Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bán giá này lời bằng 3-4 lần giá bác đang nói.
Peugeot hiện giờ doanh số nhờ 3008 + 5008. 2 con này tháng bán được 300-400 chiếc. Đưa về mức giá như bác nói để ntd được lợi thì doanh số phải hơn 1000 chiếc mới bằng lợi nhuận hiện nay. Có lẽ đến đây thì anh em nên bàn về xe nhiều hơn là mách nước cho tỷ phú đô la làm giàu :D

p/s : Nếu tôi quyết tôi cũng bán giá này. Phải tạo khoảng cách giá mới thể hiện đẳng cấp. Ở VN là vậy và Peugeot đang làm rất tốt bài toán lợi nhuận + doanh số. :D
Nếu thế chắc cũng chỉ dc tầm 1 thời gian vì người tiêu dùng muốn trải nghiệm cái mới và đang thiếu sự lựa chọn, do năm nay hầu hết đều chuyển qua nhập xe bán mà xe nhập thì số lượng lại có giới hạn. Gì chứ Thaco thấy lúc mới cái gì cũng ấn tượng nhưng sẽ đuối dần khi người tiêu dùng đã có đủ thời gian để trải nghiệm.

• Like
Reactions: DKmarket
Tập Lái
25/1/18
2
10
3
32
E đi PG 5008 đây. chạy đc 5k km rồi. Mua về là hôm sau làm tour SG-ĐL luôn, gần đây nhất là 1 mình em phi SG-Đà Nẵng. Em chỉ thấy có mấy nhược điểm như này :
- Xe này đi trong thành phố thì hơi khó chịu vì turbo lag, đạp ga bị trễ.
- Tấm màn che cửa sổ trời panorama quá mỏng. Nên chạy xe dưới trời nắng thì sẽ hao máy lạnh hơn bình thường, để xe ngoài trời thì bước vào như cái lò :)). Khắc phục là lột keo Lumar hãng cho xong dán lại keo VKool là đỡ ngay. Hoặc dán luôn 2 miếng cách nhiệt màu bạc bạc lên cửa sổ trời ( cách này mất mĩ quan tí, nhưng mà hiệu quả hơn ).
- Vô lăng bé nên từ xe khác đổi qua xe hơi bị hụt hẫng tí. Phải mất 1 lúc mới làm quen được.
Lúc đầu mua xe, thấy máy 1.6 cũng sợ. Vậy mà đi ĐL nhét 8 người lớn - 2 trẻ em ( đứa 2t, đứa 4t ) vẫn trèo đèo lội suối vô tư.
Cái khóa cửa tự động bác chủ thớt nói. Là nhắc đến việc Tắt máy, mang chìa khóa ra khỏi xe tầm 3m-5m thì xe tự LOCK. Nhưng em thấy chức năng đó ko cần thiết. Cứ cho chìa khóa trong túi, Ra khỏi xe touch nhẹ vào tay nắm cửa 1s là Locked. Cũng chả tốn thêm công sức là bao.

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Nếu thế chắc cũng chỉ dc tầm 1 thời gian vì người tiêu dùng muốn trải nghiệm cái mới và đang thiếu sự lựa chọn, do năm nay hầu hết đều chuyển qua nhập xe bán mà xe nhập thì số lượng lại có giới hạn. Gì chứ Thaco thấy lúc mới cái gì cũng ấn tượng nhưng sẽ đuối dần khi người tiêu dùng đã có đủ thời gian để trải nghiệm.

Sau thời gian kd kia, có vẻ th ko còn mặn mà với kia nên chậm cập nhật mẫu mới. TH giờ tập trung vào bán dòng này rồi.

Đầu tiên là hợp tác ráp xe Hàn --> sau đó xe Nhật --> tiếp đó là xe Pháp.
Giờ mục tiêu sắp tới của bác Hải là ráp xe Đức BMW, làm đối trọng với Merc ở VN. Phân phối mua đi bán lại sao lời bằng nội địa hóa. :D

p/s : Kỹ sư Thaco lên đời từ từ nên giờ bảo ráp xe Hàn....nãn. Kia chắc sắp chia tay rồi :mad:

