Số là mí tháng trước em có nghe ao hồ đồn về service của Honda PT do bác Petrol làm GĐ, tò mò quá nên em đi thử xem ntn, em thì trước giờ đi Kim Thanh + Cộng Hòa, bi h tí tởn đi Phước Thành cho đủ bộ, làm cái nhận xét nho nhỏ hầu các bác…

Vấn đề em muốn “làm phiền” PT là cái “tiếng ồn” của xe (e biết cái này khó, đòi hỏi sự tỉ mỉ cao…),hihi.. chuyên nghiệp thì phải “khó” chứ!!

Thứ 2, 8h, 10/12/2012, em gọi bác Petrol:
Em: Alo, bác Petrol ah, em bi h mang xe đến PT bác kt giùm em cái xe nghen bác
Bác Petrol: ok em, em cứ đến, để anh nói nv, a đang bận, đến trễ tí…(sau này em mới biết bác í…phải đi đóng tiền phạt cái tội chạy quá tốc)
5p sau, có người gọi cho em, nói là bên PT, gọi để check khi nào em đến, hehehe… Hơi bất ngờ vì cái sự chu đáo này. Ok tới thôi…

Sau 30p đi VVK, đến nơi… Lập tức 1 bác Cố vấn dịch vụ đến, xe bác bị giề vậy???? Nó ra làm sao??? Em blah… blah… blah… blah…

OK, bác quản đốc ra đi với em, nói chung là khá kĩ, cuối cùng nhận xét là “có vẻ cái bạc đạn 2 bánh trước ồn”.

Kế đó ,e hân hạnh gặp bác Petrol, cool ghê…
Sau đó, bên PT ghi nhận lại hiện tượng, bảo rằng sẽ mail hỏi nhà máy, sẽ trả lời em thứ 2 tuần sau… (xe em còn bh, nên khổ thế đấy các bác, muốn bỏ tiền ra thay cũng hok được)

Bất ngờ cái thứ 2 là: 11h30p, 1em nv nữ ra nhẹ nhàng hỏi: anh ơi, ở đây buổi trưa tụi em có mì gói bò, anh dùng cho lót dạ…
Cuối giờ, em ơi, tính tiền giùm anh sáng giờ anh làm hết nhiêu, cái này em phải hỏi, vì bên Honda khác sẽ tính tiền theo giờ xem xe, một giờ hình như là 200k mấy gần 300k…
Bất ngờ thứ 3, anh ơi, hok có tốn tiền, móa ơi, hok tốn của cũng tốn công chứ… Em lại nói, đâu có em, bên mí chỗ khác tính cho anh mà, em coi kĩ giùm anh… Dạ hok anh ơi, thiệt mà…

Em ứ tin, em nghĩ hay là mình gọi cho lão Petrol hồi sáng, rồi lão này xxx…yyy, nên hok lấy tiền em. Ghét, vậy lần sau em ứ gọi lão xem sao???

Thứ 4, đến kiểm tra lần nữa, quởn mà, lần này em ứ gọi lão Petrol nhá, chạy thẳng đến lun.
Em: blah… blah… blah…
CVDV:blah… blah… blah…Chấn đoán lại là do nhựa dũ..
Lần này không phải mình QĐ đi cùng em, mà thêm CVDV, tổ trưởng kỹ thuật, kĩ thuật viên chuyên nghiệp,… Sốc(không phải choáng nữa), móa, xe cùi mà từ, QĐ, CVDV… quan tâm làm em sốc…
Xe em phải để lại, mai lấy...
Em để xe lại, thứ 5 qua lấy có vẽ như tiếng ồn (do nhựa dũ)đã giảm 30%, khi em nói tính tiền cũng hok… Vì em cần xe nên lấy xe về, hẹn tuần sau mang xe đến trị cho xong, sẵn làm bảo hiểm xem về đồng sơn Honda PT có ok như CH hem…
Nói chung là, service bên PT theo em là best, cực kì ân cần+chu đáo. Lúc em lấy xe ra hình như có bác chủ PT hỏi thăm nữa, làm ngại muốn chit, thấy như làm phiền vậy…

Ps: mai 18/12 em lại mang xe đến cho trị dứt cái tiếng ồn, sẵn thử bảo hiểm đồng sơn lun, nghe ao hồ đồn làm bảo hiểm cũng có quà miễn trên 3.5T. Thử xem, sẽ hầu các bác biết ah…

Vài hình ảnh hầu các bác:

Có khu cho con nít chơi,cái này em khoái:

Toilet:

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Trời, bác chi tiết quá. Công nhận tiếng KÊU tạch tạch của bác khó trị quá
Còn khoảng 20% hả bác

Csam ơn bác ghé thăm- thật ra chủ yếu đi thử xe và phán tiếng kêu, có làm gì nhiều đâu mà tính tiền bác. E mong lính em luôn giữ nhiệt chu đáo với khách hàng như vậy. 1 phần cũng nhờ bác Chủ Đầu tư đó bác, tính khái thì bác đã mô tả rồi.

Hạng B2
7/2/12
385
5
18
www.hondasg.com
Học tập phong cách của Phước Thành mới dc, mà hình như nói về vịt dzụ thì hệ thống Honda là số 1 thì phải :D:D

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Nghe BAC Ke Dv cua PT cool qua , em con cai thung da 35l Ben do cua BAC petrol hua tang , dinh Di Dalat Noel nay Ve qua lam service som hot luon roi xem co goi spa nao thom thom de make up an tet

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
tommyha nói:
Nghe BAC Ke Dv cua PT cool qua , em con cai thung da 35l Ben do cua BAC petrol hua tang , dinh Di Dalat Noel nay Ve qua lam service som hot luon roi xem co goi spa nao thom thom de make up an tet
heheh sau NOEL nhé. Lặn sâu quá

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
daihocsi nói:
Em đã ghé HDPT 2 lần rùi & cảm thấy có rất nhiều lý do để ghé lại thêm nhiều lần nữa, em chuẩn bị gắn ốp cản để chạy chơi Tết nè
E Email cho bác Bộ ốp rồi đó - giá HVN cũng làm e bất ngờ á bác

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
CFO nói:
bên bác Petrol có làm BH của PVI không? Xe em Civic bị trầy phía sau, định làm để đi tết :D
Dạ , kính thưa các loại BH bác ạ, cứ mang qua e nhe

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Haiz....bên Honda PT thì....khó có gì để chê. Em tin rằng Honda PT cứ như vậy hoài cho nhân viên của em đi sửa xe cho khoẻ. Em ghét nhất cái kiểu vào hãng kiểm tra xe xong mà đòi 5% trên tổng bill nếu chưa có quyết định sửa chữa.

• Like
Reactions: phamphuochieu