Bị Bấm 1 Lỗ
12/4/04
59
3
0
Chào bác sĩ. Em đi con Accord 91. Mỗi lần đạp thắng thì thấy cái gì đo kêu rột rột ở phía trước. Khi còn tốc độ cao thi nó không kêu đâu. Chỉ khi gần dừng lại nó mới kêu. Quẹo trái hay quẹo phải đều bình thường. Bác sĩ tư vấn hộ em. Em thấy mấy bác khác đi accord 89 cũng co vấn đề với tiếng kêu. Chắc tại con vợ no cũng già quá rồi . Cao su lão hoá hết rồi hả bác sĩ ? Mấy thằng thợ của em nói em nên thay hêt bộ cao su treo máy, sẽ chạy êm hơn. Không biết có nên thay không nhỉ. Và chi phí khoảng bao nhiêu nhỉ?
Bác sĩ khám cho vợ em nhé.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Đạp thắng nghe rột rột bác sĩ ơi.

Em nghĩ là do bố thắng mòn ( đơn giản quá hả?:)) thôi bác ạ...! Nếu tới vậy thì chắc là đã mòn lắm, có thể gây hư hỏng lên mặt dĩa thắng luôn rồi...!
Ngoài ra, nếu các cao su gầm hay ru tin quá tệ thì cũng có thể gây ra hiện tượng này, hy hữu nữa là Phuộc bị hỏng, thiếu dầu nên cót két khi đầu xe hơi chúi xuống khi phanh...![&:]

Bị Bấm 1 Lỗ
12/4/04
59
3
0

Em đã kiểm tra guốc thắng rồi bác sĩ. Mấy ông thợ đóng guốc nói guốc còn dày cui. xài một năm nữa cũng chưa sao. Như vậy chắc phải đi kiểm tra phuộc. Phuộc mà còn tôt thì phải cấy silicôn (thay cao su) hả bác sĩ ? Ru tin thì mấy tay bên Samco vừa phục hồi cho em chắc không sao.

Bim
Hạng B2
30/7/04
113
1
0
Hà Nội

Nhân tiện em muốn hỏi bác sỹ luôn, phanh ABS hoạt động như thế nào hả bác, có rột rột giống các bác ở trên nói không?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: Bim

Nhân tiện em muốn hỏi bác sỹ luôn, phanh ABS hoạt động như thế nào hả bác, có rột rột giống các bác ở trên nói không?
Đã có nhiều bài về ABS, bác chịu khó xem lại trong E-Gara và Phòng Kỹ thuật nhé...!:)