• Like
Reactions: Warren Pham
Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
E đi PG 5008 đây. chạy đc 5k km rồi. Mua về là hôm sau làm tour SG-ĐL luôn, gần đây nhất là 1 mình em phi SG-Đà Nẵng. Em chỉ thấy có mấy nhược điểm như này :
- Xe này đi trong thành phố thì hơi khó chịu vì turbo lag, đạp ga bị trễ.
- Tấm màn che cửa sổ trời panorama quá mỏng. Nên chạy xe dưới trời nắng thì sẽ hao máy lạnh hơn bình thường, để xe ngoài trời thì bước vào như cái lò :)). Khắc phục là lột keo Lumar hãng cho xong dán lại keo VKool là đỡ ngay. Hoặc dán luôn 2 miếng cách nhiệt màu bạc bạc lên cửa sổ trời ( cách này mất mĩ quan tí, nhưng mà hiệu quả hơn ).
- Vô lăng bé nên từ xe khác đổi qua xe hơi bị hụt hẫng tí. Phải mất 1 lúc mới làm quen được.
Lúc đầu mua xe, thấy máy 1.6 cũng sợ. Vậy mà đi ĐL nhét 8 người lớn - 2 trẻ em ( đứa 2t, đứa 4t ) vẫn trèo đèo lội suối vô tư.
Cái khóa cửa tự động bác chủ thớt nói. Là nhắc đến việc Tắt máy, mang chìa khóa ra khỏi xe tầm 3m-5m thì xe tự LOCK. Nhưng em thấy chức năng đó ko cần thiết. Cứ cho chìa khóa trong túi, Ra khỏi xe touch nhẹ vào tay nắm cửa 1s là Locked. Cũng chả tốn thêm công sức là bao.

Bác chủ khách quan đây. Thấy anh Xecung cũng đánh giá thế. :)

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Giá chát, máy yếu. Form OK. Thuộc tip xe phổ thông bằng giá xe Nhật Hàn cùng cấp, về lắp Việt Nam giá lại cao hơn. Hê hê!!!

• Like
Reactions: vano.nguyen
Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Con này chạy đường trường thì ok, chứ chèo đèo, lội suối thì phải xem lại.
Nói chung đánh giá thiên về người sở hữu nên có phần cảm tính nhiều hơn.

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng B2
18/11/16
157
75
18
33
Peu bên nước ngoài cũng chỉ là thương hiệu tầm trung như Honda hay Toyota thôi, về VN định vị nó là xe cao cấp hơn là sai lầm, bằng chưng là từ lúc Honda và toy có xe về thì doanh số Peu giảm rất nhiều. Ông anh của e vì không đợi nổi CRV nên rước 5008, và khi ổng cầm lái CRV rồi thì mới đưa ra nhận xét: "về động cơ, khung gầm thì xe Pháp không thể nào bì với xe Nhật được, xe pháp đươc cái thiết kế tinh tế và nghệ thuật nịn mắt hơn thôi".

Tập Lái
2/6/17
29
21
3
51
Xin phép các bác ngoài lề chút nhé.
Em dị ứng với bọn pháp và trung quốc, hỏi em thù thằng nào hơn thì em thù thằng chó Pháp hơn vì sao lại thù vì em thấy thằng giặc phương bắc xâm lược Việt Nam 1000 năm chưa bằng thằng chó pháp đô hộ mình 100 năm nó vơ vét tại nguyên, dùng chính sách ngu dân...những năm tháng đen tối nhất của dân tộc VN là những năm tháng chó pháp xâm lược nước Việt.
Em không dùng đồ của Pháp.

• Like
Reactions: giobienvn
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
civic chất thế mà không auto đèn gạt mưa ah bác. Em mê nội thất con civic vậy mà....:(:(
Đọc biển báo tốc độ bác mua con cam xịn xịn báo KDC, qua cầu, qua hầm,đương cấm.... kêu bao to bao rõ tỉnh người luôn....:p:p:p
Bác cho em tham khảo con Cam nào đọc được biển báo KDC với tốc độ với, em là em thích rồi đó

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Xin phép các bác ngoài lề chút nhé.
Em dị ứng với bọn pháp và trung quốc, hỏi em thù thằng nào hơn thì em thù thằng chó Pháp hơn vì sao lại thù vì em thấy thằng giặc phương bắc xâm lược Việt Nam 1000 năm chưa bằng thằng chó pháp đô hộ mình 100 năm nó vơ vét tại nguyên, dùng chính sách ngu dân...những năm tháng đen tối nhất của dân tộc VN là những năm tháng chó pháp xâm lược nước Việt.
Em không dùng đồ của Pháp.
Cái nào đúng thì đúng nhé bác !
Thế tàu không áp dụng ngu dân à ? (hay đa số là không biết chữ rồi nên không áp dụng)
Các trí thức - "khai quốc công thần" của mình đều học trường pháp/biết tiếng pháp ra.
Không có thằng Pháp thì bác và em không ngồi đây gõ chữ quốc ngữ/mẫu tự latin đâu mà giờ gõ tiếng tượng hình (hán/nôm) như anh "hàng xóm lạ" rồi.
Quy hoạch đô thị thì Pháp làm tốt hơn Mỹ nhiều nhé.
Đường sắt bắc nam là do pháp xây...
Mỹ tài trợ VN lý do gì các bác cũng biết mà....

Và em cam đoan là Mỹ/Tàu hồi xưa giết dân Việt nhiều hơn Pháp đấy.