Tập Lái
19/12/14
23
9
3
34
Theo quy định tại Điều 328 Bộ luật dân sự 2015, Đặt cọc là việc một bên (sau đây gọi là bên đặt cọc) giao cho bên kia (sau đây gọi là bên nhận đặt cọc) một khoản tiền hoặc kim khí quý, đá quý hoặc vật có giá trị khác (sau đây gọi chung là tài sản đặt cọc) trong một thời hạn để bảo đảm giao kết hoặc thực hiện hợp đồng.
Trường hợp hợp đồng được giao kết, thực hiện thì tài sản đặt cọc được trả lại cho bên đặt cọc hoặc được trừ để thực hiện nghĩa vụ trả tiền; nếu bên đặt cọc từ chối việc giao kết, thực hiện hợp đồng thì tài sản đặt cọc thuộc về bên nhận đặt cọc; nếu bên nhận đặt cọc từ chối việc giao kết, thực hiện hợp đồng thì phải trả cho bên đặt cọc tài sản đặt cọc và một khoản tiền tương đương giá trị tài sản đặt cọc, trừ trường hợp có thoả thuận khác.
Hồi xưa bạn gái cũ em cũng bị 1 công ty đi nhây lương mới tới vòng hòa giải của phòng lao động thương binh xã hội là nó sợ quá trả tiền luôn rồi :D. Có mời công an tới chứng kiến làm bằng chứng mà, đừng ngại chính quyền. luật pháp sẽ bảo vệ mình nhé.
Hợp đồng hãng nó để ko tt đúng hạn thì mất cọc chứ hạn giao xe nó để thỏa thuận chứ ko có thời điểm cụ thể, mà cũng ko có điều khoản bị bồi thường nếu ko có xe giao hoặc giao trễ, ng tiêu dùng VN luôn ở thế thiệt

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Hợp đồng hãng nó để ko tt đúng hạn thì mất cọc chứ hạn giao xe nó để thỏa thuận chứ ko có thời điểm cụ thể, mà cũng ko có điều khoản bị bồi thường nếu ko có xe giao hoặc giao trễ, ng tiêu dùng VN luôn ở thế thiệt
Ơ hợp đồng theo bộ luật dân sự mà, không cần điều khoản đó nhé, người tiêu dùng VN do thiếu hiểu biết pháp luật + ngại va chạm thôi :))

Hạng B2
21/11/13
233
5.118
93
Ơ hợp đồng theo bộ luật dân sự mà, không cần điều khoản đó nhé, người tiêu dùng VN do thiếu hiểu biết pháp luật + ngại va chạm thôi :))

Em bỏ cọc con ĐB màu trắng (lấy xe ngay ở HD Đồng Tháp) để lấy con ĐB màu đỏ theo giá niêm yết, 22/12 có xe. Không có thời gian đi lại để kiếm lời 10 chai từ HD Trường Chinh (em ký HĐ 11/10/18 đến nay) đành thanh lý HĐ lấy lại nguyên cọc thôi.;)
P/S: Bác nào có dự định ký hợp đồng đặt cọc ở HD Trường Chinh nhớ yêu cầu ghi rõ trong Hợp đồng điều khoản phạt khi không giao xe và nhớ đặt cọc cỡ 50-100 chai thì khi bị xù bỏ công bắt đền HĐ cũng không tiếc.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Em bỏ cọc con ĐB màu trắng (lấy xe ngay ở HD Đồng Tháp) để lấy con ĐB màu đỏ theo giá niêm yết, 22/12 có xe. Không có thời gian đi lại để kiếm lời 10 chai từ HD Trường Chinh (em ký HĐ 11/10/18 đến nay) đành thanh lý HĐ lấy lại nguyên cọc thôi.;)
P/S: Bác nào có dự định ký hợp đồng đặt cọc ở HD Trường Chinh nhớ yêu cầu ghi rõ trong Hợp đồng điều khoản phạt khi không giao xe và nhớ đặt cọc cỡ 50-100 chai thì khi bị xù bỏ công bắt đền HĐ cũng không tiếc.
móa anh chỉ cần đi 2 lần, có 10 chai mà anh cũng ngán, chả có việc nào kiếm tiền dễ = cách đó. Tụi đại lý còn phải đi kiếm khách bán hàng mới được lời chừng đó.

