Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/6/07
297
9
18
53
Chào các bác

Em thấy OS mình còn thiếu 1 thớt chuyên giới thiệu các gara đã được đánh giá tốt bởi anh em OS (em đã search thử nhưng không thấy). Bên cạnh đó là những thông tin về sở trường và cách liên lạc. Em nghĩ được như vậy sẽ thuận lợi cho anh em OS rất nhiều, nhất là các anh em mới. OS mình có Tam Tiến được khen ngợi nhiều, tuy nhiên em nghĩ một mình TT chắc lo không xuể, vả lại có anh em nhà rất xa TT nên cũng không tiện lắm, nên em mở thớt này, hy vọng các bác ủng hộ , bổ sung vào danh mục phía dưới các gara mà các bác hiểu rõ và đánh giá tốt. Dưới đây là một số gara tiêu biểu mà em thấy anh em trên OS có nhắc tới nhiều nên post lên làm dẫn chứng, các bác bổ sung nhé, em sẽ lãnh nhiệm vụ cập nhật vào trang 1 của thớt này cho nó tập trung. Dạ ý kiến em là như vậy, các bác góp ý thêm cho em nhé.

Cảm ơn các bác.

Dưới đây là các gara ở Tp. HCM

Tên gara: Tam Tiến
Địa chỉ: 67 Phan Huy Ích, P15, Tân Bình
Liên lạc: anh Quang, 0988200139
Sở trường (nếu có): Đồng, sơn... (các bác TT bổ sung tiếp dòng này hộ em)
Nhận xét khác:……….

Tên gara: Thuận Lân
Địa chỉ: đường Đinh Tiên Hoàng, Q1, TpHCM 
Liên lạc: 08 38223135
Sở trường (nếu có): Peugeot các loại
Nhận xét khác: giá hơi chát 1 xíu nhưng chất lượng ổn 

Tên gara: Rạng Đông
Địa chỉ: Đường Nguyễn Tri Phương (góc NTP và 3/2)
Liên lạc: anh Hơn, 0913624445
Sở trường (nếu có): chuyên trị Jeep quân sự các loại
Nhận xét khác: mặt bằng hơi nhỏ nên thường phải..xếp hàng

...............................
...............................

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/5/09
20
1
0
my.opera.com
em thắc mắc sao ko có các garage lớn như ô tô Phạm Gia & Garage Quê Hương nhỉ...Garage Thuận Lân vào 1 lần sợ đến giờ luôn , giá cả quá đắt mà làm thì lúc được lúc ko . Em chỉ ấn tượng ô tô Phạm Gia & Garage Bách Tâm thui các pác ạ , thợ thầy lành nghề , giá cả hợp lý , chất lượng đảm bảo .
Ô Tô Phạm Gia :
216B Nguyễn Thái Bình p12 Q.TB
ĐT : 39485402
Garage Bách Tâm :
452 Nguyễn Văn Linh p Tân Phú Q7
ĐT : 62714088
Cả 2 garage chuyên về : đồng , sơn , máy gầm...
em có dịp ghé wa 2 chỗ này rùi, rất là ok đấy các pác ạ :D Phạm Gia thì giá cả có hơi mắc hơn 1 tí . Bách Tâm thì hơi xa :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/5/09
19
0
0
38
e thêm một cái garage uy tín, chỗ tin cậy cho a e OS mình, vợ 2 e cũng hay vào đây nằm:
Oto Viet- Car Care
296 Lê Trọng Tấn p sơn kỳ q tân phú
Phone: 38127979.
Chỗ đậu xe ngoài đường thoải mái, đường lớn mà.
Đủ mọi dịch vụ cả, mà theo e thấy thì khoản bảo dưỡng và sơn tút lại xe là ngon nhất.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Việc thống kê như bác nói tuy nghĩ là mang lại nhiều lợi ích nhưng xem ra cũng khó có được hiệu quả như ý. Việc thông tin sai lệch từ nhiều phía là khó tránh khỏi và sẽ gây ra những tranh cãi không cần thiết. Chỉ mới vài bài post mà đã có ý kiến bất đồng về Gara Thuận Lân, như vậy ai đúng ai sai, thông tin được kiểm chứng đến đâu và ai là người kiểm chứng, ai sẽ là người chịu trách nhiệm nếu thông tin không đúng và mang tính vụ lợi? Nếu nhiều nick lập ra chỉ để quảng cáo cho gara mình với thông tin không được kiểm chứng thì mọi việc sẽ ra sao?
Topic này sẽ dừng lại ở đây với lý do như em đã nói. Trên thực tế, bác nào có bức xúc hay hài lòng về cung cách làm ăn của 1 gara nào đó thì có thể chia sẻ với anh em trên E-gara này.

Status
Không mở trả lời sau này.