Hạng B1
14/11/18
56
13
8
29
Hi các anh các chị. Mình làm bên bình thạnh trục phạm văn đồng, 2 vc góp được chút ít muốn mua căn cc. Thấy đường pvd có cc Novia của Nam Long. Bác nào chia sẻ e chút về nhà nam long xây oke có ổn không. Thanks

Hạng B1
29/1/16
54
49
18
33
NL trục này xây khá nhanh, giờ mua là mua chênh, theo dòng NL trước giờ. lịch thanh toán khá dầy. nếu có tài chính thì mua ở cũng được ạ. vị trí thế là okie rồi. còn muốn rẻ hơn thì vào vài trăm mét mua phú đông 1,2 của him lam. nhưng điểm yếu là đất bình dương. điểm mạnh là phương thức thanh toán.

Tập Lái
28/10/18
48
20
8
31
Hi các anh các chị. Mình làm bên bình thạnh trục phạm văn đồng, 2 vc góp được chút ít muốn mua căn cc. Thấy đường pvd có cc Novia của Nam Long. Bác nào chia sẻ e chút về nhà nam long xây oke có ổn không. Thanks
Tất nhiên ổn chủ yếu giờ mua chênh hơi cao thôi

• Like
Reactions: Congacon177
Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Mấy dự án của NL, phòng khách căn hộ không có balcon, chỉ có cửa sổ nhỏ. Mình không thích kiểu thiết kế này vì không thoáng. Kiểu thiết kế này chỉ phù hợp với những nước lạnh, có mưa nhiều hoặc tuyết rơi như ở Nhật, Hàn xẻng,...Còn ở VN thì nên thiết kế các căn hộ có đầy đủ balcon phòng khách sẽ hợp với thời tiết nhiệt đới hơn.
Còn về vị trí, tuy Flora Novia nằm gần giáp với Bình Dương nhưng do đường PVĐ cũng dễ đi lại nên chạy vào trung tâm quận 1 cũng chỉ mất khoảng 30 phút.
Có điều là dự án này có 2 block nằm hai bên đường PVĐ nên nếu có mua thì chọn căn ở mặt bên trong để tránh bị ồn vào buổi đêm do xe chạy dưới đường.

Giờ mua lại thì giá cũng đã bị chênh lên khá nhiều so với hợp đồng gốc rồi.
Hôm bữa tuần trước mình có gọi hỏi một vài chỗ theo thông tin rao bán trên mấy web bds. Đúng là toàn rao một đằng để dụ gà, còn giá bán thực tế hoàn toàn khác, cò nó hét giá cao hơn rất nhiều so với giá nó đăng trên web.
Có thằng nó báo giá cho em là căn 57m2 giờ chênh thấp nhất cũng phải 450 đến 500 triệu tùy hướng và tầng, chưa VAT. Em có hỏi sao chênh cao zữ zậy thì tụi nó kêu do dự án rất hót, vị trí đắc địa, chủ đầu tư uy tín, căn hộ sống đẳng cấp, bla bla.... rồi do giờ cũng sắp nhận nhà rồi nên chênh vậy là hợp lý. Mua nhanh kẻo dự án đang rất hót, nhiều người tìm mua để ở và cho thuê nên giá sẽ lên rất nhanh :D:D:D
Lát sau em cho đứa bạn gọi lại cho chính thằng cò đấy giả bộ muốn nhờ bán giúp một căn ở tầng đẹp. Nó nói nếu muốn bán thì mức chênh chắc cũng chỉ tầm 50 đến 70 triệu thôi. Vì đủ thứ lý do như chung cư đợt này đứng giá rồi, căn hộ sắp mở bán quanh khu vực quá trời, khách gửi bán lại cũng rất nhiều, vị trí xa trung tâm,...nên bán chênh không nhiều....ha ha.:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
14/11/18
56
13
8
29
Chênh giờ cao quá luôn. 200- 300 triệu. 3 tháng tăng chóng mặt. Mình định múc căn 75 cho có ban công mà giá cao quá. Thanks các bạn.

Hạng B1
14/11/18
56
13
8
29
NL trục này xây khá nhanh, giờ mua là mua chênh, theo dòng NL trước giờ. lịch thanh toán khá dầy. nếu có tài chính thì mua ở cũng được ạ. vị trí thế là okie rồi. còn muốn rẻ hơn thì vào vài trăm mét mua phú đông 1,2 của him lam. nhưng điểm yếu là đất bình dương. điểm mạnh là phương thức thanh toán.

Nl tiến độ chắc tốt hả bạn. Mình tính mua để ở thôi.

Hạng B1
6/8/18
56
202
33
Chất lượng so với tầm giá thì không tương xứng lắm.
Bác có thể đi coi các căn NL đã bàn giao và ở 1 năm để biết chất lượng nha.
Em đang ở nhưng thấy không hài lòng với chất lượng lắm.
Được cái cộng đồng dân cư ổn.

• Like
Reactions: okvickytuan
Tập Lái
29/10/18
32
7
13
Em đang có căn hộ ở đường Liên Phường quận 9, đi vào PVĐ khu Bình Thạnh 20-25 phút. Căn 2pn 69m2 1,6 tỷ có ban công, tháng 8/2019 nhận nhà. Chủ đầu tư Châu Âu, Cofico xây dựng, CBRE quản lý, thanh toán dãn 1%/tháng. Anh chị nào quan tâm thì inbox em nhé.

Tập Lái
10/12/17
42
20
8
29
Chất lượng so với tầm giá thì không tương xứng lắm.
Bác có thể đi coi các căn NL đã bàn giao và ở 1 năm để biết chất lượng nha.
Em đang ở nhưng thấy không hài lòng với chất lượng lắm.
Được cái cộng đồng dân cư ổn.
Bác đang ở dự án nào của NL vậy bác? Chất lượng nhà bị kém hả bác?

Hạng B1
29/1/16
54
49
18
33
Chênh giờ cao quá luôn. 200- 300 triệu. 3 tháng tăng chóng mặt. Mình định múc căn 75 cho có ban công mà giá cao quá. Thanks các bạn.
anh chơi căn Phú đông Premier không anh, điểm yếu: đất bình dương, cách Novia khoảng 300m. giá 1,650. 66m2. Thanh toán 20%. 50% còn lại hỗ trợ vay 2 năm không lãi. Em chính chủ =))