Tập Lái
10/11/20
7
2
0
38
Phần lắp thêm cốp điện chưa rõ: chủ xe nhờ kỹ thuật hãng lắp đồ bên ngoài vào xe (hãng không có lựa chọn này)? Vậy việc lắp thêm này có ảnh hưởng bảo hành?
Phần này đúng là hãng chưa có chính thức, họ lắp cũng có thể là lấy đồ ngoài lắp nhưng đảm bảo đúng kỹ thuật nên có cam kết là vẫn bảo hành ạ. Đây là sự cam kết với niềm tin cá nhân nên còn tùy mỗi người mua bác ạ

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vâng, cùng 1 lỗi nhưng tùy cảm nhận mỗi người với cái lỗi đó thôi bác. E thì đơn giản hóa mọi chuyện, abs hiển thị lỗi e được giải thích do phần mềm chưa đc update đồng bộ chứ ko phải lỗi về phần cứng. Còn vấn đề nc vào do khô keo thì e cũng k nặng nề lắm. Nói chung là dịch vụ hãng kéo lại mình thấy cũng yên tâm hơn. Còn xe giờ nhiều thứ lắm, nên ko tránh đc lỗi này lỗi kia đâu bác, quan trọng thái độ hãng, họ có trách nhiệm thế nào thôi bác ạ
Xe em đi gần 4 năm, không có 1 lỗi vặt nào, em nói thật. Con xe là để phục vụ mình chứ không phải ngược lại. Xe đi 3008 km chăc được cõ 3 tháng mà ngần ấy lỗi thì em thật sự là không thể chấp nhận. Con xe điện Klara em mua 2 năm trời chả bị cái gì, mỗi tội phần mềm không cho kết nối với ĐT là em đã điên với Vin rồi. Thôi cũng tùy bác, mà như bác lại hay, chứ em dễ giận quá thành ra mình mệt chứ bọn hãng nó có mệt đâu....

Tập Lái
30/4/16
24
25
13
35
Bản em chạy là bạn em mua tháng 9 năm ngoái. Giấy tờ xong xuôi, gắn đồ chơi gần 1,3 tỷ. Công nhận ngon. Nhưng độ bền thì chưa biết sao bác

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Bác Nam là chủ xe thì những rì viêu là đáng tin rồi
  • bác chủ xe nói rì-viêu xe đi được 3008km thì nên cho 1 bức ảnh ODO thể hiện (để vui)
  • hàng ghế sau sử dụng 90% là quá đạt. Tôi chắc không nhiều xe đạt được mức sử dụng như vậy
  • Tôi đã dùng vài chiếc xe, chưa thấy xe nào có nút khóa trẻ em cửa sau ở ghế lái. Chỉ có nút chốt các cửa. Chốt này không phải khóa. Khi chốt, người ngoài không mở được, người trong mở bình thường kể cả khi xe chạy. Còn khóa trẻ em là người trong không mở được, người ngoài thì mở được. Đó là cái lẫy chỉ gạt khi mở cửa xe. Vậy nếu có trẻ em ngồi sau bên nào thì nên khóa bên đó, đồng thời chốt cửa khi xe chạy, để trong không mở được, ngoài cũng không mở được. Tôi thì không nghĩ rằng Peugeot làm thiếu lẫy khóa trẻ em ở các cửa vì đây là cái cơ bản tiêu chuẩn phải có, ở tất cả xe. Các bác nào đã dùng xe Peugeot vui lòng xác định lại giùm.
Chúc bác chủ xe nhiều hạnh phúc với gia đình trên những cung đường an toàn và chiếc xe mình yêu thích
Khoá cửa trẻ em Peugeot có 2 cách sử dụng, chắc bác chủ chưa xem lại cuốn HDSD, mình cũng thắc mắc như bác và đem HDSD ra đọc:
1. Trên bàn phím dãy phím phía dưới có nút ổng khoá, nhấn giữ lâu 3”, sẽ cài được khoá cửa tự động khi xe di chuyển trên 25km/h.
2. Nhấn mở nút này thủ công mỗi lần muốn khoá cửa trẻ em.