Thảo Luật Chung Đất An Phú An Khánh

Tập Lái
26/5/16
13
248
33
Hi các bác,

Em đang lăn tăn mua đất APAK mà giá rổ tầm 65-70tr cao quá nhỉ.
Bác nào sống ở APAK cho em hỏi giá giao dịch thực sự đường khu C 31D, 31E, 31F khoảng bao nhiêu. Em thấy ở đây chào rẻ hơn các vị trí khác. Cò chào 69, 70tr nhưng em thấy 2-3 tháng nay vẫn chào mấy lô giá như vậy chứng tỏ không ai mua giá này. Có bác nào có giá khớp thật sử không?
Nhà xây thì em thấy mấy căn mới xây chiều cao hơn các căn cũ là do đã thay đổi quy định hay là chạy vậy mấy bác

• Like
Reactions: koonjang and dam_me
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Ko cao đâu. Giờ là mức giá đó đấy bác. Khu A tầm 80-85 kia mà.
Dân AP-AK toàn giàu, được giá đó thì bán chứ cũng ko cần bán gấp đâu. Năm ngoái mình có ý định mua đất trong khu đó mà cũng thấy tình trạng như bác ấy. Có chủ ko bớt 1 xu nhé. Bởi vậy nếu bác thấy đất OK thì mua cũng được chứ tầm qua Tết là giá hay tăng

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Mua đất khu đó khó lắm. Họ ra giá 70 tr kỳ kẹo hên lắm giảm 1-2 tr là mừng. Phần lớn trong đó toàn đại gia. Mà đại gia thì đâu cần tiền, đúng giá bán ko thì thôi. May mắn lắm mới gặp kèo cần cứu nét. Mà tụi MG xuống cọc trc để sang tay kiếm lời rồi. :(:(
Giờ giao dịch bên ấy chậm vì giá cao và những ai có tiền và thích thì họ mới mua.

• Like
Reactions: koon2 and thuto1
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Hi các bác,

Bác nào sống ở APAK cho em hỏi giá giao dịch thực sự đường khu C 31D, 31E, 31F khoảng bao nhiêu. Em thấy ở đây chào rẻ hơn các vị trí khác. Cò chào 69, 70tr nhưng em thấy 2-3 tháng nay vẫn chào mấy lô giá như vậy chứng tỏ không ai mua giá này. Có bác nào có giá khớp thật sử không?
Nhà xây thì em thấy mấy căn mới xây chiều cao hơn các căn cũ là do đã thay đổi quy định hay là chạy vậy mấy bác
Kinh nghiệm của em là những khu như APAK, PMH, Trung Sơn ... thì nếu có nhu cầu và đủ khả năng thì bác cứ khảo giá thị trường cho kỹ, nếu thấy đúng giá thậm chí cao hơn chút đỉnh thì cứ mạnh dạn ôm vào. Những ai có bị tâm lý sợ đắt, hoặc thấy chủ rao mãi không bán được chắc giá đấy đắt không ai mua đâu, rồi cũng bán rẻ cho mình thôi, hoặc chờ bùm rồi hốt giá rẻ... thì đa số đều hối hận và tiếc rẻ, đều "biết thế". Vì sau này đều phải mua lại giá cao hơn, vị trí không đẹp bằng thậm chí không đủ khả năng nữa đành ngậm ngùi đi tìm nơi khác.
Lý do là vì những khu kể trên là những khu đã quá rõ ràng về vị trí địa chiến lược, quy hoạch, về tiện ích, dân trí. Chỉ có giá trị mỗi ngày một tăng thêm về hạ tầng, cảnh quan và mật độ lấp đầy thôi. Nên giá cả chỉ có đứng yên, tăng chậm hay tăng nhanh chứ bác đừng chờ nó giảm, không có ngày đó đâu. Nên nếu mua để ở hay mua giữ của thì hoàn toàn phù hợp, còn mua đầu tư thì suất lợi nhuận hơi thấp nhưng ít rủi ro, thanh khoản tốt (kể cả lúc đóng băng).
Một lý do nữa là đa số những chủ đất chủ nhà còn trụ lại đến giờ này ở APAK đều là cá mập hoặc những người mua được từ rất lâu rồi ko cần bán (trên 10 năm), rất ít dân lướt lát (vì vốn lớn và tăng chậm hơn so với các khu mới đang sôi động), nên có 2 kịch bản xảy ra:
_ Cá mập thì ko cần bán rẻ, toàn thích ăn giày ăn luôn cả tất, và cái chính là cá mập thì bơi giỏi ko sợ ngộp :D
_ Còn các bác đã ôm được tầm 10 năm thì ôm thêm vài năm cũng ko sao, và đa phần là nhà có điều kiện thu nhập dư giả chứ ko trông chờ vào tiền bán đất, cứ vứt đấy để dành.

Tuy nhiên biết đâu bác có thể gặp được các trường hợp dân làm ăn cần vốn, hoặc con cái lớn cần chia của, con bạc cần trả nợ, cán bộ cần chạy án... biết đâu :)

Tóm lại chúc bác gặp nhiều may mắn!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Hi các bác,

Còn vụ xây dựng thì bây giờ dự án đã giao cho quận quản lý cấp phép rồi nên bác tự hiểu nhé.

