Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Bác so với thằng Wildtrack máy dầu làm gì ? Máy 2.0 mà 180 ngựa = máy 1.5 ecoboost của Ford, bác vác ra đua thử xem.
T2: hộp số ly hợp kép focus ghẻ cũng có, bị lỗi òi mới đổi ly hợp thường (ly hợp kép của Ford cũng do 1 cty đức thiết kế - chế tạo)
T4: Quay đầu như bác nói thì mấy con SUV CUV bác hạn chế nhé, không an được đám sedan khoản ổn định đâu.

Giá thì em nghĩ giá hơi ảo

Tầm tiền này nếu không cần cái ghế +2 (theo hình chụp thì ghế sát rạt sàn nên ngồi cực khó chịu), làm em outback là ngon nhất (rộng rãi, bền bỉ, lái ok)

Còn muốn 7 chỗ thì nên kiếm cỡ Explorer trở lên hoặc mấy con MPV là đỡ nhất.
Ford ecoboost 1.5 cửa nào đú với VW mà bác đem ra đòi so tiguan 2.0TSI 180hp 320Nm.
Chơi chắp bác luôn nà động cơ 1.4TSI 150Hp 250 Nm đấu với 1.5 ecoboost 150hp 240 Nm
VW sở hửu hàng loạt thương hiệu xe sang, dại gì mà nó không túm lấy công nghệ để ra sản phẩm ngon. Ford có gì? nên đừng đú nhé, nhận kết đắng thôi :D

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Ford ecoboost 1.5 cửa nào đú với VW mà bác đem ra đòi so tiguan 2.0TSI 180hp 320Nm.
Chơi chắp bác luôn nà động cơ 1.4TSI 150Hp 250 Nm đấu với 1.5 ecoboost 150hp 240 Nm
VW sở hửu hàng loạt thương hiệu xe sang, dại gì mà nó không túm lấy công nghệ để ra sản phẩm ngon. Ford có gì? nên đừng đú nhé, nhận kết đắng thôi :D
Ford có mustang nhé
;))
Động cơ ecobosst được mệnh danh hàng đầu tg đấy
Vw chả là cái vẹo gì

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Ford có mustang nhé
;))
Động cơ ecobosst được mệnh danh hàng đầu tg đấy
Vw chả là cái vẹo gì
Ừ có cái vẹo gì đâu như là Bugatti, Lamborghini, Porsche, Audi, Bentley mỗi thứ lấy một con ra cho Ford hít khói, với quá nhiều đồ chơi như vậy VW có cần phải sản xuất thêm xe đua không? Dưới đây là đại diện nhé 911S đú Mustang GT500 :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Ừ có cái vẹo gì đâu như là Bugatti, Lamborghini, Porsche, Audi, Bentley mỗi thứ lấy một con ra cho Ford hít khói, với quá nhiều đồ chơi như vậy VW có cần phải sản xuất thêm xe đua không? Dưới đây là đại diện nhé 911S đú Mustang :D
Post 3 cái video xàm quá ;))
Thanh niên sống ảo

• Like
Reactions: volangchi
Hạng B2
26/10/07
451
420
63
37
có giống như hồi "Con bọ" ko nhỉ?
Bán ế chỏng ê chơ, bèn giảm 1 lúc 300tr cho 1 chiếc.
Dân tình lắc đầu, xin thua các kiểu.
Chắc tay giám đốc VW VN tự tin "đây là xe ĐỨC, nên bố sẽ bán với giá hơn bọn Toyota NHẬT" => người VN vào mua với giá trên trời

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Post 3 cái video xàm quá ;))
Thanh niên sống ảo
Đang tranh luận các hãng xe mà chơi công kích cá nhân heng, nói em sống ảo em tìm bác thiến zái bác giờ ( đùa thui không dám đâu) :D

Hạng D
14/8/16
1.859
2.246
113
39
Giờ hãng xe nào không có nhãn hiệu xe cao cấp pác?, toy có lexus, Hon có acura, nissan có infinati, huynhdai hàng xẻng còn có thương hiêu xe sang mà pác.
Vấn đề là nhãn hiệu nào xác định phân khúc đó.Nghe cái ông giám đốc vw định giá vw là xe cận sang là hiểu rồi. Ở vn chỉ mình toy là lùa gà được thôi. Mà toy cũng không lắm không có dại biết người biết ta nên muốn làm như toy ở vn này coi không dễ. Xe hạng D thôi bao nhiêu hãng đều chết với cẩm ly, SUV thì fortuner cho hít khói hết. Ỉn thì một mình một chợ, vios thì chắc vô đối mặc dù city không tệ.
Ông vw này nhập xe về giá cao bán giá trên trời rồi nói là xác định vw là xe cận sang! Vãi

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Giờ hãng xe nào không có nhãn hiệu xe cao cấp pác?, toy có lexus, Hon có acura, nissan có infinati, huynhdai hàng xẻng còn có thương hiêu xe sang mà pác.
Vấn đề là nhãn hiệu nào xác định phân khúc đó.Nghe cái ông giám đốc vw định giá vw là xe cận sang là hiểu rồi. Ở vn chỉ mình toy là lùa gà được thôi. Mà toy cũng không lắm không có dại biết người biết ta nên muốn làm như toy ở vn này coi không dễ. Xe hạng D thôi bao nhiêu hãng đều chết với cẩm ly, SUV thì fortuner cho hít khói hết. Ỉn thì một mình một chợ, vios thì chắc vô đối mặc dù city không tệ.
Ông vw này nhập xe về giá cao bán giá trên trời rồi nói là xác định vw là xe cận sang! Vãi
Ậy bác đọc ngang xương nên không hiểu ý em. Bác Copycon bẩu là Tiguan máy 2.0 mà 180 ngựa = máy 1.5 ecoboost của Ford, vác ra đua thử xem. Nên em mới trích clip có bằng chứng hẳn hoi chớ không nói suông thể hiện máy TSI của VW ngon hơn Ecoboost của Ford nhờ vào thửa công nghệ TFSI của Audi. Mà Audi thì liên tục giành giải động cơ của năm nhiều năm rồi. Ford mới có động cơ Ecoboost gần đây thôi nên nhiều bác đọc được thông tin giựt gân rồi thần tượng Ecoboost quá mức mà chưa mở mắt nhìn đời, chưa biết trình độ chế tạo động cơ xe hơi của người Đức hơn hẳn động cơ Mỹ.
VW nó sở hửu quá nhiều hãng xe thể thao và xe sang nên chia sẻ kỹ thuật cho nhau thì mấy hãng xe bình dân sao so về công nghệ với nó được? Không tin giở nắp capo VW lên linh kiện toàn logo Audi không à. Nên mang các xe hãng khác cùng dung tích xy lanh đi đua với VW toàn bị VW cho hít khói. Đó là nguyên nhân vì sao doanh số VW toàn cầu rất cao vì ở nước ngoài đường trống, bước lên xe là thốc ga zọt nên con nào chạy tăng tốc sướng, giá tốt thì người ta mua nhiều thôi.
https://www.otosaigon.com/threads/audi-lai-chien-thang-giai-dong-co-cua-nam.8807201/
Còn nói về giá thì em có cải các thím đâu? Đúng là giá cao quá, hạ giá xuống thì may ra có doanh số được ở cái xứ mà thuế và chi phí gấp mấy lần cái xe này.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Dinhtamico