Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
:eek::eek::eek:
Moá con xe 800 chai mà thua con i10. Đắng quá anh @tin_truc22 ơi.
trùi ui, hồi xưa còn chạy city, có lần leo lên grab i10 bị chê tơi tả luôn, hông dám so với con siêu xe đó anh ui. So với City thì Kona đỡ ồn hơn hẳn khoang lái, nếu bánh xe bơm căng thì chạy cao tốc với quốc lộ rất ồn, xả xuống xíu là bớt, từ lốp ra thì thua.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
trùi ui, hồi xưa còn chạy city, có lần leo lên grab i10 bị chê tơi tả luôn, hông dám so với con siêu xe đó anh ui. So với City thì Kona đỡ ồn hơn hẳn khoang lái, nếu bánh xe bơm căng thì chạy cao tốc với quốc lộ rất ồn, xả xuống xíu là bớt, từ lốp ra thì thua.
Tụi đại lý bơm bánh căng vkl
Xế cưng đo bằng máy đo thì thấy số chấp nhận dc so với pk B.
Hy vọng 2 tuần nữa có xe em đo độ ồn luôn. Ko có nữa thì em mua siu xe i10 :D

Hạng B2
9/3/13
149
48
28
Mấy thím nói ồn ù mà ko đưa con số decibel tại tốc độ bao nhiêu, bánh bơm bao nhiêu, mặt đường nhám thế nào thì nghe nó rất chủ quan.
Nói chung khi người ta đang thích thứ gì, và nhất là đang cọc xe chờ ngày lấy như người ta thì dù người khác có chê kiểu gì thì trong tâm trí của người ta vẫn thấy con xe đó là số 1.
Mình chả quan tâm đến chỉ số decibel là gì cả. Mình chỉ cảm nhận trên tư thế của người ngồi phía sau xe thôi. Mình mua xe để chở vợ con, cha mẹ già yếu. Lên cảm giác của người ngồi sau đối với mình là quan trọng nhất, và mình là người rất dễ bị say xe , lên cái kiểu ù ù của kona là đặc biệt khó chịu.
Còn bạn mua xe để tự mình lái , ko chở thêm ai già yếu nữa thì Kona cũng như bao cái xe khác, đều ổn như nhau.
Ps: khi thử xe lên ngồi hàng ghế thứ 2 nhé , mọi vấn đề đều được cảm nhận từ phía sau này.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Nói chung khi người ta đang thích thứ gì, và nhất là đang cọc xe chờ ngày lấy như người ta thì dù người khác có chê kiểu gì thì trong tâm trí của người ta vẫn thấy con xe đó là số 1.
Mình chả quan tâm đến chỉ số decibel là gì cả. Mình chỉ cảm nhận trên tư thế của người ngồi phía sau xe thôi. Mình mua xe để chở vợ con, cha mẹ già yếu. Lên cảm giác của người ngồi sau đối với mình là quan trọng nhất, và mình là người rất dễ bị say xe , lên cái kiểu ù ù của kona là đặc biệt khó chịu.
Còn bạn mua xe để tự mình lái , ko chở thêm ai già yếu nữa thì Kona cũng như bao cái xe khác, đều ổn như nhau.
Ps: khi thử xe lên ngồi hàng ghế thứ 2 nhé , mọi vấn đề đều được cảm nhận từ phía sau này.
Thôi đi ông ơi, mình chạy cũng đủ loại rồi, bán tải có, innova có,...Kona nó ko tệ như ông nói, đợt này khan hàng mình tính mua Altis nhưng ko có nghĩa là mình khen Altis nha, nhựa Altis đối với mình có mùi nặng. Trang bị cũng ít, dc cái dáng nó nhìn chững chạc. Kona mình chê bộ lốp đi theo xe. Nhưng về cửa nẻo nó chắc nịch,... Mấy ông bớt tinh tướng cho người khác nhờ. Còn ồn ù hả trong các xe mình có đi qua thì chỉ có RX-350 là làm mình ưng cái bụng,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Nói về ù thì mấy con phò tủn ngồi ghế cuối sẽ biết ù. Mình ngồi city. altis, camry ghế sao đều ồn gầm ít hay nhiều, còn morining với i10 mà ngồi ghế sau thì ... nhưng so với phân khúc thì vậy là ổn.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Tụi đại lý bơm bánh căng vkl
Xế cưng đo bằng máy đo thì thấy số chấp nhận dc so với pk B.
Hy vọng 2 tuần nữa có xe em đo độ ồn luôn. Ko có nữa thì em mua siu xe i10 :D
thế đòi đền cọc chưa hay cắn răng qua chỗ khác đặt?

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Theo đánh giá kinh nghiệm của mình, hàng ghế sau đỡ ồn nhất là Mercedes E300 ráng cố chút mua con đó cho ra cái thằng người. Cảm nhận ồn thì đúng là tùy mỗi người nhưng anh bảo bảo ồn với ù hơn i10 thì nên nói mấy anh bác sỹ trên OS giới thiệu chuyên khoa tai mũi họng đi, có khi phát hiện ra mấy bệnh đó giờ không để ý

• Like
Reactions: pcloud
Hạng B2
9/3/13
149
48
28
Theo đánh giá kinh nghiệm của mình, hàng ghế sau đỡ ồn nhất là Mercedes E300 ráng cố chút mua con đó cho ra cái thằng người. Cảm nhận ồn thì đúng là tùy mỗi người nhưng anh bảo bảo ồn với ù hơn i10 thì nên nói mấy anh bác sỹ trên OS giới thiệu chuyên khoa tai mũi họng đi, có khi phát hiện ra mấy bệnh đó giờ không để ý
Mình nói nó ồn và ù ù.. không tin cứ đi hỏi mấy người trong hội Kona đó . Ai cũng nói nó ồn và ù ù. Nhiều người nói như vậy thì tất nhiên là nó đúng rồi. Không tin cứ đi hỏi đi.
Còn bạn tính mua cái xe đi chả ra cái thằng người nào cả. Vậy mua làm chi thế ????