Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
Cụ thớt chịu khó chăm nên nhìn Civic có cá tính hẳn ra. Tóm gọn là đẹp ạ :D

Hạng C
5/1/08
706
3.028
93
TP.HCM
Em cập nhật tình hình xe em chút. Sau 30 tháng, em đi được 60k km. Mới đi bảo dưỡng 60k km thứ bảy vừa rồi 21/11/2020 ở Honda Cộng Hoà (bảo dưỡng gói tiết kiệm hết 2.5tr cho cả 2 kỳ 60k và 65k km). Xe vẫn vận hành ngọt, chỉ bảo dưỡng, thay nhớt rồi đổ xăng và chạy, chưa thay thêm bất kỳ thứ gì. Đèn led sau 30 tháng có vẻ yếu dần. Dự là sắp tới em sẽ phải làm lại đèn nếu đi đêm nhiều.
So với chiếc trước thì Civic bền hơn rất nhiều. Chiếc trước 60k km em đã phải thay phuộc và làm lại côn.

Hạng B2
13/10/14
120
25
28
31
Như em nói nhiều lần, Civic để zin là đẹp nhất, hoặc có lên thì cũng lên vài điểm thôi là lập tức nhìn khác ngay. 1 like vì sự nghiệp chăm vợ 2 của cụ thớt.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
con này độ thêm mấy thứ dòm zất ưa mắtt, tiếc cái nó là bản 1.8...
đã chơi con này thì chơi lun bản G hoặc L mới full sướng...
View attachment 1811448
Bác chủ nói vào thời điểm đó không có bản G, L nên Bác chủ đành ngậm ngùi lấy bản E. Đúng là ở Việt Nam có tiền chưa chắc mua được cái mình thích.

• Love
Reactions: jerjely
Tập Lái
9/10/16
45
5
8
33
Em này thiết nghĩ đi mấy màu đen, đỏ + mấy phụ kiện cụ thêm thì càng ra chất thể thao hơn. Nhưng tóm lại em nghĩ cụ đã chuyển sang đi xe Nhật như Civic thì sẽ đỡ khoảng nuôi xe, chăm sóc máy móc sau này vì em nó ít hỏng vặt hơn.

Tập Lái
4/10/16
13
2
3
34
Nói chung thì cụ thớt là một người chủ có tâm, chịu khó chăm em nó, lâu ngày sẽ đi quen thôi. Căn bản mấy em xe Nhật, máy móc hay trải nghiệm đều dễ dàng, thuận tiện hơn mấy em các hãng khác.

Tập Lái
6/10/16
31
5
8
39
Cảm giác của em là đi đường VN bây giờ triển mấy em xe Nhật mới chịu nỗi. Máy xe ổn định, ít bệnh vặt, nuôi nấng cũng dễ. Civic thêm cái là cái dáng thể thao dễ hợp gu với mấy cụ thích chơi xe, nhưng nếu triển đi gia đình vẫn thoải mái như thường ;)

Hạng B1
9/10/16
53
8
8
35
Bộ đèn cụ thớt làm ngoài hãng ạ? Gắn vào xe nhìn chất thế :v con Civic được cái khung xe chắc chắn, thể thao rồi nên lên thêm vài điểm nhấn nhá nữa nhìn càng chất chơi hơn :D

Hạng C
5/1/08
706
3.028
93
TP.HCM
Bộ đèn cụ thớt làm ngoài hãng ạ? Gắn vào xe nhìn chất thế :v con Civic được cái khung xe chắc chắn, thể thao rồi nên lên thêm vài điểm nhấn nhá nữa nhìn càng chất chơi hơn :D
Dạ, em order trên aliexpress rồi đem vô hãng nhờ gắn. Căn bản là do nó động đến điện nên mình nhờ hãng cho yên tâm vụ bảo hành. Phí cũng rẻ thôi bác ơi - 500k.

Hạng D
14/8/16
1.836
2.218
113
39
Đẩy hàng tồn đưa bản mới về đây mà! Đối với xe nhập khẩu mấy pác cần lưu ý thuế trước bạ. Cục thuế sẽ căn cứ trên chiếc xe đầu tiên đăng ký. Thường hãng xe đăng ký chiếc xe bản cao cấp nhất. Nên dù mua xe bản thấp cấp vẫn phải đóng thuế trước bạ theo bản cao cấp. Đừng để mua xe tính toán rồi ấm ức nhé!

Hạng D
26/3/17
2.539
4.548
113
Corolla Altis hoàn toàn ko xấu nha bác. Những người đứng tuổi như mình (U50) đi rất ok. Có điều cũng phải đợi chứ ko có ngay. Civic này em chả cọc kiết gì. Em chồng tiền xong lấy luôn. Chắc e lấy mất suất của bác nào đó thì phải. Tội lỗi ghê :) Đi chiếc này nhiều lúc thấy mình trẻ trâu thiệt chứ. Keke.
Bác U50 mà còn có máu độ xe như z chứng tỏ tâm hồn còn rất trẻ. Trẻ thôi chứ k trâu nha. Haha