Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
:p:p:p Mềnh nhớ là bác này chạy con bán tải gì nhỉ? Mitsubishi Triton thì phải. Hình như con đó nghèo option lắm thì phải nên không quen chại xe có công nghệ ngập tràng. kekeke
Dạ em Triton mivec cụ ạ. Xe em có đèn, gạt mưa tự động em off, Cruiser control em chả đụng đến. Mua cái cam hành trình gắn gắn đầu Android đủ cả cảnh báo lệch làn, cảnh báo va chạm ..bla...bla... Em đều off sạch.
Các thể loại op kiểu này em không dùng.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cậu ấy cứ chê thậm tệ, chê một cách sai sự thật. Mình coi review của tụi Tây lông người ta đánh giá Kona ko hề tệ. Mà cái cậu này vô chê kinh quàng, chê ko có căn cứ, ví dụ ồn ù thì phải có máy đo, điều kiện mặt đường, tốc độ...
Em ít khi cãi nhưng thấy cậu này tinh tướng quá nên em buộc phải ngăn chặn cậu ấy lại. :eek:
Ồn và ù, bác đi thử đi rồi phán tiếp nhé. Trên tấc cả các trang review đều không dám phán cách âm con Kona này ngon hoặc không ù. Bác chưa chạy thử thì cứ xem nha, ngay cả chủ thớt vẩn chỉ nói là ổn. Em đi rồi nên mới nói, tùy bác thôi, em không dìm gì hết

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Cậu ấy cứ chê thậm tệ, chê một cách sai sự thật. Mình coi review của tụi Tây lông người ta đánh giá Kona ko hề tệ. Mà cái cậu này vô chê kinh quàng, chê ko có căn cứ, ví dụ ồn ù thì phải có máy đo, điều kiện mặt đường, tốc độ...
Em ít khi cãi nhưng thấy cậu này tinh tướng quá nên em buộc phải ngăn chặn cậu ấy lại. :eek:
Ôi bác ơi, mấy kênh review của Tây lông cũng nhiều kênh khen lấy khen để ấy mà. Nhiều khi xem phải lựa kênh nó chê chút chút mới biết được đúng hay không nữa.
Nhưng Kona nói. chung là ổn cho giá tiền, không hoàn hảo nhưng chấp nhận được.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Một số bài viết khen Kona thế này thế nọ, một só bạn thì cũng khen Kona bù lu bù loa hihi. Thế nhưng một điểm đáng cân nhắc khi mua xe đó là tiêu hao nhiên liệu thì k ai bàn tới. Với quan điểm của mình thì chiếc xe hạng B mà trang bị động cơ có công suất khá lớn tương đương với xe hạng D, lốp lớn hơn cả một số xe hang D thì đó là nhược điểm chứ k phải là ưu điểm để lựa chọn.

• Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Một điểm yếu của động cơ xe Hàn đó là lúc mới thì đc, nhưng sau 100k km bắt đầu hao xăng hơn lúc mới khá nhiều. Động cơ của Nhật sau khi chạy 200k km vẫn k khác biệt so với lúc mới. Hiện tại mình đang đi xe Hàn nhé mà so sanh với a e trong gđ đi xe Nhật mình thấy vậy.

• Like
Reactions: aychet-aychet
Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Dạ em Triton mivec cụ ạ. Xe em có đèn, gạt mưa tự động em off, Cruiser control em chả đụng đến. Mua cái cam hành trình gắn gắn đầu Android đủ cả cảnh báo lệch làn, cảnh báo va chạm ..bla...bla... Em đều off sạch.
Các thể loại op kiểu này em không dùng.

Triton là con bán tải hay, gọn gàng và chắc chắn, chạy địa hình k kém mấy con to hơn, nhưng chê như bác đúng kiểu mù quáng và hằn học :D em hết

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Một điểm yếu của động cơ xe Hàn đó là lúc mới thì đc, nhưng sau 100k km bắt đầu hao xăng hơn lúc mới khá nhiều. Động cơ của Nhật sau khi chạy 200k km vẫn k khác biệt so với lúc mới. Hiện tại mình đang đi xe Hàn nhé mà so sanh với a e trong gđ đi xe Nhật mình thấy vậy.
Không hẳn đâu bác. 2006-2007 em chạy con Civic, sau 5 năm hơn 100.000km, gầm, phuộc tã kinh khủng, máy cũng xuống rõ. Con Mazda 3 của thằng em thì thôi rồi luôn. Mới chưa 70.000km mà gầm phuộc nhão hết.
Sau đấy đi con Tucson chạy cũng gần 100.000km thấy gầm, phuộc máy vẫn bình thường. Giờ đi con SantaFe 2015 thấy vẫn ổn ở 50.000km.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Triton là con bán tải hay, gọn gàng và chắc chắn, chạy địa hình k kém mấy con to hơn, nhưng chê như bác đúng kiểu mù quáng và hằn học :D em hết
Chê gì bác, em chỉ nói cảm nhận cá nhân, mấy bác nhào vô chửi, nó ồn, ù thì em nó nó ồn, ù, chẳng lẽ nói êm? Hay noi dạng mấy cha Review ăn tiền nói cách âm chấp nhận được, ổn ...?
Mùi nhựa dỏm cay xè mắt chẳng lẽ nói thơm?
Khung gầm chuyển nhanh chút giật cả mình, chẳng lẽ nói khung gầm chắc chắn?
Máy móc êm, mượt và bốc thì em ghi đúng như vậy, cả nội ngoại thất em thấy đẹp thì nói đẹp.
Mấy bác cứ thấy cái gì thuận với suy nghĩ của mình thì mới cho à đúng, còn ngược với suy nghĩ của mình thì chửi sao??? Mấy bác cứ lái thử đi để xem em nói có đúng không nhé, ngồi không mà phán sao được???
Em đã đi i10 và thấy nó chẳng hơn gì i10 ngoài trừ máy móc mạnh hơn, bôc hơn và option điện nhiều hơn cao hơn và ... chấm hết.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Một trong những cách xem review là:
1. Các thể loại từ ngữ như: ổn, chấp nhận được ... đồng nghĩa với tệ (họ không thể nói tệ, nhưng không thể bó qua chi tiết ấy nên sẽ cố nói kiểu cảm tính đi).
2. Các loại từ có thể tin được là: rất ngon, cực kỳ xuất sắc, tốt nhất trong phân khúc ... đồng nghĩa với ngon (ngon thôi chứ không phải xuất sắc) thật sự.
3. Các thể loại chê: toàn bộ em thấy là chê cho có thôi, chẳng liên quan gì đến quyết định mua xe.