Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Vậy thì tính chất "Chắc" theo ý bác cụ thể à sao ạ?

Hạng B2
17/10/15
165
35
28
45
Ôi, Vinfast hở bác, e đành ngậm ngùi giấc mơ người Việt dùng hàng Việt rồi bác àh :(

Tập Lái
21/10/18
41
30
18
33
chassis liền các bác nhé, tương tự Xpander.
Innova chassis rời nên đi nó chắc xe hơn

[The third generation Terios was unveiled in Indonesia on 23 November 2017, along with the second generation Rush.[sup][17][/sup][sup][18][/sup][sup][19][/sup][sup][20][/sup] It is now based on the Avanza/Xenia platform, which rides on an unibody chassis. Compared to their predecessors, the design of the car is now more streamlined. It is now features a rear liftgate rather than a side-opening rear door and no longer has the spare tyre mounted on the rear door. Both cars are now sold in one wheelbase variant only.]

Sai rồi bác, monocoque hoặc body on frame nhé, mình search chỉ mỗi nguồn wiki là ghi unibody, chắc chưa update hoặc dựa trên khung gầm avanza nên nghĩ nó unibody, monocoque hay body on frame kết cấu gần giống nhau, nhưng thay vì khung gầm rời thì gắn vào hệ thống thanh đỡ dưới thôi, vẫn khác kiểu unibody, nói chung vẫn chưa rõ là monocoque hay body on frame nhưng không phải unibody là cái chắc rồi, mình vẫn nghĩ nó body on frame hơn, chưa biết khung gầm có rời hay không chứ nhìn gầm giống body on frame, nhìn khá chắc chắn

https://youtu.be/zs4oTc_9yEE?t=365
View attachment 1776834
Đánh giá xe Toyota Rush 2019 - Cuộc đối đầu với ông vua phân khúc XPander

Hạng C
6/8/17
838
681
103
bốn bể
Sai rồi bác, monocoque hoặc body on frame nhé, mình search chỉ mỗi nguồn wiki là ghi unibody, chắc chưa update hoặc dựa trên khung gầm avanza nên nghĩ nó unibody, monocoque hay body on frame kết cấu gần giống nhau, nhưng thay vì khung gầm rời thì gắn vào hệ thống thanh đỡ dưới thôi, vẫn khác kiểu unibody, nói chung vẫn chưa rõ là monocoque hay body on frame nhưng không phải unibody là cái chắc rồi, mình vẫn nghĩ nó body on frame hơn, chưa biết khung gầm có rời hay không chứ nhìn gầm giống body on frame, nhìn khá chắc chắn

https://youtu.be/zs4oTc_9yEE?t=365
View attachment 1776834
View attachment 1776836

của Innova/Hilux nó thế này