• Like
Reactions: Thích BMW
Hạng B2
13/3/18
148
117
68
36
Mình nói nó ồn và ù ù.. không tin cứ đi hỏi mấy người trong hội Kona đó . Ai cũng nói nó ồn và ù ù. Nhiều người nói như vậy thì tất nhiên là nó đúng rồi. Không tin cứ đi hỏi đi.
Còn bạn tính mua cái xe đi chả ra cái thằng người nào cả. Vậy mua làm chi thế ????

để lốp cũ bị chê thua i10, vios, jazz, em thấy đắng lòng quá :confused::confused::confused:
gửi 2 cụ thêm bảng so sánh giữa 2 con HRV và Kona - cùng phân khúc nhưng giá chênh hơn trăm củ, để các cụ có đánh giá khách quan hơn :D
Đánh giá nhanh Hyundai Kona: trẻ trung và hiện đại
Đánh giá nhanh Hyundai Kona: trẻ trung và hiện đại

• Like
Reactions: vicenzo zeno
Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
gửi 2 cụ thêm bảng so sánh giữa 2 con HRV và Kona - cùng phân khúc nhưng giá chênh hơn trăm củ, để các cụ có đánh giá khách quan hơn :D
View attachment 1802860 View attachment 1802861
Vậy chớ nhiều khi mí ảnh leo lên HRV lại khen nó êm :D
Kona giờ khan hàng VL, nhiều lúc mình cũng tính mua xe khác. Để cái anh gì đó nói là khi đang chờ xe thì mù quáng :rolleyes:

• Like
Reactions: upcheck
Hạng B2
13/3/18
148
117
68
36
Kona giờ khan hàng VL, nhiều lúc mình cũng tính mua xe khác. Để cái anh gì đó nói là khi đang chờ xe thì mù quáng :rolleyes:
bao giờ có xe mang lên hội khoe nha cụ :D.
ồn là đặc sản của Honda. với cái hộp số CVT thì càng đi sẽ càng ồn.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
anh bị đại lý nó giam 10 triệu 2 tháng là anh bị em chửi như gì rồi, cố lên mai có xe đó

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
anh bị đại lý nó giam 10 triệu 2 tháng là anh bị em chửi như gì rồi, cố lên mai có xe đó
Em gọi tụi nó gòi, bên CSKH gọi lại xin lỗi, đỗ lỗi cho nhà máy này nọ :confused:
Giờ tụi Việt Hàn chắc nó lơ luôn đơn hàng của em gòi.
Qua giữa tháng 1 mà ko có. Chắc em mua Altis há há

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Em gọi tụi nó gòi, bên CSKH gọi lại xin lỗi, đỗ lỗi cho nhà máy này nọ :confused:
Giờ tụi Việt Hàn chắc nó lơ luôn đơn hàng của em gòi.
Qua giữa tháng 1 mà ko có. Chắc em mua Altis há há
anh giả bộ hỏi xin số nhà máy coi để kiểm tra đơn hàng của anh, nếu đúng lỗi nhà máy thì đành cho qua còn có đúng đơn hàng đó, đúng ngày giờ có giao mà giao cho thằng khác thì anh cứ đòi phần của anh thôi

Hạng B1
30/10/18
84
61
21
Chẳng hiểu nhiều bác trên đây đi xe gì..e đang dùng con hàn và chiều nay e lấy con KONA bản cao nhất cho người nhà ..E đi xe hàn nhiều mà có thấy hư gì đâu nhỉ..mấy bố nói đi 2.3 năm tả thì chỉ có dân đang đi xe máy lên đây chém gió..nói thẳng thì hơi quá chứ thật sự bác nào đã lên xe hơi rồi thì làm ơn nói cho đúng vào..để những người đang muốn tìm hiểu về xe mới họ còn có cái mà tin vì đây là diễn đàn chuyên về xe..không phải là cái chợ tàu nhanh như bên VNexpress

bác lấy xe chạy thử chưa. thấy nhiều cụ chê xe hàn nhiều quá em cũng chùn tay.
nhà em mới định lấy KONA 1.6. bác rành rẽ xe hàn thì có thể giải ngố cho em với