Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Đánh giá trải nghiệm BMW X4 sau 1000 km

Dựa theo kiến thức hạn hẹp của em cộng với quá trình trái nghiệm xe mong các bác góp ý thông cảm đây chỉ là cảm nhận khách quan ý kiến cá nhân của riêng em. Như các bác đã biết và tham khảo trên đánh giá về em nó e xin trích nguyên văn Kế thừa sự thành công của đàn anh X6 trong phân khúc hoàn toàn mới - hướng đến những khách hàng trẻ tuổi cá tính - X4 là chiếc crossover-coupé thứ 2 của BMW. X4 là sự kế thừa của đàn anh X6 nhưng theo đánh giá sơ bộ của e khi ngồi và cảm nhận xe thì X4 có dc trần xe khá rộng rãi hơn hẳn đàn anh X6 của nó đặc biệt là khoảng không trần xe phía sau cho cảm nhận thoáng đãng hơn hẳn .

Phần đầu xe tuân thủ theo thiết kế đặc trưng với hôc hút gió hình hai quả thận to với những đường gân trên nắp capo tạo cảm giác chữ X tượng trưng cho dòng X drive của BMW . Tuân thủ theo thiết kế của dòng F sau này đen chiếu sáng bi xenon liền khối hốc hút gió tao cảm giá thể thao và mạnh mẽ hơn cho X4 . Đuôi xe tạo cảm giác vững chãi thể thao nhưng quyến rũ cho em nó giống như hoàng tử tập gym vậy kêt hợp với ống xả mạ crom sáng bóng tăng độ thể thao cho X4 . Bên hông xe có biểu tương chữ X đặc trưng cho dòng X drive của BMW.
xe tích hợp đèn xi nhan trên gương chiếu hậu chống chói.
Mâm xe 18inch tạo cảm giác khá nhỏ nhắn so với hốc bánh xe to bự của bim làm e cảm thấy xe có vẻ gì đo thiếu đi độ chăc chắn hơi lêu khêu.
Đặc biết với những chi tiết ốp nhựa bên ngoài quanh thân xe tạo cảm giác không sang trọng cho xe.
đèn xe vẫn là bi xenon nhưng sáng và đèn sau led hình L khá quyến rũ khi về đem

Vô lăng xe 3 chấu tích hợp sẵn lẫy chuyển số và cruise control nhưng không có limit ( cái này phải coding) cần số xe nhìn khá thể thao có hệ thống auto hold hỗ trợ cho tài xế khá thoải mái khi đi đuowngf kẹt xe ko sợ mỏi chân

Cốp sau khá rộng và có thể tăng diện tích chứa đồ bằng cách gập hàng ghế sau để thêm không gian đựng hành hoá và hành lí

Đặc biệt cốp sau đóng mở điện êm hơn so với 3 GT

nội thất bên trong xe khá nghèo nàn do EA đax căts khá nhiều như NBT tích hợp CD , usb nghe nhạc MP3 không bộ nhiws rtrong ( cái này có thể nâng cấp dc lên NBT dvd bộ nhớ trong 10G màn hình 8.8 inch

Cảm nhận lái xe cho cảm giác đầm chắc với hệ thống dẫn động 4 banh thông minh đặc trưng của dòng X Drive vào cua rất ngọt với nhưng cua gấp hệ thông vào cua thông minh của BMW X cho cảm nhân ôm cua tự tin và an toàn mặc dù e ôm nhưng cua gấp với tốc độ 100 km/h không như 3 serie tạo cảm giác hơi sợ . Tuy nhiên phuộc xe X4 khá cứng tạo cho e cảm giác khá khó chịu khi vào những phân đường gập ghềnh [không biết EA có cắt gì trong đây không hehe] . Xe có tính năng auto H giúp đi những lúc kẹt xe rrong phố rât thoái mái và nhẹ chân khi không giữ thăng liên tục.
cách âm của xe khá êm do xe em đi mâm 18 run flat nên vẫn có tiếng ồn dội vào khi đi đuong chất lượng không tốt . Bạn e cũng đi X4 đax thay vở thường thì chạy quá êm không nghe tiếng động gì cả.
một số hình ảnh thêm về em nó cho các bác tham khảo

Đèn xe full led thì còn đẹp hơn nữa

Đọ dáng với 3GT

Trên đây là đánh giá sơ bộ của e về BMW X4 với kiến ghức sơ bộ và so sánh khách quan mong các bác thấy sai sót chỗ nào góp ý e chân thành cảm ơn.

Tập Lái
6/12/17
14
0
1
30
Chào bác Tâm, em cũng đang quan tâm tính lấy 1 em X4, không biết bác bây h còn chạy e nó không, qua 2 năm rồi không biết xe vận hành ổn định có hay hỏng lỗi vặt gì không bác

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Chào bác Tâm, em cũng đang quan tâm tính lấy 1 em X4, không biết bác bây h còn chạy e nó không, qua 2 năm rồi không biết xe vận hành ổn định có hay hỏng lỗi vặt gì không bác
Lỗi vặt có bác , nó bắt 10k km là phải thay nhớt và chạy bốc quá toàn kích đua với mec và audi suốt

• Like
Reactions: te_te