng ko? Mình cũng đang tìm chỗ garage nào tin tuong và có tay nghề một chút

Số 1 Ngô Thị Nhạn
Phường Tân Thuận Tây
Quận 7- tp Hồ Chí Minh