Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Với em SUV 5 chỗ mid size thì Subaru Outback là hợp lý nhất.

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Bác nào chưa trải nghiệm thực tế hay nói nó chung mâm với GLC hay OutBack lắm, cái này e hiểu. Nhưng khi thực tế thì mấy bác sẽ có cái nhìn khác, em cam đoan điều này
Thằng này to hơn GLC cả khúc mà, ngồi trong miên man...
Bản thân dù mang thương hiệu bình dân, nhưng Touareg được VW thiết kế và định vị là xe "cận" sang í, hơi lơ lửng nên cũng khó bán. Nhưng kiểu nó đắt cũng xắt ra miếng, chứ ko nói là nó so với Outback được.... Em cũng cực ký mê, nhưng ở VN giá đó hơi khó bán....

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Xét về cảm giác lái thì cả con này và Subaru đều ngang ngửa nhau, cả 2 cũng đều nắm tay nhau về vấn đề phụ tùng và giá cả. Cả 2 con này đều có đối tượng khách hàng riêng cả 2 khu vực: bên Mỹ chọn Subaru, châu Âu thì lại thích Volkswagen -> Ở VN cả 2 nó ế đều do k dc đầu tư :D
Tuy nhiên nếu ngay từ cái nhìn đầu tiên so với dân châu Á thì con Subaru dễ gây ấn tượng hơn :)

• Like
Reactions: rockman and A2.0
Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Thằng này to hơn GLC cả khúc mà, ngồi trong miên man...
Bản thân dù mang thương hiệu bình dân, nhưng Touareg được VW thiết kế và định vị là xe "cận" sang í, hơi lơ lửng nên cũng khó bán. Nhưng kiểu nó đắt cũng xắt ra miếng, chứ ko nói là nó so với Outback được.... Em cũng cực ký mê, nhưng ở VN giá đó hơi khó bán....
Không phải hơi khó bán, mà là đối tượng KH ở VN chưa phù hợp thôi bác. Ngay cả GLE hay BMW X6 doanh số cũng ộp ẹp mà

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em này CUV chứ nhỉ?
GLC300 (2.0 245hp) và XC60 (2.0 245hp) cũng rất đáng gờm.
GLC và XC60 là hạng comptact. Touareg là mid-size, mà thuộc về hàng to của Mid-size nên xe bên trong nó rộng rãi thoải mái hơn GLC nhiều.

• Like
Reactions: Obix
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
GLC và XC60 là hạng comptact. Touareg là mid-size, mà thuộc về hàng to của Mid-size nên xe bên trong nó rộng rãi thoải mái hơn GLC nhiều.
Mua này với mua explorer và outback sao nhỉ (outback 1 mình 1 chợ vì dạng cuv lai wagon) ... nghe đồn explorer ồn hơn