Xe em?

• Total voters
    146
Tập Lái
9/10/07
39
4
8
Em cũng ở Đông Hà, Quảng Trị như bác chủ, và hiện tại đang đi X-Trail. Bác chủ độ xe ở chỗ nào ở ĐH vậy? có làm cách âm không bác?

Cách âm làm tiệm vừa tốn tiền vừa ko cải thiện dc xứng đáng với số tiền bỏ ra đâu cụ.
Em tự mua gioăng cao su về dán cửa

Tập Lái
20/4/16
16
7
3
44
Cách âm làm tiệm vừa tốn tiền vừa ko cải thiện dc xứng đáng với số tiền bỏ ra đâu cụ.
Em tự mua gioăng cao su về dán cửa
thế cụ mua gioăng cao su về dán có hiệu quả hơn đc chút nào ko? em nghe nhiều người mách nước luồn ống ti ô vào trong gioăng cao su cũng cải thiện đc chút về vấn đề cách âm ngang đấy ạ

Tập Lái
1/11/17
8
0
1
37
Em chào các bác ạ.
Có bác nào đi M3 anh Hải lâu rồi không ạ. Em thích em nó quá rồi nhưng còn phân vân mỗi độ bền của nó. Cũng không có ý định 1 xe đi cả đời đâu nhưng vừa đi vừa sửa hoặc đi 1,2 năm ọp ẹp thì khó chịu lắm các bác ạ.
Ai đi M3 anh Hải lâu rồi thông não giúp em với, em đang phân vân với City top.
Em cảm ơn ạ ./.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Em chào các bác ạ.
Có bác nào đi M3 anh Hải lâu rồi không ạ. Em thích em nó quá rồi nhưng còn phân vân mỗi độ bền của nó. Cũng không có ý định 1 xe đi cả đời đâu nhưng vừa đi vừa sửa hoặc đi 1,2 năm ọp ẹp thì khó chịu lắm các bác ạ.
Ai đi M3 anh Hải lâu rồi thông não giúp em với, em đang phân vân với City top.
Em cảm ơn ạ ./.
Xe chạy gia đình thì 5 năm đầu không phải lo lắng gì đâu ạ (trừ xe chị na), TH bảo hành đến 5 năm thì cũng khá yên tâm rồi. Lúc chọn xe em cũng phân vân City top và M3 như bác, ra chạy thử City trước thì ôi thôi nó ồn gầm như sấm rền liên tục ù ù trong tai (chạy đoạn từ Cộng Hoà lên Trường Chinh), em đi với bạn, lúc em lái thì thấy không ồn lắm chắc do tập trung lái, đến lúc bạn em lái em ngồi sau đang khoái chí vụ xe nhỏ mà ngồi rộng ghê cũng chẳng để tâm vụ tiếng ồn thì hỡi ôi tiếng ồn từ dưới gầm rào rào vọng lên làm em bật ngửa, thế là loại ngay mặc dù những cái khác rất ổn. Hôm sau thử M3 nên đã có kinh nghiệm từ City nên lúc ngồi sau em rất chú tâm vụ tiếng ồn thì thấy đỡ hẳn, vẫn hơi ồn nhưng ở mức chấp nhận được, không bị khó chịu như City. Đó là những gì em cảm nhận thực tế khi thử 2 xe này, có thể với mỗi bác có khi lại khác. Em không có ý định chê xe nào cả mong các bác đừng chém em.

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Xe chạy gia đình thì 5 năm đầu không phải lo lắng gì đâu ạ (trừ xe chị na), TH bảo hành đến 5 năm thì cũng khá yên tâm rồi. Lúc chọn xe em cũng phân vân City top và M3 như bác, ra chạy thử City trước thì ôi thôi nó ồn gầm như sấm rền liên tục ù ù trong tai (chạy đoạn từ Cộng Hoà lên Trường Chinh), em đi với bạn, lúc em lái thì thấy không ồn lắm chắc do tập trung lái, đến lúc bạn em lái em ngồi sau đang khoái chí vụ xe nhỏ mà ngồi rộng ghê cũng chẳng để tâm vụ tiếng ồn thì hỡi ôi tiếng ồn từ dưới gầm rào rào vọng lên làm em bật ngửa, thế là loại ngay mặc dù những cái khác rất ổn. Hôm sau thử M3 nên đã có kinh nghiệm từ City nên lúc ngồi sau em rất chú tâm vụ tiếng ồn thì thấy đỡ hẳn, vẫn hơi ồn nhưng ở mức chấp nhận được, không bị khó chịu như City. Đó là những gì em cảm nhận thực tế khi thử 2 xe này, có thể với mỗi bác có khi lại khác. Em không có ý định chê xe nào cả mong các bác đừng chém em.
Anh nói hơi quá chứ mềnh hay đi Uber City qua đoạn này làm gì ồn dữ vậy. Hay là lỗ tai anh thính quá.

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Anh nói hơi quá chứ mềnh hay đi Uber City qua đoạn này làm gì ồn dữ vậy. Hay là lỗ tai anh thính quá.
City nó ồn thấy rõ bác ạ, đi ngắn thì không sao chứ đi hơi xa 1 tí thì sẽ mệt đấy. Mình cũng hay qua bên box Honda đọc thấy nhiều City mới về phải đi dán cách âm, phủ gầm các kiểu. Có thể làm cách âm xong thì đỡ nhiều nên Bác đi thấy ổn. Thực ra City top là sedan hạng B, trọng lượng nhỏ hơn xe hạng C 200 kg nên nó ồn hơn cũng đúng thôi, có điều giá của nó cộng thêm làm cách âm nữa (khoảng 690 lăn bánh) thì cũng gần bằng một số xe hạng C rồi (khoảg 700 đến 750 trừ altis, civic, focus titanium). Mình nghĩ giá City top mà thấp hơn một ít nữa thì cũng đáng để chọn.

• Like
Reactions: cdang
Tập Lái
1/11/17
8
0
1
37
Vậy bác đi mazda đc mấy năm rồi ạ. Ngoài cá vàng ra có vấn đề j ko ạ

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Vậy bác đi mazda đc mấy năm rồi ạ. Ngoài cá vàng ra có vấn đề j ko ạ
Mình sắp lấy xe tháng này thôi, nhưng bạn mình nó chạy M3 hơn 2 năm thì chưa thấy nổi cá, cũng không hư hỏng vặt gì cả, còn bền hay không phải chờ 7, 8 năm gì đó mới kết luận được.