Hạng D
13/1/12
2.667
91.067
113
Mua chiếc này chủ yếu cho vợ đi mà vợ em bây giờ ra đường thấy xe nhiều quá sợ kg dám lái nên toàn em đi , mua được 1 năm chạy mới có 5000 km , làm bài đánh giá sơ sơ về em nó
Ưu điểm :
1. Tiết kiệm xăng , cái này phải công nhận Swift ngon , xe em đi trong thành phố kg tính theo AVG mà tính bằng cách đổ đầy bình và set trip ..trung bình chạy TP 7.5L/100km đi cao tốc SG-TL 6L/100km máy 1.4 mà tiết kiệm hơn cả con MN 1.1 số MT
2. Xe đi được hơn 5000 km bắt đầu thấy chạy rất ngọt , đề ba rất bốc
3. Dàng nhạc nghe khá ổn , down file MP3 320 kbps nghe ổn nhưng mở Volum trên mức 15 là bắt đầu nghe nhạc với tiếng rè của tapi cửa , cái này thì vẫn chấp nhận được vì cùng dòng xe này chiếc nào cũng vậy , muốn ngon thì cách âm và làm lại âm thanh xịn
4. Cảm giác lái rất tốt so với các xe cùng dòng , lên cao tốc 120km/h vẫn êm ru không rung lắc.
5. Khung vỏ dầy , em đậu trên nhà bị tuộc đập vào cánh cửa tưởng là móp mịa cái ca bô sau , ai ngờ chỉ móp tí xíu như đầu đủa
6.Hệ thống thắng rất ổn , hôm vừa rồi đi Biên Hòa về đang chạy 80km/h trời thì mưa nhẹ em bị thằng con ép sát con lương , em đạp thắng lút cán thằng bạn nằm băng ghế sau rớt mịa xuống sàn xe , xe dừng rất nhanh mà không hề quay đầu hay lệch đường ( cái này kinh nghiệm đi xa nên đi xe to đi xe nhỏ tụi xe tải hay ép )
7. Đồ phụ tùng giá cả tương đối kg mắc , thay nhớ lọc nhớt hết khoản 700 ngàn ngan với xe Hàn Xẻn

Nhược điểm :

1. Ồn : xe lúc mới lấy chạy kg ồn lắm bây giờ đi trên 5000km thấy bắt đầu ồn , nguyên nhân theo em do vỏ Turanza khá cứng , mặc dù đã bơm đúng như khuyến cáo , đi dường tốt thì chấp nhận được nhưng vô đường xấu nghe khá nhức đầu
2. Dàn gầm khá cứng vào đường xấu cứ tưng tưng như đi thú nhún , xe em mới phát hiện bị xì mỡ của rotin thanh giằng chạy thì chưa cảm nhận được hư hỏng nhưng hôm nào rảnh vô hãng kiểm tra , cái này do đường xá ở VN xấu quá , hồi xưa đi xe Hàn em thay hai cái thanh rotin này với cao su bánh bèo suốt .
3. Bố thắng theo xe cứng , xe em kêu cụp cụp mỗi lần dừng đèn đỏ đạp và nhả thắng vào hãng kiểm tra thì chiếc nào cũng vậy và chấp nhận sống chung với nó , nếu muốn êm mua bộ bố thắng của RSRS thay vô êm liền
4. Hàng ghế sau khá đứng và thiết kế cái khóa đây an toàn lồi ra ngoài nhiều quá , con gái em lên xe nó cứ bảo ngồi xe này đau đít quá ba , chắc em phải tháo mấy cái khóa này ra

Mời các bác đi Swift vô đánh giá tiếp , em túm lại so với các em cùng hạn city car mà em đã đi qua , em vote cho Swift ..mà Suzuki nên giải quyết được cái khâu phụ tùng thay thế .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/12/13
425
293
63
HOCHIMINH
bác nhận xét chuẩn không cần chỉnh nữa.:3duongbia:nhưng có 1 cái là khi đi đường xa mà gặp đường xấu thì ko thích lắm vì gầm hơi thấp.!

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
Bác ấy nói "bị tuộc" nghĩa là bị làm sao vậy các bác?

Hạng D
13/1/12
2.667
91.067
113
Có stock nhưng stock ở nhà máy , các bác muốn nhanh nên ghé Su Phổ Quang