Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Là cảm nhận cá nhân pố ơi, cái sự chao đảo ấy ( bán tải gầm cao hơn nữa).
Còn vụ mùi nhựa, tay lái thì xe nào cùng tầm tiền so mà không được.
Con này em thấy không khác gì i10 to lên, gắn máy mạnh hơn, hộp số nhiều cấp hơn và thay đổi nội ngoại thất. Chứ cái chất xe không khác gì i10. Ồn, ù y chang, nhựa nội thất dỏm y chang, khung gầm, hệ treo yếu như nhau, tay lái chán như nhau, nước sơn dỏm như nhau.
Vậy anh mua xe nào thoã mãn mấy tiêu chí của anh đi, rồi post lên đây cho anh em loá mắt chơi. Nhựa nội thất con kona này đỡ hơn con Altis cả tỉ đó. Xe qq gì thấy anh cũng chê ỏng chê ẹo. Anh phải biết tuỳ tầm tiền sẽ có những chuẩn chất lượng khác nhau.

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng D
20/6/12
1.516
538
113
Q3, TPHCM
Nội ngoại thất đẹp xấu thì tùy người, riêng em thì thấy ngoại thất đẹp, còn nội thất bình thường.
Con này em đã có dịp chạy thử, tạm nhận xét như sau:
Ồn và ù kinh khủng chứ không "ổn" như chủ thớt nói. Khung gầm và hệ treo khá yếu, đánh lái nhanh thấy chao hẳn xe, rất không an toàn.
Mùi nhựa dỏm tuy không nồng nàn như Ford nhưng vẫn khá khó chịu.
Vô lăng vô cảm xúc, nặng nhẹ thất thường, rất mất hứng.
Ghế sau khá chật, tuy là đỡ hơn Ecosport.
Ghế ngồi không thoải mái lắm, chả hiểu vì sao, rất khó chỉnh cho thoải mái ( ghế lái).
Độ bám đường khá kém.
Tuy nhiên, động cơ và hộp số khá ổn, chạy khá bốc, ( bản 2.0).
Cốp xe khá rộng, option thì miên man, em cũng chả buồn xem, vì ... đếch xài tới.
Vài dòng chia sẽ thật lòng, với tình hình bán bia kèm lạc thế này thì ....
Chắc hiện tại bác đang đi những dòng xe sang với phân khúc tầm tầm kiểu như Evoque của Land hoặc Merc GLK à? Sao bác chê dữ thế. E thấy Kona so với phân khúc Eco, HRV thì ổn mà. Nếu so sánh tổng quát cả về giá và option thì E ấy cũng là 1 sự lựa chọn hợp lý.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
:p:p:p Mềnh nhớ là bác này chạy con bán tải gì nhỉ? Mitsubishi Triton thì phải. Hình như con đó nghèo option lắm thì phải nên không quen chại xe có công nghệ ngập tràng. kekeke
Cậu ấy cứ chê thậm tệ, chê một cách sai sự thật. Mình coi review của tụi Tây lông người ta đánh giá Kona ko hề tệ. Mà cái cậu này vô chê kinh quàng, chê ko có căn cứ, ví dụ ồn ù thì phải có máy đo, điều kiện mặt đường, tốc độ...
Em ít khi cãi nhưng thấy cậu này tinh tướng quá nên em buộc phải ngăn chặn cậu ấy lại. :eek:

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Chắc hiện tại bác đang đi những dòng xe sang với phân khúc tầm tầm kiểu như Evoque của Land hoặc Merc GLK à? Sao bác chê dữ thế. E thấy Kona so với phân khúc Eco, HRV thì ổn mà. Nếu so sánh tổng quát cả về giá và option thì E ấy cũng là 1 sự lựa chọn hợp lý.
Cái cậu này nay chọt gậy bánh xe, hôm trước mình với một số anh nói chiếc Nissan Terra dùng phanh tang trống phía sau, ảnh bay vô chữi mình với mấy anh kia nào là nu nào là fan cuồng mù mắt.... mềnh thiệt là kyunh sợ. Nay ảnh nói option điện ảnh ko xài, chê kiểu anh này chắc RX-350 ảnh cũng chê vì option điện của nó hơi bị nhiều :rolleyes: . Nãy em kêu ảnh mua con xe nào ảnh ưng ý để khai sáng cho anh em trên này gòi :D:p

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cậu ấy cứ chê thậm tệ, chê một cách sai sự thật. Mình coi review của tụi Tây lông người ta đánh giá Kona ko hề tệ. Mà cái cậu này vô chê kinh quàng, chê ko có căn cứ, ví dụ ồn ù thì phải có máy đo, điều kiện mặt đường, tốc độ...
Em ít khi cãi nhưng thấy cậu này tinh tướng quá nên em buộc phải ngăn chặn cậu ấy lại. :eek:
Thì có một sô người thích định hướng dư luận đó mà. Còn mục đích gì thì có... ông ta biết. Nếu Kona mà tệ hại như vậy thì nó sẽ không bán được đâu.

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
theo mình thấy hyundai chỉ cạnh tranh tốt ở những mẫu xe phổ thông cùng phân khúc nhờ giá thành và option. còn về những mẫu xe đột phá về thiết kế và cá tính đều ko thành công, chẳng hạn như mẫu Veloster là 1 điển hình

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Thì có một sô người thích định hướng dư luận đó mà. Còn mục đích gì thì có... ông ta biết. Nếu Kona mà tệ hại như vậy thì nó sẽ không bán được đâu.
Em cũng nghi cậu này là dư luận viên của hãng nào đó. Mịa chơi bẩn kiểu này em cực ghét. Muốn cạnh tranh thì mình phải tốt lên chứ ko phải đi làm trò bẩn này.

• Like
Reactions: ngocluan12@