Tập Lái
22/10/16
41
19
8
60
Mình đang xài Camry 3.5 LE nhập 2008 (năm sx là 2007), tăng tốc lên 120 miles / h thấy máy xe vẫn bình thường, không gầm rú, không run bần bật, cảm giác xe đầm và nặng, đánh lái thấy cảm giát sệt sệt (ở 120 miles/h) nhưng nhẹ và chắc.
hồi tháng 7 là cán mốc 100.000 miles, hiện tại là 111.000 miles có lẻ
trong city 18 - 19 lít, còn đường trường 12 l / 100km có cộng trừ 0,5 lít
tăng tốc bằng CC .... lưng dính vô lưng ghế cái ịch; còn đạp ga thì ... bánh xe rít cái éc rồi vọt đi ...

3.5 VN thua xe nhập nhiều thứ quan trọng, nhưng thừa mấy cái tào lao ....
:3dcuoi::3dcuoi:
Xe mình Camry GL nhập Úc, 2008, máy 2.4. ODO 105k km. Mua lại của chủ thứ nhất lúc 33k. Giờ vẫn ngon cơm. Cứ bảo dưỡng theo lịch, đổ xăng đều là đi. Cảm giác lái tầm 120-130 km rất ổn. Chưa sửa chữa gì cả. Xăng ăn tầm 8l/cao tốc, 13-14l/thành phố. Chỉ bọc da lại taplo và ghế do theo xe là ghế nỉ, còn bệnh của Cam nhập hình như là taplo bị lão hóa. Đầu tư thêm đầu DVD + VMap cho đủ. Mình đã chạy Lexus GS 300 1995, Arcord 1986 (khi mới chơi xe), Mondeo 2008 (ráp VN thì phải) thì thấy rằng Toy là cực ổn, bền, lành và ít mất giá. Options đủ để chạy xe. Còn muốn Relax thì đầu tư thêm một chút khoản nghe nhìn. Nếu Triump ủng hộ thì xe nhập Mỹ là thích nhất.

Attachments

Tập Lái
22/10/16
41
19
8
60
Dạ, mình hiểu ý Mod che biển mà!
Chỉ hỏi xem nếu đúng, anh em OS thấy logo nhau còn ép nhau, thì góp ý thôi ! :3dquaytay:

Tính mình không thích hơn thua, không thích cái kiểu ngta ép mình là mình lại học như ngta lái lên ép lại...Phiền lắm!
Nên hỏi ra phải thì biết nhau thay đổi.

Rất xin lỗi vì không phải bác Thắng! Oan quá...
Hôm nào mình ctac về lại Sài Gòn, mời bác Thắng & Minh Quân chầu cafe tạ lỗi & giao lưu nhé! :3dnhacnon:
Các bác cho hỏi chút, mình muốn có là cái logo OS để dán ở xe mình thì sao nhỉ?

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
22/10/16
41
19
8
60
Mình thấy thiếu Cruise Control, USB &Bluetooth như bài viết đã ghi nên câu chốt thấy có hơi lạ bác ạ.
Công nhận Toy VN cắt bỏ opt nhiều so với hàng nhập. Xe mình nhập Úc đời 2008 mà có đủ Sunroof, Cruise Control, Bluetooth, màn che nắng kính hậu auto, cảm biến trước và sau xe. Duy chỉ có 2 túi khí là kém xe nhập Mỹ cùng đời (6 túi) thì phải?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhiều bác cứ nghĩ hồi đó mua con Zace 300 giờ bán lại 350 là lời nhỉ :) Hỏi sao nợ công chúng ta trả hoài k hết mà càng ngày càng tăng :D
Xin thưa các bác luôn xe cũ Toyota mà bán lời chỉ có cò lái ăn tiền sang nhượng chứ cả người mua lẫn người bán k bao giờ lời cả.
Thứ nhất là 300 chai thời điểm đó bác có thể mua được 1 căn nhà, sau ngần ấy thời gian giờ bán căn nhà bác có thể dư sức mua được 2 con đời mới (như dậy mới là lời). Chứ còn giờ 350tr bác cất căn nhà thôi đã là 1 vấn đề chứ ở đó mà lời, do dân dưới quê họ k có theo sát thị trường kinh tế cứ nài lưng ra làm ăn có dư thì muốn sắm Ô tô "bền và rộng" để chở cả họ hàng đi nên mới xảy ra nhiều vấn đề về giá và xe như thế, chứ thời điểm hiện tại 1 con Zace 300-400tr kêu 1 nhân viên văn phòng hay chủ hộ kinh doanh thu nhập ổn định tầm 10tr/tháng đang sống ở SG coi họ có khùng k mà vác con Zace đó về :)
Thứ hai Toyota tăng giá sản phẩm theo thời gian cứ thế người sau mua mắc hơn người trước thành ra người bán lại cứ áp theo giá xe mới mà bán cho để giữ giá có lợi cho mình nhưng thực tế tính ra USD (gọi là nợ công cả nước cùng trả) thì đều như nhau cùng thời điểm chứ có giữ giá mọe gì đâu :D
Xe Toyota dễ bán nhờ dịch vụ tốt và phổ biến (tất cả hãng xe tại VN, ngay cả sang như Mercedes nói thật phục vụ của Toyota là tốt nhất 9/10), cùng với bản chất xe base chả có gì để hư hỏng nên nhu cầu nó đông (chẳng hạn như Innova cũ hay mới đều hút hàng, đơn giản hiện tại trên thị trường làm quái gì có con xe cũ nào từ 500 - 700 triệu tống 7-8 người ngồi thoải mái chỉ có đổ xăng và chạy như nó) chứ mấy con KIA - Hyundai cũng đầy con giữ giá ra tùy mẫu xe thôi.

• Like
Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Công nhận đây là con camry em nghĩ là đẹp nhất trong dòng camry kể cả cam 2016, em này phù hợp với mọi lứa tuổi, thiết kế rất trung tính nhưng ko hề lỗi thời

• Like
Reactions: thovnptdt
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Cám ơn bác. Mình đã đăng ký bên Topic đó và đang hồi hộp chờ.
Có 1 cách khác là bác ghé mấy chỗ độ đèn, âm thanh...trên OS.

Họ có back up chục cái logo, làm xong gắn free bác,kakakaka.... :p

Logo mình bị cũ sau vài năm, ghé độ hay chỉnh đèn, đều đc dán lại logo... :D

Tập Lái
22/10/16
41
19
8
60
Có 1 cách khác là bác ghé mấy chỗ độ đèn, âm thanh...trên OS.

Họ có back up chục cái logo, làm xong gắn free bác,kakakaka.... :p

Logo mình bị cũ sau vài năm, ghé độ hay chỉnh đèn, đều đc dán lại logo... :D
Cám ơn bác nhiều.

• Like