bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Chào các bác, như tiêu đề bác nào đã đi xe Honda Civic 1.8E xin cho em 1 vài nhận xét đánh giá khách quan như: cảm giác lái, độ ổn định thân xe, tiêu hao nhiên liệu...em đang chạy Kia Cerato 2.0 có nên chuyển qua con này không? Các bác cho em vài lời khuyên

Đánh giá xe Honda Civic 1.8E

#Đánhgiá #Honda #Hondacivic

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nguyentruonglam
Tập Lái
19/6/17
9
3
3
34
chào bạn, mình lấy xe dc gần 2 tháng, chưa có tgian làm bài review 2000km nhưng nhận thấy xe đi đầm, chắc chắn, cửa đóng nặng hơn ceraro và m3. cảm giác lái êm hơn và cách âm tốt hơn m3 của đứa bạn, nói chung so với cerato thì sẽ hơn kha khá. Tuy nhiên dvd thì k có mà chỉ có màn hình màu k cảm ứng, vặn cơm nhạy rất đã k cần nhìn chọt chọt như cảm ứng mất tập trung nhưng k có navi. tuỳ nhu cầu mà bạn chọn thôi :)

Attachments

• Like
Reactions: bho
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Chào các bác, như tiêu đề bác nào đã đi con civic 1.8E xin cho em 1 vài nhận xét đánh giá khách quan như: cảm giác lái, độ ổn định thân xe, tiêu hao nhiên liệu...em đang chạy Kia Cerato 2.0 có nên chuyển qua con này không? Các bác cho em vài lời khuyên
Cerato 2.0 thì ko cần lên civic 1.8 đâu
Lên thì lên gầm cao luôn

• Like
Reactions: bho
bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
chào bạn, mình lấy xe dc gần 2 tháng, chưa có tgian làm bài review 2000km nhưng nhận thấy xe đi đầm, chắc chắn, cửa đóng nặng hơn ceraro và m3. cảm giác lái êm hơn và cách âm tốt hơn m3 của đứa bạn, nói chung so với cerato thì sẽ hơn kha khá. Tuy nhiên dvd thì k có mà chỉ có màn hình màu k cảm ứng, vặn cơm nhạy rất đã k cần nhìn chọt chọt như cảm ứng mất tập trung nhưng k có navi. tuỳ nhu cầu mà bạn chọn thôi :)

Ra biển hết bao nhiêu vậy bác? Hôm qua em có ra showroom xem con này giá lăn bánh tầm 876 (giá niêm yết 763 triệu). Tính ra chiếc này tính thuế trước bạ ko còn 10% nữa (em ở Sài Gòn) mà tới 13% (khoảng 98 triệu) vì tính chung cho cả 3 dòng E, G, L. Bác sales có nói là do chính phủ áp chung mức thuế trước bạ đó cho bản L, nên giờ nhập về 2 dòng E và G thì mức thuế không thay đổi :( Tính ra mình lấy bản 1.5G là em thấy ok hơn

bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Cerato 2.0 thì ko cần lên civic 1.8 đâu
Lên thì lên gầm cao luôn
Em cũng thích gầm cao nhưng nhà em chật sợ vô ko lọt, với lại em kết cái thiết kế mới của civic quá bác ợ

Tập Lái
15/12/17
3
1
3
35
Xăng cộ thì sao bác nhỉ? E đang tính lấy nè!

Tập Lái
19/6/17
9
3
3
34
Ra biển hết bao nhiêu vậy bác? Hôm qua em có ra showroom xem con này giá lăn bánh tầm 876 (giá niêm yết 763 triệu). Tính ra chiếc này tính thuế trước bạ ko còn 10% nữa (em ở Sài Gòn) mà tới 13% (khoảng 98 triệu) vì tính chung cho cả 3 dòng E, G, L. Bác sales có nói là do chính phủ áp chung mức thuế trước bạ đó cho bản L, nên giờ nhập về 2 dòng E và G thì mức thuế không thay đổi :( Tính ra mình lấy bản 1.5G là em thấy ok hơn
Nếu bạn thích có màn hinh cảm ứng, mâm 18", đèn led thì bản G hay hơn. mỗi tội thêm tới 70tr, trước bạ 98tr đúng như bạn nói đó

Tập Lái
19/6/17
9
3
3
34
Em cũng thích gầm cao nhưng nhà em chật sợ vô ko lọt, với lại em kết cái thiết kế mới của civic quá bác ợ
thực ra gầm cao như crv và cx5 ngắn xe hơn civic (4.5xm so với 4.63m) tuy nhiên civic có bán kính xoay vòng nhỏ (5.3m) so với crv 5.9m, city 5.7m và vòng đánh lái chỉ khoảng 1.25 vòng là hết lái (bt xe khác mình đi từ 1.5-2 vòng xoay) nên dễ quay đầu xe trong góc linh hoạt hơn

Tập Lái
15/12/17
3
1
3
35
xăng cộ thì mình thấy nội thành sg khoảng 9-10l/100km; đường trường thì 6-7l. chắc tuỳ tay lái sẽ khác nhau
Vậy lấy 1.8 thôi, ko lăn tăn nữa! Option thiếu thì để tiền đó lên đồ chơi là ok. Hihi