Status
Không mở trả lời sau này.
Nhìn trên bản đồ thì khu vực Vĩnh Phú thuộc H.Thuận An, Bình Dương nhưng sát với TPHCM nhất, gồm KDC Vĩnh Phú 1 & 2 và các khu hiện hữu đối diện cty Tân Hiệp Phát.

Lâu rồi có topic về khu này, em xin mở lại để các bác bàn luận về quy hoạch mới, về thông tin hiện trạng, về hàng xóm, về môi trường sống.... để so sánh với các khu ven đô khác đang hót.

Và đất bác nào chán muốn bán thì hê lên xả hàng để anh em quan tâm cứu net ;-)

• Like
Reactions: LÉP and LeeNgoc
Tập Lái
12/11/15
1
123
28
Plano, TX
Em ở BD đây. Nói chung Vĩnh Phú thì chỉ dc cái mác là gần TPHCM thôi, nhưng gần ntn ? (15km), gần rồi dc cái gì ? (dc tiếng :) ). Về cơ sở hạ tầng thì bình thường (nếu không muốn nói là trung bình yếu). Vị trí thì lưng chừng (không gần TPHCM không gần TPTDM).
Nói về độ hot hiện tại thì chẳng có gì đặc biệt ngoài bơm đẩy của sâu.

Khu này có ngập thì phải ?

=> ngập thì em ko rành, nhưng kế bên sông Sài Gòn chắc phải thoát nước nhanh

Em ở BD đây. Nói chung Vĩnh Phú thì chỉ dc cái mác là gần TPHCM thôi, nhưng gần ntn ? (15km), gần rồi dc cái gì ? (dc tiếng [BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR] ). Về cơ sở hạ tầng thì bình thường (nếu không muốn nói là trung bình yếu). Vị trí thì lưng chừng (không gần TPHCM không gần TPTDM).
Nói về độ hot hiện tại thì chẳng có gì đặc biệt ngoài bơm đẩy của sâu.

=> nói về độ hot thì em ko rành giá đất trước đến giờ giao dịch nhiều ko, biên độ tăng giảm thế nào, bác cho thêm ý kiến về sâu bđs đang bơm đẩy thị trường ạ?

Tập Lái
12/11/15
1
123
28
Plano, TX
=> ngập thì em ko rành, nhưng kế bên sông Sài Gòn chắc phải thoát nước nhanh

=> nói về độ hot thì em ko rành giá đất trước đến giờ giao dịch nhiều ko, biên độ tăng giảm thế nào, bác cho thêm ý kiến về sâu bđs đang bơm đẩy thị trường ạ?

Em không làm BDS. Thời gian trước em tìm nhà cho em nên biết qua khu này. Đây là phân tích của em.

1. Bác đầu tư nên tìm khu nào thanh khoản cao, mà BD thanh khoản nhất là gần KCN vì dù không bán dc ngay bác vẫn có thể xây phòng trọ cho thuê, ít ra tiền thuê cũng gần bằng ls bank.
2. KDC Vĩnh Phú dưới này tai tiếng lắm. CDT Nam Long thì phải, thằng An Cư Lạc Nghiệp phân phối. Thu tiền của khách rồi mà 7-8 năm nay chưa ra sổ, điện nước chưa đâu vào đâu. Trên cổng thông tin điện tử TX Thuận An dân người ta phàn nàn dữ lắm nhưng chính quyền bó tay vì CDT phải hoàn thành cơ sở hạ tầng và nghĩa vụ thuế thì họ mới giải quyết sổ cho dân.
3. Khu này chỉ ở (không buôn bán dc), mà ở coi chừng cũng không ổn vì cơ sở hạ tầng còn bèo nhéo lắm, đường sá chẳng ra sao.

Kết luận:
1. Nếu bác đầu tư thì tốt nhất từ bỏ ý định (thanh khoản thấp, phương án B (cho thuê) không khả thi.
2. Nếu bác ở thì xác định là đi đâu cũng xa. Hoặc về hẳn Thủ Đức (ít ra cũng là TPHCM) hoặc về hẳn TDM, Txa Thuận An, Txa Di An,....

Ngưu kiến của em ạ.

Hạng B2
12/9/15
177
997
93
khu này em tìm hiểu từ năm ngoái. giá cực rẻ. chỉ có 3 vấn đề

1.ko biết đời nào có sổ. có khi đời con lớn rồi.

2.vắng hoe. vì ko có sổ nên chả mấy ai mua. ko mua thì vắng. vắng thì ko mua. một vòng lẩn quẩn.

3. vì vắng nên ko đủ dk tách sổ. trở về vấn đề 1.

Status
Không mở trả lời sau này.