Hạng B1
25/5/11
65
1
0
50
Hiện nay mình thấy dòng xe fiat là dòng xe có nhiều bình luận trái ngược nhau nhất. thậm chí còn bị ném đá tẩy chay nữa chứ .. mục đích mình lập thớt này để anh em nhà mình góp ý khách quan ... chứ tình hình này anh em muốn mua xe vào hội chắc sợ chạy dài luôn ko dám mua fiat:mad: , mặc dù rất thích lái dòng xe này.
và một điều nữa là mình ở SG các bác tư vấn dùm chổ làm xe fiat co uy tin ma gia hợp lý !

Cảm ơn nhìu nhìu

Hạng D
9/1/06
2.596
11.522
113
HCM
bác cho em biết ai đang ném đá tẩy chay em sẽ xử giúp bác?

Tầm tiền như vậy thì em thấy Fiat đi ổn định nhất, chẳng có hư hỏng gì lặt vặt. Chỉ có cái là phụ tùng đa phần vào Hãng Mekong. Nhưng thật sự em đi mua 1 số cái bên ngoài hay thường thay như curoa cam, bố thắng, bạc đạn, phuột nhún chạy rất tốt. Thấy sx tại Thái, Đức...

Thành viên Fiat có thể sau thời gian làm ăn khấm khá, lên đời như Civic, Ford, Santafe, BMW, Mer...thôi. Chứ chẳng ai đi bán Fiat mua Matiz, Lacetti, Gentra, Vios chạy cho lành cả.

Hạng B2
12/1/11
118
142
43
54
sai gon
euro car nói:
bác cho em biết ai đang ném đá tẩy chay em sẽ xử giúp bác?

Tầm tiền như vậy thì em thấy Fiat đi ổn định nhất, chẳng có hư hỏng gì lặt vặt. Chỉ có cái là phụ tùng đa phần vào Hãng Mekong. Nhưng thật sự em đi mua 1 số cái bên ngoài hay thường thay như curoa cam, bố thắng, bạc đạn, phuột nhún chạy rất tốt. Thấy sx tại Thái, Đức...

Thành viên Fiat có thể sau thời gian làm ăn khấm khá, lên đời như Civic, Ford, Santafe, BMW, Mer...thôi. Chứ chẳng ai đi bán Fiat mua Matiz, Lacetti, Gentra, Vios chạy cho lành cả.
Em đồng ý với bác
em mua xe siena được hơn 6 tháng,về sửa chữa cũng nhiều,nhưng xe cũ nào mà kg sửa??Em dự tính phải bắt em này phục vụ em vài năm nữa

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
euro car nói:
em thấy câu này chuẩn không cần chỉnh. Lacetti thì em chưa đi bao giờ, nhưng Fiat đi sướng hơn Matiz, Gentra, Vios

• Like
Reactions: Cá lóc trui
nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Mặc dù Albea & Siena chỉ là dòng xe bình dân của Fiat, nhưng phải công nhận động cơ xe Fiat là number one trong các dòng xe bình dân trên thế giới. Bốc, khoẻ, chạy vòng tua tầm 4000 trở lên nghe tiếng máy giòn, rất đã cái lỗ tai, rất phấn khích.
Bây giờ em chuyển qua Scirocco, động cơ nó êm quá, nghe không đã bằng Fiat. Chạy Scirocco mà vẫn nhớ nhớ Albea.

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Nếu có tiền nhiều hơn, em nhất quyết mua xe Alfa romeo hay Maserati hay Ferrari! chứ không chơi xe Đức!

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
babydriver nói:
Fiat chạy không tệ, tệ là nhận xét của người chưa từng chạy Fiat :D
Bác hội trưởng nói có khác . Đúng là phong cách ...Hội Trưởng.

Hạng B2
24/10/09
180
1
16
em chạy cả năm nay rồi, vẫn tốt đấy thôi. Mấy bác chê xe fiat là theo phong trào thôi chả biết gì.

Hạng B2
6/3/11
455
81
28
48
Phan Thiet
nhanbill nói:
em chạy cả năm nay rồi, vẫn tốt đấy thôi. Mấy bác chê xe fiat là theo phong trào thôi chả biết gì.
Những người chê xe Fiat tựu trung vẫn xoáy vào 2 việc : đồ phụ tùng mắc và khó sửa.
1/ Đồ phụ tùng mắc:
1 chiếc xe chạy ngon như vậy, vừa bốc, vừa đằm, vừa kinh tế (cả giá mua xe lẫn chi phí xăng cộ) thì đồ phụ tùng có mắc thêm chút đỉnn vẫn chả là gì. Do vậy những ai chê phụ tùng xe Fiat mắc thì chỉ có thể nói 1 chữ: KẸO
2/ Khó sửa:
Xe này thật ra không khó sửa, vì em nó xài nhiều cảm biến điện tử nên hay có chuyện. Mà cũng phải xem đấy là ưu điểm (hiện đại mà). Vấn đề chỉ là chủ xe chịu khó kiếm ra 1 anh thợ quen rành về cái dòng xe này. Do vậy ai nói xe này khó sửa chỉ có thể nói: DỞ
Nên em xin phép cải chính lại là mấy bác hay chê Fiat là "Kẹo và Dở" thoai. Chớ nói mấy bác í chả biết gì thì cũng tội các bác, vì dẫu sao các bác í cũng còn biết 1 việc là chê.

Last edited by a moderator: