Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đạp ga tua máy không lên

Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Tình hình là xe của em cũng giống với xe của bác chủ thread đây, chỉ khác là xe em là xe dầu, số tự động. Hôm rồi em đi từ Hà Nội về Hải Phòng, chơi loanh quanh tí trong ngày rồi quay lại luôn. Lúc trên đường về (gần tới Hà Nội thì bị 2 lần).
Lúc đầu đạp thốc ga thì vòng tua vẫn lên, xe vẫn rướn như bình thường, nhưng nếu cứ giữ chân ga cao thì vòng tua máy không tăng thêm nữa mà tụt dần, tụt dần từ mức 2000 trở về 1800 hoặc 1500 vòng. Cho dù có đạp thêm ga thì cũng vẫn thế.
Em mới bị duy nhất trong chuyến đó,trong khi trước đó tầm tháng, em lượn lờ liên tục hơn 400km đường trường mà không thấy có vấn đề gì
Bơm dầu thì em mới thay (trong hãng), lọc dầu cũng mới chưa tới kỳ phải thay. Hôm đó em đi thì trời hơi mưa nồm, khá ẩm ướt và quãng đường đi về là khoảng 300km.
Em nhờ các bác bắt bệnh dùm em xem thế nào với, chứ cứ thế này thì tức lắm ạ.

Tập Lái
5/5/07
9
1
1
thanhnien.com.vn
Cũng Bình thường thôi bác....xe Bác có 1.1 thôi mà...có thể chở nặng, ép ga thì máy chạy không nổi mà...dung tích nhỏ thì Bác phải dụ nó từ từ...em đi Đà Lạt mấy lần...cũng tưởng xe bị gì...rốt cục là tại vì bắt máy hoạt động qua sức nó thôi...

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Xe em đời 99 thì bị như sau: Năm trước đang chạy bình thường thì khựng lại đạp ga không lên nhưng không chết máy, cảm giác như bị ngẹt xăng-nghỉ 5 ph rồi lên đạp ga chạy ngon lành 10 km bị lại...về thay lọc thô lọc tinh hết ngay.
Năm nay bị lại y chang vậy mà thay lọc xăng rồi không hết, chạy nương nhẹ chân ga từ từ thì lại vọt lên bình thường nhưng cứ gặp đèn đỏ dừng lại lại bị...có khi nào ngẹt lọc xăng không các bác.?

Tập Lái
13/7/14
1
0
1
37
Cac bac cac anh cho em hoi em chay xe nissan doi cu dung che hoa khi neu chay o toc do 50 den 60 km thi xe chay on dinh nhung neu tang toc len 70 , 80 thi xe co hien tuong giat cuc nhu la thieu xang vay. Ve nha thao phao xang chinh cho xang o buong phao nhieu hon mot ty thi chay dc 80 nhung neu chay hon thi van bi dat. Nho cac su phu chi giup a

Hạng D
3/1/09
1.294
10.172
133
Cac bac cac anh cho em hoi em chay xe nissan doi cu dung che hoa khi neu chay o toc do 50 den 60 km thi xe chay on dinh nhung neu tang toc len 70 , 80 thi xe co hien tuong giat cuc nhu la thieu xang vay. Ve nha thao phao xang chinh cho xang o buong phao nhieu hon mot ty thi chay dc 80 nhung neu chay hon thi van bi dat. Nho cac su phu chi giup a
Chắc xe bác dùng bơm dạng màng theo xe ? . Bác thay cái bơm điện vô là hết liền

Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
xe bị giống thế, đã mua lọc xăng chưa thay, cám ơn minh2b cho niềm tin để thay lọc xăng.....