Hạng B2
2/11/07
359
2
18
Theo kiến thức mà em có đc thì Mon 2.5 cũng ngang hàng với Cam và Accord, tầm xe hạng trung. Về giá cả thậm chí cũng có thể so sánh với mấy em này và cả Bim, Mẹc loại rẻ nhất. Về nội thất có khi còn ngon và đầy đủ hơn em Cam, em Accord. Chỉ tội chạy lướt thì rớt giá hơn mấy em này mà thôi. Thêm nữa em này là đỉnh nhất của Ford VN rồi. Thế nhưng khi nói về em này thấy các bác hay để ý đến việc em nó uống xăng nhiều, trong khi Bim và Mẹc chắc cũng uống ko kém nếu ko nói là hơn thì lại ko thấy các bác nói gì. Em có thắc mắc: Em thấy các bác thường bình luận về chuyện uống xăng nhiều/ít của mấy em xe cỏ, phải chăng Mon cũng chỉ là xe cỏ mà thôi???
Vừa rồi đọc 1 bài báo thấy nói em này chuẩn bị khai tử cùng với 1 số em khác, thấy bùn ghê vì em thấy chạy em này quá tít, nội thất cũng đầy đủ và tiện nghi, Cam cùng đời sao dám sánh. Phải vậy ko các bác.

Hạng D
15/1/08
1.037
3.176
113
RE: Đánh giá thấp Mon V6?

Đồng ý với bác. Em thấy Mondeo tiện nghi, an toàn, chạy đầm hơn cả Camry (hôm trước em test thử ở VT lên 140 vẫn êm ru) nhưng cách âm có vẻ tệ hơn.[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: Lazy guy

nhưng cách âm có vẻ tệ hơn.[8|]
Em bảo thủ với bác tí: Cách âm cũng tốt hơn cả Cam đấy bác, bạn em cũng bảo thế mà

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

nó chẳng qua là tập quán tiêu dùng thôi bác ơi ... Vn mọi người vẫn chuộng xe Nhật hơn mà ... cho nên nên mua Mondeo second hand là tốt nhất nhỉ :D

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113

@lazy guy : Bác đã chạy camry 140 km/h chưa mà nói là cách âm ford mondeo kém hơn?, Bác chạy tốc độ đó thì xe nào mà chẳng ồn. Làm gì có xe nào cách âm tuyệt đối

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: ptson

nó chẳng qua là tập quán tiêu dùng thôi bác ơi ... Vn mọi người vẫn chuộng xe Nhật hơn mà ... cho nên nên mua Mondeo second hand là tốt nhất nhỉ :D
Bác nhiều sao thế này (5 sao, nguyên soái) mà tư vấn là anh em tin tưởng rồi:D. Hy vọng giá Mon 2.5 second hand sẽ tăng phi "tượng" sau lời vàng ngọc của bác

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: thi_can

@lazy guy : Bác đã chạy camry 140 km/h chưa mà nói là cách âm ford mondeo kém hơn?, Bác chạy tốc độ đó thì xe nào mà chẳng ồn. Làm gì có xe nào cách âm tuyệt đối
Chắc í của bác lazy guy là chạy tốc độ nào thì mon cũng cách âm kém cam. Còn theo ý bác thi_can thì mon vẫn cách âm tốt hơn cam hả bác...thêm 1 phiếu....vỗ tay...........

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

e cũng rất thích con này, hình dáng và nội thất rất sang trọng, ko phô trương, mà xe cũ giá hợp lý vô cùng, e nghĩ xe mất giá là do nguời Việt mình bảo thủ với xe Nhật thôi

Hạng C
1/12/04
554
2
18
Việt Nam :)

Vân thưa các bác cách âm cam tốt hơn mon thấy rõ ở mọi tốc độ, cam 10 thì mon chỉ 8 mà thôi. em nghĩ cũng 1 phần là do mon gầm thấp hơn nên nghe tiếng lốp to hơn chăng.