Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Bác chủ thích là ok. Nhưng những nhược điểm pác chủ đưa ra với con xe lăng bánh hơn 1ty5 là cần phải xem lại.
Mua xe là để hưởng thụ cái cảm giác sung sướng chứ khổng đem lại sự bực mình. Trời nắng bị chói mắt khác nào là tra tấn, xe có giá bán hơn 1,3ty mà cái cửa không tự lock.
Đừng có cố vì tính năng nào đó mà kết quả là sự thiếu tiện nghi trong sử dụng.

Bác xem lại mắt bác hay em nhầm vì có thấy chỗ nào nói chói mắt đâu?

Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Bác coi con Civic ra giấy cả tỏi mà còn không có cảm biến quanh xe, auto đèn, auto gạt mưa kìa :))
Em thấy con này có hệ thống đọc biển báo tốc độ là ăn tiền rồi :)) Không biết có biết đọc biển khu dân cư với hết dân cư/hết cấm nữa không
civic chất thế mà không auto đèn gạt mưa ah bác. Em mê nội thất con civic vậy mà....:(:(
Đọc biển báo tốc độ bác mua con cam xịn xịn báo KDC, qua cầu, qua hầm,đương cấm.... kêu bao to bao rõ tỉnh người luôn....:p:p:p

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Em có test drive 5008 này rồi. Đoạn cao tốc long thành. 120km ko thấy tiếng gió và ồn từ lốp. Lúc test ko xài loa. Quạt điều hoà hơi lớn. Tiếng động cơ khi đứng ở ngoài nghe hơi lớn. Có cửa sổ trời, đậu buổi trưa thì fai nóng thôi, dù đã kéo tấm che nóc của xe. Dán film cửa sổ trời là điều hiển nhiên rồi.

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Định giá thế là ok. Quê từ nơi ánh sáng thì chắc chắn phải cao hơn mấy em mắm tôm nhật hàn rồi. E dự mấy người mua xe này ko lăn tăn vài trăm chai

neu có awd thì toẹt

• Like
Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.980
133
Phân khúc này gần đây đang chiến tranh dữ dội quá. TH định giá con này cao quá khiến nó mất khách về tay tụi Nhật - Hàn, ở Châu Âu thì thương hiệu Peugeot cũng bình dân như VW hay Renault thôi, trước đây nhập khẩu giá cao k nói chứ đã lắp ráp mà giá chênh lệch thế khó mà chuộng khách.
Thay vì k làm con CX-5 5+2 thì TH bán con này giá bằng bọn CR-V hay SantaFe trong lúc tụi nó khan hàng và chưa ra mắt có khi lại lụm dc cả đống khách. Cứ cố nghĩ thương hiệu châu Âu là giá phải cao hơn thì đúng là suy nghĩ lệch lạc thành ra doanh số k bằng.
Bán giá này lời bằng 3-4 lần giá bác đang nói.
Peugeot hiện giờ doanh số nhờ 3008 + 5008. 2 con này tháng bán được 300-400 chiếc. Đưa về mức giá như bác nói để ntd được lợi thì doanh số phải hơn 1000 chiếc mới bằng lợi nhuận hiện nay. Có lẽ đến đây thì anh em nên bàn về xe nhiều hơn là mách nước cho tỷ phú đô la làm giàu :D

p/s : Nếu tôi quyết tôi cũng bán giá này. Phải tạo khoảng cách giá mới thể hiện đẳng cấp. Ở VN là vậy và Peugeot đang làm rất tốt bài toán lợi nhuận + doanh số. :D

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Bán giá này lời bằng 3-4 lần giá bác đang nói.
Peugeot hiện giờ doanh số nhờ 3008 + 5008. 2 con này tháng bán được 300-400 chiếc. Đưa về mức giá như bác nói để ntd được lợi thì doanh số phải hơn 1000 chiếc mới bằng lợi nhuận hiện nay. Có lẽ đến đây thì anh em nên bàn về xe nhiều hơn là mách nước cho tỷ phú đô la làm giàu :D

p/s : Nếu tôi quyết tôi cũng bán giá này. Phải tạo khoảng cách giá mới thể hiện đẳng cấp. Ở VN là vậy và Peugeot đang làm rất tốt bài toán lợi nhuận + doanh số. :D
Sau thời gian kd kia, có vẻ th ko còn mặn mà với kia nên chậm cập nhật mẫu mới. TH giờ tập trung vào bán dòng này rồi.

• Like
Hạng C
13/3/17
752
278
63
Bác nói đúng, bản thân mình đang chạy mazda 3 hatchback 2018, đang tìm hiểu để đổi qua 5008 nhưng đọc xong mấy cái nhược điểm trên thì dẹp bỏ ngay và luôn ý định mua. Giá hơn 1ty5 lăn bánh mà có những cái nhược điểm mức cơ bản vậy ko chấp nhận dc
Bác mua xe hàn cho full chức năng mà giá lại rẻ