6/9/18
8
2
3
30
Em chào các bác.
Do em mới cưới vợ nên đang tính mua 1 em xe để che nắng mưa. Do kinh phí không nhiều nên em tính lấy con Kia Moring 2018 số sàn. Không biết có bác nào đang và đã đi con này cho em 1 chút ý kiến với ạ.

Tư vấn mua xe Kia Morning

#Muaxe #Kia #Kiamorning #Kiamorning2018

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/3/07
118
285
63
otosaigon.com
ko nên mua ! xe hôi nhựa, ồn long óc, ghế ngồi đau đít, tay lái nặng nguy hiểm khi vào cua nhanh ko trả lái ...

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em chào các bác.
Do em mới cưới vợ nên đang tính mua 1 em xe để che nắng mưa. Do kinh phí không nhiều nên em tính lấy con kia moring 2018 số sàn. Không biết có bác nào đang và đã đi con này cho em 1 chút ý kiến với ạ
Bác đừng nghe người khác nói mà sợ. Nhiều khi người tư vấn cho bác chưa bao giờ sở hữu xe hơi và có tính thích phán vô tội vạ.
Theo em thì bác nên đến đại lí xem xe thực tế rồi yêu cầu lái thử để tự trải nghiệm và cảm nhận chính xác nhất. Các bạn sale bên Kia rất vui vẻ, thân thiện nên bác cứ thoải mái và từ từ xem xe, tìm hiểu cho thật kỹ.
Hiện giờ xe Kia Morning có 3 bản số sàn với giá bán (chưa đăng ký ra biển số) là:
- Morning 1.0 MT: 290tr
- Morning EX: 299tr
- Morning Si MT: 345tr
Tính giá đã đăng ký ra biển số như sau:
GIÁ XE + 10% GIÁ XE + khoảng 3tr đến 22tr (tùy theo tỉnh) = GIÁ ĐÃ ĐĂNG KÝ RA BIỂN SỐ (GIÁ LĂN BÁNH)
Bác có thể vào trang web của Kia Vietnam (www.kiamotorsvietnam.com.vn) để xem thông tin chi tiết về xe và giá cả.
Chút bác mua được con xe như ý nhé :)

Hạng B2
5/10/15
480
809
93
48
ko nên mua ! xe hôi nhựa, ồn long óc, ghế ngồi đau đít, tay lái nặng nguy hiểm khi vào cua nhanh ko trả lái ...
Bác so sánh với xe nào ạ, chứ kia morning so với hyundai i10 thì cũng 1 9 1 10 mà thôi.

Tập Lái
28/4/15
46
30
18
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Kia morning nó ko tệ đâu nhé bạn, tiền ít chỉ sở hữu vậy thôi không đòi hỏi thêm khi mặt bằmg chung ở thị trường xe hơi việt nam, bác có điều kiện thị nên chạy số tự động, còn đối đế ko đủ tiền thị lấy số sàn, morning chiếc xe đáp ứng nhu cầu cơ bản của việc di chuyển, hơn là phải chạy xe gắn máy đi một quản đường xa

• Like
Reactions: cui bap 777
Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.980
133
Em chào các bác.
Do em mới cưới vợ nên đang tính mua 1 em xe để che nắng mưa. Do kinh phí không nhiều nên em tính lấy con kia moring 2018 số sàn. Không biết có bác nào đang và đã đi con này cho em 1 chút ý kiến với ạ
Nếu mua xe thì ráng đợi anh Hải ra bản kia morming all new 2018 (như ở nước ngoài). Bản này ra mắt từ 2016 rồi, anh Hải dạo này lề mề quá.:D

Phiên bản mới cải tiến nhiều nhất là khung gầm. Hãy nói ko với xe cuối đời, tẩy chai công nghệ cũ để nhà sản xuất họ tôn trọng người tiêu dùng.
Bác qua thread sorento ra bản facelift 2019 để thấy xe cuối đời và xe đời mới nó khác nhau thế nào. Chỉ là 1 đời xe nhưng cũng có thể là 1 đời người. :mad:
https://www.otosaigon.com/threads/kia-sorento-facelift-2019-sap-cap-ben-dong-nam-a.8882443/