Hạng B2
12/1/15
185
211
43
TP.HCM
xe bác cũng 2.0 à?
bác thay loa, sub và những gì nữa, thiệt hại hết bao nhiêu ạ? E đang quan tâm. Thứ 3 đến, a trai của e lấy civic 2015, k đợi 2016. Theo kiểu sướng thì phải chơi
Em thay loa, thêm cái sub điện và cái dvd / xe em 2012) không có dvd. Tổng chưa tới 25 củ đó bác, thay xong nghe phê lắm.

• Like
Reactions: dattd
Hạng B2
12/1/15
185
211
43
TP.HCM
xe công vụ kaka.
Wuầy, em ghét mấy bác lái xe biển xanh đỏ chạy ẩu lắm à nha, tuần trước thấy lão lái Land cruiser biển 80B đi vào làn xe máy bóp kèn inh ỏi ở Nguyễn Tất Thành bị lão đầu gấu quận 4 dừng ngay trước đầu xe đòi chém.

Hạng B2
22/10/14
241
417
93
32
Đi Civic mà còn phát tét xăng thì vứt mịa xe đi còn hơn. Quá khổ !

• Like
Reactions: phamchinh
Hạng B2
13/8/14
267
240
43
46
Xe em: Đã thay luôn 6 loa JBL, thêm sub mutant...đánh cực phê, em chưa có thời gian bỏ xe cách âm, về cơ bản thì cũng ồn nhưng không đến nổi như các thánh chê.
Nếu bác về Quy Nhơn em chia sẽ thêm: Hôm tết tây gia đình em phi một mạch từ SG tới QN mất 11 tiếng, trong đó em nghỉ ăn trưa 1h ở Phan Rang, nói chung đường đẹp cứ 80-90 mà phang, chú ý mấy đoạn ở Phú Yên đường hơi xấu và hẹp xxx nhiều, các thể loại đi ngược chiều và qua đường ẩu vô cùng nhiều nên bác luôn luôn chú ý, còn từ sg nha trang bác đi rồi em k lưu ý nữa. À qua cái Đèo Cả mới thấy cái chế độ sport lẫy số của civic nó sứong làm sao. Em cảm nhận thì civic lái đường xa rất thoải mái, em cũng như bác toàn ngồi ghế tài nên chưa có dịp ngồi ghế sau để nhận xét.Đi từ sg ra Quy NHơn thì trung bình 7l/100km nha bác.

Em cũng lăn tăn vụ này, bữa ghé bác Linh rồi nhưng chắc độ ra2 pô không dám chơi macro vì đi nội thành nhiều sợ bọn sữu nhi nó chém, hi hi.
Đoạn Thị Xã Ninh Hòa cũng rất hay bắn, em bị dzồi hôm tết 79/50. Mà xxx ngoải ăn khá dày,hjc

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
chữ viết trong sổ xấu quá :) đùa thôi, chứ em cũng làm như vậy. có điều bác chủ không có đề cập đến vấn đề hư hỏng gì hết, nên coi như chạy 25k kg có vấn đề gì hết phải không?

civic là model đã có trước nay lâu rồi nên hãng xe đã có nhiều kinh nghiệm trong hoá trình cải tiến dây chuyền sản xuất nên phải nói là rất ít lỗi...

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
uh mà em khuyên bác nên thay mấy cái loa theo xe thành loa xịn trước, đặc biệt là nếu bác hay chơi volume nhỏ (khi có gia đình trên xe) thì loa xịn sẽ nghe rõ từng tiếng hơn là loa theo xe. sub thì lúc trước em hay dùng nhưng sau này bỏ vì 1 là chiếm diện tích cốp 2 là đánh ồn ào nhức đầu quá. nếu dùng loa component với midrange và tweeter tốt là ổn rồi. nên cách âm, vì sẽ hạn chế rung khung xe và tạp âm bên ngoài rất nhiều. bô độ thì em cũng cho chạy mất zép vì chạy trong thành phố chơi vài phút thì vui chứ đi một chuyến xa nghe hoài cũng nhức đầu

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
xe bác cũng 2.0 à?
bác thay loa, sub và những gì nữa, thiệt hại hết bao nhiêu ạ? E đang quan tâm. Thứ 3 đến, a trai của e lấy civic 2015, k đợi 2016. Theo kiểu sướng thì phải chơi
Xe tớ 2.0, gắn thêm amly, sub. ( hang germany) ko thay loa. Làm chống ồn, gắn thêm 4đèn cửa, body kit, camera, che kính 4cua, tấm lót cốp sau, mua thêm 1 bộ thảm dự phòng hết 57 củ.

• Like
Reactions: dattd
Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
chữ viết trong sổ xấu quá :) đùa thôi, chứ em cũng làm như vậy. có điều bác chủ không có đề cập đến vấn đề hư hỏng gì hết, nên coi như chạy 25k kg có vấn đề gì hết phải không?

civic là model đã có trước nay lâu rồi nên hãng xe đã có nhiều kinh nghiệm trong hoá trình cải tiến dây chuyền sản xuất nên phải nói là rất ít lỗi...
Đến giờ chưa bị gì hết, toàn bảo hành đinh kỳ thôi., cái này có hd củ hãng lưu lại rồi, vài lần vá lốp ko đáng kể :)

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
bác khoái chạy vậy..bác mà độ thêm pô nữa thì càng kích thích,lên 1 phát 3000-4000 tua..vậy mới đạt được " sướng" tới đỉnh...kkk:3dcuoi::3dcuoi:
Độ pô nhiêu lúa vậy bác