Đánh giá và chia sẻ kinh nghiệm mua và sử dụng xe Honda Civic 1.8E 2018 của em | HONDA

Thảo Luận
  1. porche911gt3

porche911gt3 Hạng F

Civic gen 10 này đồ chơi thì nhiều vô biên:

Các file đính kèm:

Weeric_dn thích bài viết này.
  2. ThangWI

ThangWI Hạng B1

Em ko chung civic gì với bác chủ, chỉ chung Vivant MT hehe, và vẫn đang đi, em vô comment cho vui và cũng là chúc mừng bác chủ lên đời xe đẹp!
    eric_dn thích bài này.
  3. uro4m

uro4m Hạng B2

Sao em lên amazon thì nó báo ko ship về VN, bác mua cách nào vậy bác?
    eric_dn thích bài này.
  4. eric_dn

eric_dn Hạng C

Có nhiều kênh mua amazon mà bác. Em hay mua qua fado.vn. Bác mua đèn led thì qua aliexpress nhé. Search "csp led H11" hoặc HB3. Nó ship về VN cho bác. Bác đừng chọn chip COB nha, chip đó tệ. Chọn chip CSP của Samsung tốt hơn.
    Chỉnh sửa cuối: 5/1/19
    MicahNguyen thích bài này.
  5. eric_dn

eric_dn Hạng C

Vivant đi khá là lành bác há. Em là người cuối cùng của hội còn đi Vivant. Tụi em vẫn hay gặp nhau. Các bác khác giờ đã lên đời hết rồi.
    ThangWI thích bài này.
  6. minhnhanchung

minhnhanchung Hạng B1

E cũng từng xài qua led xhp l7, nhưng năm đó e phải đi bảo hành thay mới 3 lần. K biết do led đó tệ hay sao bác, led csp của bác khi đi đêm có sáng k bác
    eric_dn thích bài này.
  7. eric_dn

eric_dn Hạng C

Bóng led XHP L7 theo em biết là xài chip CREE. Nó là loại chip đứng đầu cùng hạng với chip Philips. Chip led CSP của Samsung đứng ở sau 2 loại trên 1 bậc. Cuối cùng là các chip COB v.v của TQ. Chất lượng chip là 1 chuyện, độ bền của bóng led còn tùy thuộc vào chất lượng nhôm làm thân bóng, phương pháp giải nhiệt, khả năng gia công nữa. Cũng có thể do bác xui chăng ? Độ bền của bóng led thường là hơn 1 đời xe đó bác. Vì vậy nếu dc thì nên đầu tư bóng Philips mà dùng. Xe sẽ hư trước khi bóng led hư. Hãng Philips quảng cáo vậy á.
    Còn nếu mình dùng bóng led chip CSP do TQ gia công thì sau 3 năm thay mới cũng dc vì giá thành khá rẻ. Khoảng 500 - 600k / bộ thôi.
    Bóng led em đang dùng đi đêm ổn lắm bác. Rất sáng.
  8. minhnhanchung

minhnhanchung Hạng B1

Cám ơn bác, e mua bóng xhp l7 đó vì muốn sáng, chất lg và bền, mà thay tới thay lui BH, rồi mới hôm nay đã tịt luôn cái bóng led cuối cùng
    Tổng là 4 led đã ra đi :( chắc e xui, đg đi tạm halogen zin.
    E nghĩ là sẽ mua led TQ test thử, 1 2 năm hư cũng k tiếc, độ sáng thì chắc cũng 8-10 so với loại tốt...
    eric_dn thích bài này.
  9. eric_dn

eric_dn Hạng C

Bác lên aliexpress search hlxg nhé. Nó giới thiệu em loạt sản phẩm mới của nó sử dụng Lumiled Z ES em thấy rất ấn tượng. Giá tầm 650k / cặp thôi. Em thấy tụi nước ngoài xài khen nhiều lắm. Em có hỏi tụi bạn bên TQ thì nó nói là hãng đó làm đèn tốt lắm.
    SmartSelect_20190106-000325_AliExpress.
  10. uro4m

uro4m Hạng B2

Cảm ơn bác.
    Em ko ngại mua phillips dù rất mắc tiền, e chỉ có 2 vấn đề với bóng LED nên em lăn tăn chưa thay:
    1. Là đường cắt sáng có đẹp ko, em sợ nó chóa linh tinh chói mắt. Vụ này thì nghe nói Phillips làm rất ổn. Nhưng lại mắc phải vấn đề 2.
    2. Là nhiệt màu. Thường các bóng phillips chỉ có 1 nhiệt màu trắng 6k, rất sáng nhưng mà trời mưa là mù tịt vì ko bắt được đường. Hôm lái con City của ông anh đi trời mưa đúng nghĩa ko thấy gì dưới đường hết luôn. Nên em muốn đèn sáng, nhưng sáng vàng chứ ko thích sáng trắng. E thuộc tuýp thực dụng, nên ko cần đẹp, chỉ cần hữu dụng mới mua.

Các hiệu có màu vàng thì sợ cắt sáng ko tốt, Phillips cắt sáng ngon thì lại ko có màu vàng. Haiza.
    blaze090eric_dn thích bài viết này.