Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Có chức năng Hold mà bác, cần gì phải về N.

Có chức năng Hold, nhưng khi nhả thắng thì xe phản hồi rất nhanh, để cho an toàn thì nên về N. Đôi khi kô để ý, nhả nhẹ thắng là đụng vào xe phía trước rồi bác ạ. Em chỉ để Hold khi nào dừng dưới 10s thôi. Trên 10s thì khi tốc độ về thấp, trả về N vừa an toàn, vừa kô bị nghe tiếng rẹt rẹt khi thắng xe, mà còn êm, kô bị giật người nữa.

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Em đang đi C300, cá nhân em cảm nhận nó cách âm kg tốt, nhún khá cứng. Trước em chạy Teana nhập Đài, C300 chỉ hơn về cảm giác lái và tăng tốc thôi!

Hơn cả về nội thất nữa bác. Còn vụ cách âm thì lúc xe vừa lấy, cách âm êm vl luôn, sau chạy dc vài k km thì xác nhận là ồn, tuy nhiên vẫn êm hơn mấy xe khác.

Hạng C
5/2/09
593
4.197
93
Cách về số N cho xe trôi khi chuẩn bị dừng có vẻ không phải là cách lái xe chuẩn. Em nghĩ còn di chuyển thì D, dừng hẳn thì P hay N. Đang chuẩn bị dừng, về N mà có tình huống bất ngờ thì hơi căng vì phải gài lại D để chạy, vd có một cái cont mất lái đang lao thẳng về phía mình, ack...chỉ là hình dung ra để đề phòng thôi.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Xe bác có đồng hồ analogue với pad gắn ipad phía sau ghế trước k bác? Em nghe anh em xôn xao vụ này quá. Xe em ráp lô tháng 10/2016 k có đồng hồ analogue như W205 bạn em ráp 08/2015.

lô hàng tháng 12/2016 là có đồng hồ analog và cốp mở điện = mô tơ nhé bác, có nước hoa air freshner lun nhe . xe e có đủ. chính vì vậy e mới ráng múc xe mới :-/
nghe nói giữa 2017 ,C250 có camera 360 và HUD giá tăng 40tr :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/12/15
223
448
63
Nếu các bác để ý thì khi chạy chế độ Eco thì xe sẽ ngắt ly hợp khi mình nhả chân ga chạy trớn, cũng ko khác gì về N lắm.

Còn xe em thì không có đồng hồ analogue vì thuộc lô tháng 10, chắc em phải khiếu nại vụ này quá, bác nào cho ý kiến vụ này xem.

• Like
Reactions: adng
Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Cách về số N cho xe trôi khi chuẩn bị dừng có vẻ không phải là cách lái xe chuẩn. Em nghĩ còn di chuyển thì D, dừng hẳn thì P hay N. Đang chuẩn bị dừng, về N mà có tình huống bất ngờ thì hơi căng vì phải gài lại D để chạy, vd có một cái cont mất lái đang lao thẳng về phía mình, ack...chỉ là hình dung ra để đề phòng thôi.

Em có nói cách lái đó chuẩn đâu. Nhưng để tránh tiếng kêu rẹt rẹt khi thắng thì làm vậy ổn. Còn hại hộp số hay kô, em nghĩ chuyện đó nhà SX đã tính hết rồi, chẳng phải lo. Giống chuyện bên tinhte có người bàn luận chuyện tắt máy lạnh trước khi tắt máy xe, và bật máy lạnh sau khi khởi động xe để đỡ hại bình. Đó là thói quen cũ, giờ kô cần phải vậy.

Còn chức năng HOLD thì em ngu rồi, em xin lỗi các bác. Chạy cả bao lâu nay mà giờ em mới xài cái đó :D

• Like
Reactions: Pendulum
Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
e xác nhận C250/C200 cách âm khá ok , đặc biệt cách âm gầm hơn hẳn con civic 2017 e mới test drive hôm bữa. dù 2 con phân khúc hạng C :D giá double
phuộc khá êm và ổn, chỗ ngồi sau hơi chật, loa nghe rất ok. bass mạnh , treble rõ chắc 7/10 :D

• Like
Reactions: neneros16