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Anh có phải là anh @JerryMouse mượn nick không ? Tâm trạng ảnh giờ cũng đang "biết thế"...
Kinh nghiệm của em là những khu như APAK, PMH, Trung Sơn ... thì nếu có nhu cầu và đủ khả năng thì bác cứ khảo giá thị trường cho kỹ, nếu thấy đúng giá thậm chí cao hơn chút đỉnh thì cứ mạnh dạn ôm vào. Những ai có bị tâm lý sợ đắt, hoặc thấy chủ rao mãi không bán được chắc giá đấy đắt không ai mua đâu, rồi cũng bán rẻ cho mình thôi, hoặc chờ bùm rồi hốt giá rẻ... thì đa số đều hối hận và tiếc rẻ, đều "biết thế". Vì sau này đều phải mua lại giá cao hơn, vị trí không đẹp bằng thậm chí không đủ khả năng nữa ngâm ngùi đi tìm nơi khác.
Lý do là vì những khu kể trên là những khu đã quá rõ ràng về vị trí địa chiến lược, quy hoạch, về tiện ích, dân trí. Chỉ có giá trị mỗi ngày một tăng thêm về hạ tầng, cảnh quan và mật độ lấp đầy thôi. Nên giá cả chỉ có đứng yên, tăng chậm hay tăng nhanh chứ bác đừng chờ nó giảm, không có ngày đó đâu. Nên nếu mua để ở hay mua giữ của thì hoàn toàn phù hợp, còn mua đầu tư thì suất lợi nhuận hơi thấp nhưng ít rủi ro, thanh khoản tốt (kể cả lúc đóng băng).
Một lý do nữa là đa số những chủ đất chủ nhà còn trụ lại đến giờ này ở APAK đều là cá mập hoặc những người mua được từ rất lâu rồi ko cần bán (trên 10 năm), rất ít dân lướt lát (vì vốn lớn và tăng chậm hơn so với các khu mới đang sôi động), nên có 2 kịch bản xảy ra:
_ Cá mập thì ko cần bán rẻ, toàn thích ăn giày ăn luôn cả tất, và cái chính là cá mập thì bơi giỏi ko sợ ngộp :D
_ Còn các bác đã ôm được tầm 10 năm thì ôm thêm vài năm cũng ko sao, và đa phần là nhà có điều kiện thu nhập dư giả chứ ko trông chờ vào tiền bán đất, cứ vứt đấy để dành.

Tuy nhiên biết đâu bác có thể gặp được các trường hợp dân làm ăn cần vốn, hoặc con cái lớn cần chia của, con bạc cần trả nợ, cán bộ cần chạy án... biết đâu :)

Tóm lại chúc bác gặp nhiều may mắn!

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Anh có phải là anh @JerryMouse mượn nick không ? Tâm trạng ảnh giờ cũng đang "biết thế"...
Haha không phải bác ơi, nhưng em biết là vì cách đây nhiều năm em và gia đình đã khuyên rất nhiều anh em họ hàng bạn bè đầu tư ở APAK đi, sau này ngon đấy từ khi giá còn rất rẻ chỉ 9-10tr/1m2. Rồi đến thời 2007-2008 big bang giá rớt từ 50tr xuống lại 30-35tr em lại khuyên họ nhảy vào đi còn ngon lắm. Rồi đến khi thị trường phục hồi lại, giá neo tầm 40-45 khá lâu ai cũng bảo đỉnh rồi, em lại khuyên còn lên nữa vì chưa thấm vào đâu so với tiềm năng. Người nghe thì giờ gặp lại tay bắt mặt mừng vui vẻ, còn những người nghi ngại, chờ đợi thì gặp lại toàn phải tránh nói đến vấn đề đất cát không họ lại buồn tiếc rẻ, biết thế, biết thế, tại số, tại số :D
PS: Và bây giờ em vẫn lập lại điệp khúc với các bác, đủ tiền thì cứ mua đi, còn ngon đấy :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Hèn chi, giờ mỗi lần em nói đến apak là anh @JerryMouse ảnh lại lảng tránh. Giờ em mới hiểu.
Còn anh @Oliu nữa thì lặn mất tăm luôn dzồi.
Haha không phải bác ơi, nhưng em biết là vì cách đây nhiều năm em và gia đình đã khuyên rất nhiều anh em họ hàng bạn bè đầu tư ở APAK đi, sau này ngon đấy từ khi giá còn rất rẻ chỉ 9-10tr/1m2. Rồi đến thời 2007-2008 big bang giá rớt từ 50tr xuống lại 30-35tr em lại khuyên họ nhảy vào đi còn ngon lắm. Rồi đến khi thị trường phục hồi lại, giá neo tầm 40-45 khá lâu ai cũng bảo đỉnh rồi, em lại khuyên còn lên nữa vì chưa thấm vào đâu so với tiềm năng. Người nghe thì giờ gặp lại tay bắt mặt mừng vui vẻ, còn những người nghi ngại, chờ đợi thì gặp lại toàn phải tránh nói đến vấn đề đất cát không họ lại buồn tiếc rẻ, biết thế, biết thế, tại số, tại số :D
PS: Và bây giờ em vẫn lập lại điệp khúc với các bác, đủ tiền thì cứ mua đi, còn ngon đấy :D

Tập Lái
13/3/13
7
28
13
bà nước chè bữa nói e khu MT trần não lên hơn 200 củ rồi. Hóng APAK :)

Hạng D
9/2/15
1.125
6.506
113
Hèn chi, giờ mỗi lần em nói đến apak là anh @JerryMouse ảnh lại lảng tránh. Giờ em mới hiểu.
Còn anh @Oliu nữa thì lặn mất tăm luôn dzồi.
Em có theo dõi sự vụ anh và anh Oliu chanh đấu từ 2013, lúc vẫn còn 3x tr / m2, giờ lên 7x tr / m2 dồi. Hóng mấy anh kia vào chém tiếp