Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
nếu bạn chạy hộp số 6,8 cấp hay hộp số CVT rồi quay lại hộp số 4 cấp thì sẽ thấy nó giật cục, ko nhịp nhàng ...,khó chịu lắm. Nguyên nhân hao xăng của Rio (so cùng phân khúc) là cũng từ hộp số này ra vì thường chạy ở vòng tua cao

Giá đó làm gì có 6, 8 cấp mà thử bác ơi, cái gì cũng có cái giá của nó. CVT thì mau hỏng, bảo trì nhiều hơn, giá thành rẻ hơn hộp số AT bình thường, tuy tiết kiệm xăng hơn (lúc mới) nhưng không bốc. Khi cũ, các dây truyền động có hiện tượng trượt thì sẽ hao xăng hơn (em nghĩ thế). Hộp số AT 4 cấp của Vios (đời trước) có hao xăng và giật cục đến mức khó chịu đâu bác? Cho nên 4 cấp không phải là nguyên nhân gây hao xăng chính. Còn 6 cấp PS của Ford vẫn giật cục và hao xăng đó thôi.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
bác nhận xét rất chính xác. giữa cái cách âm êm ái và cân bằng điện tử thì các anh kia chọn cái thứ nhất đấy.
Cân bằng điện tử theo em cũng không thật sự cần thiết trên chiếc sedan gầm thấp, máy 1.5. Nếu bác chạy bình thường, không xào chẻ, không vào cua tốc độ trên 50 thì chắc cũng không bao giờ dùng đến

• Like
Reactions: Gatevalve
Hạng B2
29/2/16
129
61
28
28
mình hỏi chủ thớt tí. mình mua kia rio at bên kia gv sao lại không có đồng hồ điện tử cạnh màn hình dvd nhỉ. hay là bị kia gv chơi đểu

Tập Lái
9/12/16
14
9
3
34
mình hỏi chủ thớt tí. mình mua kia rio at bên kia gv sao lại không có đồng hồ điện tử cạnh màn hình dvd nhỉ. hay là bị kia gv chơi đểu
Bạn hỏi đòi nó đi!Mình cũng mua bên đó có đó!nó có từ theo xe bên HQ về rồi!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Trong phân khúc B thì em này không chê vào đâu được
Chê cái giá mắc hơn City bác ơi. Cảm giác xe vẫn ká ồn mặc dù xe nhập. Khoảng này thì Attrage tốt hơn

Hạng D
7/3/07
2.224
52.429
113
Chê cái giá mắc hơn City bác ơi. Cảm giác xe vẫn ká ồn mặc dù xe nhập. Khoảng này thì Attrage tốt hơn
Rio mắc hơn city hồi nào bác

Hạng B2
10/12/14
162
193
43
36
Rio bản cao nhất cũng rẻ hơn City đến ~ 30chai (không sure) nhưng chắc chắn là rẻ hơn đáng kể. Còn về chuyện ồn thì em công nhận là Rio ồn, nhưng so với xe khác thì em không dám kết luận vì các xe khác em chỉ lái thử, đi uber trong thành phố nên khó lòng nói chính xác được.

• Like
Reactions: Gatevalve