Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Chào các bác. Dạo này đất Nhơn Trạch rần rần quá nên theo trào lưu em cũng kiếm dc tí ;). Tới thời điểm bây giờ thì em đã rút 90% rồi. Thị trường đã chững lại đặt biệt là khu vực gần phà cát lái trong khi đất gần KCN ở Hiệp Phước, Phước Thiền, Long Thọ vẫn có giao dịch.
Hầu như ai đi mua đất ở Nhơn Trạch, Long Thành ... các huyện ở Đồng Nai nói chung cũng đã ít nhiều biết đến ứng dụng Dnai.lis dùng để xem quy hoạch nhà đất bằng điện thoại di động. em cũng đã sử dụng ở huyện Nhơn Trạch và có một số hạn chế:

1. Không xem được thửa đất theo số tờ số thửa mà bắt buộc phải biết vị trí đất, các bác phải tìm thửa đất thủ công trên màng hình hoặc dùng chức năng định vị GPS để xem quy hoạch cua miếng đất các bác đang cần xem. ( giờ đã cập nhật tìm được theo số tờ số thửa rồi)

2. Không xem được đất đó có lên thô cư được hay không? ví dụ cùng là đất ở đô thị nhưng nếu đất nằm trong khu hiện hữu thì được phép lên thổ cư trong khi trong dự án thì không.

3. Không xem được đất đó có nằm trong quy hoạch dự án hay không?

4. Màu sắc chưa chú thích rõ ràng

5. Chưa cập nhật dữ liệu bản đồ mới : hiện nay Nhơn Trạch đã có bản đồ mới đã công bố cách đây vài tháng nhưng ứng dụng này chưa cập nhật. Nhiều miếng đất trước đây là được lên thổ cư nhưng giờ thì dính quy hoạch???

Theo em ứng dụng này chỉ để tham khảo. độ chính xác khoảng 60-70% thôi. Mọi người đừng quá tin tưởng vào nó. Trước khi mua phải lên UBND huyện xin thông tin quy hoạch xem có được lên thổ cư không? nếu ko được lên thổ cư thì không mua vì bất kỳ lý do gì!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Juyến and thuto1
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Sao mà thị trường đã có dấu hiệu chững rồi hả bác? Hòm trước mình xem cái phóng sự trên TV nói có 1 miếng đất mà bà cò đó đã moi giới bán qua bán lại cho tổng cộng 15 Ng rồi, như vạy có thể hiểu là gia đã được đẩy len cao đỉnh điểm rồi hả bác?
Về ứng dụng Dnai.lis thì mình thấy chỉ để cho vui chứ có Thoòng tin gì cụ thể đâu. Cái mà Ng ta quan tam nhất là có quy hoạch dự án này nọ hay ko thì ko thể hiện được (có lẽ chính xác là ko muốn thể hiện. Việt Nam mình lúc nào ở đâu thì Thoòng tin luôn là sự bí ẩn!!!) nén cái chuyện xem đất có len thổ cư hay ko laii càng xa vời.

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Sao mà thị trường đã có dấu hiệu chững rồi hả bác? Hòm trước mình xem cái phóng sự trên TV nói có 1 miếng đất mà bà cò đó đã moi giới bán qua bán lại cho tổng cộng 15 Ng rồi, như vạy có thể hiểu là gia đã được đẩy len cao đỉnh điểm rồi hả bác?
Về ứng dụng Dnai.lis thì mình thấy chỉ để cho vui chứ có Thoòng tin gì cụ thể đâu. Cái mà Ng ta quan tam nhất là có quy hoạch dự án này nọ hay ko thì ko thể hiện được (có lẽ chính xác là ko muốn thể hiện. Việt Nam mình lúc nào ở đâu thì Thoòng tin luôn là sự bí ẩn!!!) nén cái chuyện xem đất có len thổ cư hay ko laii càng xa vời.
ứng dụng này dùng tham khảo rất tốt đó bác. Đi xem đất đâu có vác theo laptop chi cho nặng nề. Mở điện thoại ra cái là có ngay. Ngay cả giới cò đất thì bản đồ mà họ có cũng chỉ cập nhật thêm vị trí dự án thôi. Còn đất ở gần phà cát lái giờ chững lại rồi, bán không ai mua đâu nhưng hiện tại họ còn giữ giá chưa giảm.

• Like
Reactions: vinh99vn
Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
ứng dụng này dùng tham khảo rất tốt đó bác. Đi xem đất đâu có vác theo laptop chi cho nặng nề. Mở điện thoại ra cái là có ngay. Ngay cả giới cò đất thì bản đồ mà họ có cũng chỉ cập nhật thêm vị trí dự án thôi. Còn đất ở gần phà cát lái giờ chững lại rồi, bán không ai mua đâu nhưng hiện tại họ còn giữ giá chưa giảm.

Hóng miếng đất của bác Minh mấy tháng nay, không biết có trục trặc gì không?

Hạng B1
10/6/16
50
147
33
48
bác @tudautu4 giúp dùm em dc không ạ, bác cho em xin số điện thoại em gọi bác nhờ bác tư vấn dùm e với. Thanks bác
Màu vàng là quy hoạch đất lúa. Bác chỉ cần nhấn vào Thông tin quy hoạch là có thể hiện.
Nếu mua để đầu tư thì lựa chọn 1 là màu hồng , đất ONT (ở nông thôn).
Quy hoạch Đồng Nai là công khai. Các khu Công nghiệp, sản xuất, giao thông đề có thể hiện. tất nhiên các dự án thì khó vì mức độ ổn định không cao nên không thể đưa vào quy hoạch.

các Bác sử dụng DNai.Lis có thể yên tâm đến trên 90%.

Hạng B1
10/6/16
50
147
33
48
Nếu Bác muốn xem từ số tờ, số thửa thì vào máy tính lên trang web của sở tài nguyên môi trường Đồng Nai. Gõ số tờ, thửa vào là tự động hiện ra thửa đất. Trên IPAD cũng thể hiện chức năng này.

• Like
Reactions: duy thành HT