Hạng B2
4/11/17
143
41
28
31
xaydungminhthinhphat
Giờ thì android box có nhiều quá rồi, nhiều nhãn hiệu, model, cấu hình, mức giá. Nào là Zestech, Gotech, Picasou, Jetek Pro, HTD, Smartview, Elliview D4. Chưa kể là trong đó còn chia ra từng Model như Zestech có DX265, DX300; Gotech có GT8,... Mới đây thì Vietmap cũng chính thức ra mắt thêm một dòng sản phẩm android box mới là BM9 khá là ngon nên em tạo ra bài này tư vấn cho các bác nào đang quan tâm.

Xét về cấu hình
Nếu như các dòng sản phẩm android box hiện nay chỉ sử dụng CPU Snapdragon 450 hoặc 8 nhân nhưng không rõ CPU mã gì thì BM9 được Vietmap công bố sử dụng CPU 8 nhân với mã Mediatek MT6768 cũng tức là Chip Helio P65. Nếu như các bác rành công nghệ thì cũng biết sức mạnh của con chip này rồi còn nếu chưa biết thì có thể "Google Search" hoặc truy cập trực tiếp vào trang nanoreview.net để xem. Em để điểm số của CPU MT6768 ở dưới đây luôn ợ.

Các bác vào link này để so sánh 2 CPU nhé https://nanoreview.net/en/soc-compare
Ngoài ra 2 thông số cũng không thể bỏ qua là RAM và ROM. Cũng giống như các loại android box khác thì BM9 cũng có RAM 4 và ROM 64. Nhìn chung mức này khá ổn với các tác vụ trên ô tô. Chủ yếu là dẫn đường, nghe nhạc trực tuyến, xem youtube.

Xét về giao diện
Giao diện cũng không phải là một vấn đề quá quan trọng vì mình có thể thay đổi hoặc tải thêm được. Tuy nhiên giao diện mặc định của Vietmap BM9 khá là ổn nhé các bác. Màn hình chính sẽ có widget hiển thị Vietmap S2 mình dẫn đường trực tiếp không cần vào ứng dụng mới vào S2 được.
Ngoài ra thì cũng có widget phát nhạc và ứng dụng đã mở gần đây.
Đánh giá nhanh Android box Vietmap BM9 có sẵn Vietmap S2

Phần mềm tặng kèm và Sim khuyến mãi
Đây không phải là android box có sẵn Vietmap S2 vì trước đây đã có Elliview D4 cũng có tính năng này. BM9 của Vietmap ngoài có sẵn S2 còn có thêm Vietmap LIVE phần mềm dẫn đường cảnh báo giao thông online của Vietmap cũng có đầy đủ tính năng cảnh báo giao thông. Trước đây để có thể sử dụng phần mềm này thì các bác phải mua HUD của Vietmap nhưng giờ đã có sẵn trong android box này luôn.
Ngoài ra, khi mua thiết bị này các bác cũng được tặng SIM 4G 6 tháng mỗi ngày 2GB

Mức giá bán
Cái gì cũng có cái giá của nó, nhưng cái giá để sở hữu android Vietmap BM9 em nghe đâu nó hợp lý quá ạ. Giá 8,5 triệu nhưng bù lại CPU mạnh, giao diện đẹp có Vietmap S2, Vietmap Live, Sim 4G 6 tháng thì em thấy nó khá là hợp lý luôn.