Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Bác chưa hiểu hết về tác dụng của lẫy chuyển số trên xe số tự động, cần tìm hiểu thêm
Lẫy chuyển số ở xe tự động. Thì bình thường xe At 4 số hoặc 6789 số gì đó. Thì bác đặt chế độ thường Thì xe nó tính toán rồi chọn số phù hợp. Còn khi bác chuyển sang chế độ chuyển số bằng tay. Thì nó chỉ cố định ở số mà bác gài. Lẫy chuyển số để ae thick thể thao cảm giác giật giật ý. Hay leo dốc gấp. Chế độ này tốn xăng lắm đấy bác ạ

Hạng D
17/12/17
1.218
29.783
113
Có 1 sự thật là hầu như người ta bàn đến sự bền bỉ của xe Hàn ở km thứ 50k đến 80k hoặc ở mức 2-3 năm sử dụng. Còn khi bàn đến cái sự bền bỉ của xe Nhật là ở km thứ 500k trở lên hoặc trên 10 năm.
Không chê xe Hàn, nhưng sự thật là xe Hàn không thể so được với xe Nhật ở sự bền bỉ. Xe Hàn chỉ có thể cạnh tranh bằng sự phô trương,
80.000 km thì xe máy TQ cũng khó mà hỏng, nói gì xe hơi. Hihi.
Ông hặn xe hèn à. Sao vô thớt xe hèn hoài...

Tập Lái
17/10/17
9
12
3
32
Hồ Chí Minh
www.vnsaleoff.com
Có 1 sự thật là hầu như người ta bàn đến sự bền bỉ của xe Hàn ở km thứ 50k đến 80k hoặc ở mức 2-3 năm sử dụng. Còn khi bàn đến cái sự bền bỉ của xe Nhật là ở km thứ 500k trở lên hoặc trên 10 năm.
Không chê xe Hàn, nhưng sự thật là xe Hàn không thể so được với xe Nhật ở sự bền bỉ. Xe Hàn chỉ có thể cạnh tranh bằng sự phô trương,
80.000 km thì xe máy TQ cũng khó mà hỏng, nói gì xe hơi. Hihi.

Bác cũng rảnh lắm! Xe nhật hàn gì đi bền tại người thôi

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
Em phục bác chủ nhất là chỗ đi bảo dưỡng ở hãng mà mang theo nhớt của mình.
Bình thường thôi anh. Mình đi bảo dưỡng hãng vẫn đem nhớt ngoài mà, có sao đâu. Nhớt tổng hợp cấp SN 5W-30 mà chơi thôi.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
E chỉ bàn đến một vấn đề nhỏ, đó là cái lẫy chuyển số, theo e thì nó chỉ là cái để làm màu đối với hộp số tự động, chẳng có tác dụng gì nhiều.
Hộp số tự động luôn là tự động, nó không bao giờ điều chỉnh theo đúng y chang ý muốn như số tay được, khi chưa đủ tốc độ theo cài đặt thì có bấm vài chục lần pad + nó cũng không lên số. Bấm pad - nó sẽ giảm số, nhưng rồi nó sẽ lên số lại ngay sau đó thôi.
Tóm lại, chẳng có nó cũng chẳng sao.
Chắc bác đi xe MT rồi. AT giờ mà không có lẫy đi đèo hay vượt xe khác rất bất tiện. Nhất là xe chấm nhỏ như morning.

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Tôi hỏi bác là ai mà đi con xe tới tận 500k km. Tôi ở Úc đi làm xa mà chạy 10 năm chưa tới 200k đã chán muốn đổi xe nè
Cach đây 1 năm trước tôi xác nhận là còn chơi trong hội sài gòn fortuner club thì có nhiều chú đã chay qua 50 vạn km rồi bạn nhé.
Úc hay Mỹ ko quan trọng. Việt nam vẫn nhiều đại gia chịu chơi và chi tiền sở hữu nhiều con xe nhé.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Chúc bác chủ hạnh phúc nhé. Cảm giác kia này như một thành viên gia đình bác. Chăm sóc bé cẩn thận nhen

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Chắc bác đi xe MT rồi. AT giờ mà không có lẫy đi đèo hay vượt xe khác rất bất tiện. Nhất là xe chấm nhỏ như morning.
Thay vì bấm pad về số, e thấy chỉ cần nhấn thêm gas là xe tự động về số nhỏ hơn, tiện hơn hẳn.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Xe chạy quá nhiều! Chạy nhiều vậy rất đáng chiếc xe, đổi xe mới là quá hợp lý.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Cach đây 1 năm trước tôi xác nhận là còn chơi trong hội sài gòn fortuner club thì có nhiều chú đã chay qua 50 vạn km rồi bạn nhé.
Úc hay Mỹ ko quan trọng. Việt nam vẫn nhiều đại gia chịu chơi và chi tiền sở hữu nhiều con xe nhé.
Xe nào bão dưỡng tốt cũng chạy dc nhiều thôi có con elantra Mỹ chạy 1triệu km kìa.