Tập Lái
18/12/13
1
2
3
E đang đắn đo quá ạ. Giữa ranger xls at và Navara EL at. E 27t đã có vợ và 1 ông tướng :D mua xe chạy loanh quanh thành phố, chở khách đi chụp ảnh. Nhà e ở Lào Cai, đang kinh doanh dịch studio. Nhiều đồi núi nhưng đường đẹp, dẽ đi lên chỉ cần 1 cầu. E có ít thắc mắc các cụ giúp e
E thích vẻ ngoài Ranger hơn vì trẻ trung hơn. Nhưng máy Navara thì lại 2.5. Vô lăng Navara thì chả có gì, ranger thì tích hợp rất đầy đủ. Bên trong Navara hàng sau ngồi thoải mái hơn vì có độ ngả, có điều hoà hàng ghế sau. Xe Navara thấy bảo đi êm hơn. Vô lăng cả 2 con đều trợ lực dầu đúng ko ạ. Đang đi xe CRV 2013 của các cụ sang bán tải thấy khá nặng. E mới chạy thử bản EL . Thấy ồn. Tiếng máy dội vào khoang lái khá lớn. Không biết ranger và navara xe nào đỡ ồn hơn ạ. Giờ còn mỗi tiêu chí ồn thôi. Xe nào cách âm tốt hơn. Là e quyết. Các cụ giúp e. E cảm ơn ạ.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Chủ nhật vừa rồi có test thử EL của bác Hino68 đúng là êm lạ ;)
ngon trong tầm tiền
Bữa nào rủ anh Ba nữa, anh em mình đi vườn bưởi, ổng mới làm mớ rẫy ở Vĩnh Cửu, toàn bưởi, cam, ko có chanh =))

• Like
Reactions: nguyencar
Hạng D
9/10/10
1.034
484
83
53
Bữa nào rủ anh Ba nữa, anh em mình đi vườn bưởi, ổng mới làm mớ rẫy ở Vĩnh Cửu, toàn bưởi, cam, ko có chanh =))

Em ko thích chanh :)
Navara mà đi chở bưởi thì còn gì bằng :3dquaytay:

• Like
Reactions: hino68
Tập Lái
24/11/14
32
7
8
35
E đang đắn đo quá ạ. Giữa ranger xls at và Navara EL at. E 27t đã có vợ và 1 ông tướng :D mua xe chạy loanh quanh thành phố, chở khách đi chụp ảnh. Nhà e ở Lào Cai, đang kinh doanh dịch studio. Nhiều đồi núi nhưng đường đẹp, dẽ đi lên chỉ cần 1 cầu. E có ít thắc mắc các cụ giúp e
E thích vẻ ngoài Ranger hơn vì trẻ trung hơn. Nhưng máy Navara thì lại 2.5. Vô lăng Navara thì chả có gì, ranger thì tích hợp rất đầy đủ. Bên trong Navara hàng sau ngồi thoải mái hơn vì có độ ngả, có điều hoà hàng ghế sau. Xe Navara thấy bảo đi êm hơn. Vô lăng cả 2 con đều trợ lực dầu đúng ko ạ. Đang đi xe CRV 2013 của các cụ sang bán tải thấy khá nặng. E mới chạy thử bản EL . Thấy ồn. Tiếng máy dội vào khoang lái khá lớn. Không biết ranger và navara xe nào đỡ ồn hơn ạ. Giờ còn mỗi tiêu chí ồn thôi. Xe nào cách âm tốt hơn. Là e quyết. Các cụ giúp e. E cảm ơn ạ.
CRV là xe du lịch máy xăng. còn ranger với navara là dòng bán tải chạy dầu, nó ồn hơn với tay lái nặng hơn là đúng rồi bác, (trừ khi láy ranger 3.2 wildtrack,riêng em này trợ điện -> nhẹ).
độ ồn thì cứ chọn xe nào bác thích rồi về làm cách âm lại. (chi phí làm cách âm này rẻ)

Tập Lái
20/8/15
17
16
3
GIA LAI
xin chào các bác e mới múc 1 con EL đặt cọc 01/09/2016 xe về ngày 17/09 e thì chạy nhiều bán tải rồi Bt 50,hilux. ranger. độ bền hay bốc thì e không biết . chứ EL e thấy tầm 650tr thì êm lạ vô đối bác ạ. cứ theo nhu cầu sử dụng và mục đích thôi. chứ cứ nghe thiên hạ về mình cưỡi thì hỏng cả lưng.
Đánh giá xe Nissan Navara EL: chiếc bán tải đúng nghĩa cho gia đình

Tập Lái
20/8/15
17
16
3
GIA LAI
E thích vẻ ngoài Ranger hơn vì trẻ trung hơn. Nhưng máy Navara thì lại 2.5. Vô lăng Navara thì chả có gì, ranger thì tích hợp rất đầy đủ. Bên trong Navara hàng sau ngồi thoải mái hơn vì có độ ngả, có điều hoà hàng ghế sau. Xe Navara thấy bảo đi êm hơn. Vô lăng cả 2 con đều trợ lực dầu đúng ko ạ. Đang đi xe CRV 2013 của các cụ sang bán tải thấy khá nặng. E mới chạy thử bản EL . Thấy ồn. Tiếng máy dội vào khoang lái khá lớn. Không biết ranger và navara xe nào đỡ ồn hơn ạ. Giờ còn mỗi tiêu chí ồn thôi. Xe nào cách âm tốt hơn. Là e quyết. Các cụ giúp e. E cảm ơn ạ.[/QUOT
Navara EL chạy lò so treo đa điểm chắc chắc sẻ êm hơn nhiều .điểm + at 7 cấp, có cửa gió sau sẽ mát hơn. Bác chụp ảnh cưới thì theo e nên mua nissan e cũng mới lấy 1chiec đang rất hài lòng về
Đánh giá xe Nissan Navara EL: chiếc bán tải đúng nghĩa cho gia đình

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bản VL hiện tại có màu xanh coban như bản EL k các bác :) Cũng đang đắn đo giữa 2 chiếc Triton và Navara cho người nhà mua để thường xuyên chở hàng.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.567
11.784
113
HCM
Bản VL hiện tại có màu xanh coban như bản EL k các bác :) Cũng đang đắn đo giữa 2 chiếc Triton và Navara cho người nhà mua để thường xuyên chở hàng.
Xanh biển đậm là màu hiếm. Thỉnh thoảng nhập từ Thái về được vài chiếc. Bản VL thấy SG có 3 chiếc màu Xanh này rồi.