Hạng C
5/6/09
664
4.312
93
47
Các bác cho em nhờ tý.
Mẹ em bị suy thận, có chỉ định đặt cầu tay chạy thận cần đặt gấp. Chỗ điều trị nói tạm thời ổn định có thể cầm chừng chờ chạy thận nên đang làm hồ sơ xuất viện để sang bv khác làm cầu tay, có thể lại mất thêm tối thiểu một ngày / khám thêm mà em muốn đưa mẹ về VT luôn chiều nay vì mẹ em muốn về nhà.

Mọi người khuyên cần phải chọn bác sỹ tay nghề giỏi để đặt. Nhờ các bác ở SG biết giới thiệu giúp bs đặt cầu tay giỏi làm chiều nay được không ạ? Cái này có thể làm ngoài hay buộc lòng phải nhập viện mới được làm?
Em xin cám ơn nhiều.
Số đt của em: , em tên T.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/10/12
2.428
87.509
113
Vụ này phải làm ở BV chuyên ngành hay đa khoa cấp Quận, Huyện trở lên. Mất cũng khoảng 3 ngày chứ không gấp được đâu.

Phải qua một loạt xét nghiệm và tiền sử bệnh nền mới kết luận được. Dục tốc bất đạt anh chủ à.

Hạng C
5/6/09
664
4.312
93
47
Dạ, em cám ơn.
Mẹ em đang điều trị ở bv SG cả tuần rồi anh ơi, hồ sơ có đủ, kể cả hồ sơ riêng của BV. Chỉ định đặt cầu thận cũng đã có.
Vấn đề là bv này không đặt câu thận mà chuyển đi bv khác mất thời gian nên em muốn nhờ nhanh nếu có thể ạ.

Hạng B2
15/7/11
184
2.761
93
Thủ Dầu Một, Bình Dương
cái này chạy thận hay điều trị ở đâu thì làm ở đóbác à, hạn chế làm chỗ khác hoặc chọn bác sĩ, về lý thì bác sĩ đủ điều kiện về tay nghề chuyên môn... họ mới làm chuyện này

• Love
Reactions: Tinabien
Hạng C
5/6/09
664
4.312
93
47
Tại sao họ không làm thì anh phải tìm hiểu xem sao?
Dạ mẹ em yếu, ~70t, họ ngại nên cần phải có bs giỏi làm, mà hình như không làm dv ở bv này được nên y/c chuyển viện chỉ để đặt cầu tay.
Em cũng không hiểu nội tình như thế nào.

• Like
Reactions: solopidi
Hạng F
5/3/10
5.993
31.085
113
Hồi trước ba mình chạy thận ở BV Thống Nhất cũng mổ đặt cầu tay ở đây.
Nhớ là cái này không đòi hỏi tay nghề bs phải cao nên làm ở đâu tiện thôi bác
quan trọng là gia đình bác muốn về VT trong ngày thì theo mình nghĩ là không nên. Nếu có thể thì ở lại cho thư thả hoặc lần sau lên đặt cầu tay (mà bs đã chỉ định gấp thì không nên về)

Đặt cầu tay tức là mới chạy thận gần đây. Nên chuẩn bị tâm lý sẽ phải điều trị lâu dài & mệt mỏi cho cả bệnh nhân lẫn người thân.

• Love
Reactions: Tinabien
Hạng F
5/3/10
5.993
31.085
113
Dạ mẹ em yếu, ~70t, họ ngại nên cần phải có bs giỏi làm, mà hình như không làm dv ở bv này được nên y/c chuyển viện chỉ để đặt cầu tay.
Em cũng không hiểu nội tình như thế nào.
Bệnh viện nào vậy?
Ba mình lúc trước nằm ở Thống Nhất thì nghe bảo việc đặt này không khó & họ làm cũng nhanh. Giờ mà chuyển viện thì nơi mới phải xét nghiệm lại từ đầu cũng mất khá nhiều thời gian chứ đâu phải vô là mổ liền

Hạng C
5/6/09
664
4.312
93
47
cái này chạy thận hay điều trị ở đâu thì làm ở đóbác à, hạn chế làm chỗ khác hoặc chọn bác sĩ, về lý thì bác sĩ đủ điều kiện về tay nghề chuyên môn... họ mới làm chuyện này
Em không hiểu nội tình sao mà bv này không làm mà giới thiệu đi chỗ khác nên em mới nhờ ạ. Theo họ nói bv giới thiệu và bs giỏi hơn về đặt cầu tay. Mà em sợ nhất vụ chuyển viện / làm lại xét nghiệm, vv, chắc mẹ em mệt cũng khiếp.