Hạng C
1/12/11
863
874
93
Dậy mà có thằng Nu nào ở trên bảo do người kiện thiếu hiểu biết chứ động cơ đâu lỗi, đi kiện tốn thời gian, hay có đứa éo đọc báo :)
Chờ câu tl làm mợ gì k thấy Ford VN nó lừa dối khách hàng bảo k lỗi hay cả báo tiếng Việt cũng k biết chữ mà đọc.
Làm ăn gian dối, coi thường khách hàng mà có đứa k có nhận thức đi bảo ng khác thiếu hiểu biết. Đúng cả ngàn người mới lòi ra dc 1 đứa Nu như dậy, hiếm thật :)
Có thằng kỹ sư nào ngu cố tình làm ra cái động cơ bị lỗi rồi bán ra ngoài không? Là con ng phải có sai sót thôi. Lỗi thì sữa, và họ đã chủ động nói với mình rồi.. có né tránh đâu mà bảo họ lừa dối.
Khôn như bác thì phải làm sao? Ngon thì chứng tỏ kình khôn hơn trong trường hợp này coi sao?
Khối thằng CrV, Santafe bị thấm dầu chắc ngu hết gì không dám kiện.
Mà bác cho coi cái đơn kiên của bác coi bác khôn cỡ nào? Hay bác chỉ đứng ngoài nghe rồi phán.

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Bởi cái thứ thiếu nhận thức mà thích tỏ vẻ, bảo đọc báo cho hiểu Nu chỗ nào mà lỳ :)
Có thấy bên Úc bảo là lỗi do nhà sx nên ngừng bán để bảo vệ thương hiệu và ntd k thằng Nu. Nếu chỉ là lỗi nhẹ nó chỉ cần triệu hồi và thay thế miễn phí cho khách như mọi hãng khác thì có gì mà nói.
Lỗi thiết kế động cơ ngay từ đầu thì sửa bằng kiểu éo gì nếu k làm lại động cơ khác. Ford ở các nước khác ngừng bán là vì k muốn bị kiện tụng và sau này phải bỏ thêm tiền ra để đền cho khách hàng.
Ở VN thì vẫn tiếp tục bán động cơ lỗi khi nhà sx đã thông báo là lỗi thế éo lừa dối ntd là gì thế? Não ít nếp nhăn quá k biết phân biệt hả? Ford VN chỉ nhập về bán chứ có sx ra dc động cơ éo đâu mà đợi nó fix ngay cả hãng mẹ đã bảo là lỗi.
Bởi mới nói Nu như thế hiếm lắm mới thấy 1 đứa, lỗi động cơ mà bảo k liên quan đến vận hành và an toàn thì thuốc nào mà chữa dc.
Còn ng khác kiện và làm rùm beng lên là để cho nhiều ntd khác biết mà né sản phẩm lỗi để đừng tiền mất còn thêm tật, cái này là cộng đồng lên tiếng bảo vệ nhau, khi hội BVNTD ở VN là bù nhìn chứ k có đc như mấy nước phát triển hiểu k thằng Nu :) Thứ k hiểu biết mới đi ngồi chờ câu tl từ cái tụi làm ăn gian dối trong khi nhà sx đã thông báo ngừng bán, Nu hết phần bò mà đi bảo ng khác éo hiểu biết gì về xe, có hiểu biết quá thì thay mặt hãng mẹ fix lỗi đi rổi nó trả tiền thưởng cho =))
Nói thật cái dạng người hay chửi ng khác ngu như bác.. cũng thuộc hạng cu li chợ búa thôi.
Bác chứng tỏ mình khôn cho người khác coi sao?
  1. Bác đang chạy xe gì? Xem kỹ lại khoan máy sau khoảng 10k km, rồi hãy so với Ford, Toy, Santafe, CRV.
  2. Nếu bác đang chạy FE mà bị lỗi này thì nêu phương án giải quyết tốt hơn. Tớ thách bác vác đơn kiện Ford ra toà đòi quyển lợi trong trường hợp này.
  3. Bác bảo Ford ngừng bán ở nc ngoài động cơ này, thì bác có ép Ford làm điều tương tự ở Việt Nam không?
Bác cho mình khôn hơn ng khác, nhưng phải chứng tỏ mình có phương án tốt hơn.
Theo kiểu đòi quyền lợi gì đó của bác chắc là muốn Ford hoàn tiền hoặc đổi xe mới bác mới hài lòng. Thế thì thôi nhé, bác không làm hơn đc cũng như cá ngoải trong rỗ thôi.

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Nếu biết tiếng anh thì nên đọc. Người có nhận thức khi biết mình bỏ tiền ra thì nên làm gì để đòi quyền lợi, chứ đừng có Nu 1 cách bảo thủ :)
Động cơ k lỗi mà hãng thừa nhận và ngừng bán, trình hiểu biết cỡ nào khi hãng làm ra động cơ nta còn nhận là nó bị lỗi mà bảo những người khởi kiện thiếu hiểu biết.
Bác cho e hỏi là thông tin Ford Úc nó ngừng bán mấy dòng 2.0 từ t10/2019 ở đâu, bác thông não giúp e phát ạ, e kiếm mãi chẳng ra ạ

Hạng D
21/12/14
2.191
7.871
123
Tại giá nó 1,5 tỷ bằng cả 1 căn hộ nên mới có chuyện để bàn. Chứ đúng giá trị tầm 600-700 thì chắc cũng chả có gì để nói, cứ lầm lầm lỳ lỳ chạy tới 1tr km cũng phà phà.
Kaka a chờ giải phóng lần nữa đi a là có giá đó hà :D

• Haha
Reactions: P.Huayra
Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
A chủ thớt từ lúc gắn cái body kit tới nay có đi Đăng kiểm chưa a, Hôm qua ông a mình độ cái đầu như xe anh kiểu lexus này y xì như xe a chủ một lò ra hay sao :D:eek: đi đk nhân viên không cho và bị đòi thẳng 600k bên Hóc Môn có đễ quên 200k cũng ko dc nha, ổng ghét về tháo ra luôn rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/6/18
30
45
31
27
A chủ thớt từ lúc gắn cái body kit tới nay có đi Đăng kiểm chưa a, Hôm qua ông a mình độ cái đầu như xe anh kiểu lexus này y xì như xe a chủ một lò ra hay sao :D:eek: đi đk nhân viên không cho và bị đòi thẳng 600k bên Hóc Môn có đễ quên 200k cũng ko dc nha, ổng ghét về tháo ra luôn rồi.
chưa biết như thế nào nữa bác, xe em tới năm 2021 mới đi lần đầu :confused: