Bảo Dưỡng Xe Đạp côn nghe vò vò

Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
Xin chào các anh.
Nhờ các anh bắt giúp em bệnh như này với nhé
Do bận việc nên để xe gara 2 tháng không đi, vừa rồi nổ máy một lúc (tầm 5 phút) rồi nó phát tiếng rít rít , em tăng ga nhưng tiếng rít vẫn đều tua(không đổi tiếng nhanh chậm theo ga) rồi tự nhiên nó hết
từ đó đến máy nó cứ kêu sò sò(kiểu kêu bạc đạn) và khi đạp côn lại thêm tiếng vò vò khó chịu
Em chỉ......đoán... chổ bi ép mâm nó bị dơ do lâu ngày không chạy hoặc...... ổ nào đấy...nhưng nếu bi côn thì tại sao chưa đạp côn nó đã sò rồi các huynh nhỉ?? hay lại thêm chổ khác hỏng cùng lúc thêm nữa??
Xe chạy ra vào côn vẫn ổn, lacetti 1.8 max
Mong các cao thủ ra tay giúp với.
Trân trọng cảm ơn.

Hạng D
19/10/09
4.705
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Xin chào các anh.
Nhờ các anh bắt giúp em bệnh như này với nhé
Do bận việc nên để xe gara 2 tháng không đi, vừa rồi nổ máy một lúc (tầm 5 phút) rồi nó phát tiếng rít rít , em tăng ga nhưng tiếng rít vẫn đều tua(không đổi tiếng nhanh chậm theo ga) rồi tự nhiên nó hết
từ đó đến máy nó cứ kêu sò sò(kiểu kêu bạc đạn) và khi đạp côn lại thêm tiếng vò vò khó chịu
Em chỉ......đoán... chổ bi ép mâm nó bị dơ do lâu ngày không chạy hoặc...... ổ nào đấy...nhưng nếu bi côn thì tại sao chưa đạp côn nó đã sò rồi các huynh nhỉ?? hay lại thêm chổ khác hỏng cùng lúc thêm nữa??
Xe chạy ra vào côn vẫn ổn, lacetti 1.8 max
Mong các cao thủ ra tay giúp với.
Trân trọng cảm ơn.
Bite côn lúc nào nó cũng quay .Khi bác không đạp tải nhẹ nó kêu nhẹ .Khi đạp côn nó quay có áp lực lớn nên kêu lớn hơn

• Like
Reactions: dongkisot864
Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Bite côn lúc nào nó cũng quay .Khi bác không đạp tải nhẹ nó kêu nhẹ .Khi đạp côn nó quay có áp lực lớn nên kêu lớn hơn
có phải là ổ bi đỡ cái đầu trục sơ cấp phải không bác nhỉ. Vì em nhớ là trong đó có 2 ổ bi. kêu khi chưa đạp côn là nó rồi, còn khi đạp mới kêu là ổ bi "tê" ,ổ bi ép lá côn.

• Like
Reactions: dongkisot864