Tập Lái
14/11/18
2
6
3
27
Chúc mừng bác đang sung sướng với vợ mới! Bác cho em chút trải nghiệm về đèn pha Full Led mới đi bác, xe em bản cũ bên pha vẫn xài halogen.
Dạ em chào Bác ạ.
Đèn pha Full LED mới của Sedona em chưa có dịp trải nghiệm nhiều. Em thấy mức sáng thuộc dạng đánh giá khá tốt ạ. Góc chiếu rộng, khoảng chiếu xa dài nên đi cảm giác vừa nịnh mắt, vừa tự tin hơn hẳn. Em chưa có dịp test trong thời tiết mưa gió
Đèn LED của Sedona hình như có không thay đổi góc chiếu vì em chưa cảm nhận được mỗi khi xoay vô lăng lắm :D.

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Dạ em chào Bác ạ.
Đèn pha Full LED mới của Sedona em chưa có dịp trải nghiệm nhiều. Em thấy mức sáng thuộc dạng đánh giá khá tốt ạ. Góc chiếu rộng, khoảng chiếu xa dài nên đi cảm giác vừa nịnh mắt, vừa tự tin hơn hẳn. Em chưa có dịp test trong thời tiết mưa gió
Đèn LED của Sedona hình như có không thay đổi góc chiếu vì em chưa cảm nhận được mỗi khi xoay vô lăng lắm :D.
Xe bản cũ hình như cũng chỉ nâng lên hạ xuống thôi chứ không liếc qua lại được, bản mới không nghe đề cập gì đến thì chắc là không có bác ơi. Để em làm cặp Led L7 cho 2 cái pha xem sao :D.
Các bác cho em hỏi bóng pha của sedona đuôi gì không ạ, có loại Led nào plus and play được không?

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Các bác cho em hỏi Sedona máy dầu có ồn và rung nhiều không bác?

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Các bác cho em hỏi Sedona máy dầu có ồn và rung nhiều không bác?
Cho em hỏi bây giờ bác đang đi xe gì, nếu đang đi innova, hoặc fortuner máy dầu, hi-lander, thì lên sedona mới sẽ cảm nhận ngay là rất êm, không phải em dìm mấy em kia nhe các bác, vì kinh nghiệm thực tế là do Tai mình nghe quen tiếng động cơ, thì đổi lên thứ khác cách âm tốt hơn tự thấy êm hẳng ra.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cho em hỏi bây giờ bác đang đi xe gì, nếu đang đi innova, hoặc fortuner máy dầu, hi-lander, thì lên sedona mới sẽ cảm nhận ngay là rất êm, không phải em dìm mấy em kia nhe các bác, vì kinh nghiệm thực tế là do Tai mình nghe quen tiếng động cơ, thì đổi lên thứ khác cách âm tốt hơn tự thấy êm hẳng ra.
Em đang đi sedan và định mua thêm con này cho gia đình. Em tính lấy bản máy dầu nhưng e thấy máy dầu thường nó rung xe rất khó chịu. Ví dụ khi mình tựa cái đầu lên tựa ghế nó rung khó chịu lắm. Em ko biết Sedona máy dầu có vậy không.

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Em đang đi sedan và định mua thêm con này cho gia đình. Em tính lấy bản máy dầu nhưng e thấy máy dầu thường nó rung xe rất khó chịu. Ví dụ khi mình tựa cái đầu lên tựa ghế nó rung khó chịu lắm. Em ko biết Sedona máy dầu có vậy không.
Không thể im phăng phắc (độ rung) như máy xăng được đâu bác, trừ máy dầu merc. Nhưng mà không rung đến nỗi khó chịu, sờ vô lăng nghe tê tê nhẹ nhàng thôi, âm thanh phát ra từ động cơ khi chạy garanty vẫn nghe được, mà khi chạy trên đường tiếng lốp vọng lên một tý là hết nghe tiếng máy, nếu dậm mạnh ga thì có tiếng hú turbo vọng vào và xe lao tới cũng rất ấn tượng chứ không lì.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Không thể im phăng phắc (độ rung) như máy xăng được đâu bác, trừ máy dầu merc. Nhưng mà không rung đến nỗi khó chịu, sờ vô lăng nghe tê tê nhẹ nhàng thôi, âm thanh phát ra từ động cơ khi chạy garanty vẫn nghe được, mà khi chạy trên đường tiếng lốp vọng lên một tý là hết nghe tiếng máy, nếu dậm mạnh ga thì có tiếng hú turbo vọng vào và xe lao tới cũng rất ấn tượng chứ không lì.
Cảm ơn bác đã chia sẻ.

• Like
Reactions: AeroInn
Hạng B1
29/7/18
60
71
18
44
Ỉn quá tốt chứ làm gì mà "đâu đến nổi nào" bác? Mấy thánh chửi thì cứ chửi, Asean NCAP đánh giá 5 sao cho Innova và Fortuner, nhưng mấy thánh anti toàn bảo thùng tôn di động, đụng phát chết ngay. Trong khi con Morning, i10 chỉ được đánh giá 0 sao lại được các thánh "thông minh tuyệt thế" cho là an toàn, chỉ cần chạy nó là coi như miễn tử, cãi hoài cũng mệt
an toàn 5 sao asean :))))) đem qua euro chắc k nổi 2 sao đâu cụ à, morn bán cả ở châu âu đó, nổ vừa thôi,

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
an toàn 5 sao asean :))))) đem qua euro chắc k nổi 2 sao đâu cụ à, morn bán cả ở châu âu đó, nổ vừa thôi,
Tra morning mấy sao nha. Innova và Fortuner có ở Châu Âu đâu mà mà 2 với 3 sao. Nhảm