12/10/07
2.646
10.496
113
bác thật tinh tế :p
Chưa rõ ý bác lắm tuy vẫn biết đó không phải lời khen :)

Tuy tôi mới mua 1 miếng trên đó nhưng đầu tư là mục tiêu lâu dài, trước mắt là để nó phục vụ bản thân đã. Thực sự là chỉ có một miếng để chơi thôi, không cần bơm thổi làm gì, nếu có thì chắc phải nhiều năm nữa. :D

Chỉ là vì chính tôi cũng từng đắn đo, vì thế bỏ qua rất nhiều cơ hội mua đất Đà Lạt, cho nên khá là hiểu suy nghĩ của những người đang thăm dò đầu tư ở đây. Do đó mới nói rằng: Muốn mua đất Đa Lạt phải thay đổi góc nhìn mới mua được. Chứ cứ so ĐL với SG thì SG bao giờ cũng nhiều lí do đầu tư hơn, và điều đó thì cũng hoàn toàn đúng thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Chưa rõ ý bác lắm tuy vẫn biết đó không phải lời khen :)

Tuy tôi mới mua 1 miếng trên đó nhưng đầu tư là mục tiêu lâu dài, trước mắt là để nó phục vụ bản thân đã. Thực sự là chỉ có một miếng để chơi thôi, không cần bơm thổi làm gì, nếu có thì chắc phải nhiều năm nữa. :D

Chỉ là vì chính tôi cũng từng đắn đo, vì thế bỏ qua rất nhiều cơ hội mua đất Đà Lạt, cho nên khá là hiểu suy nghĩ của những người đang thăm dò đầu tư ở đây. Do đó mới nói rằng: Muốn mua đất Đa Lạt phải thay đổi góc nhìn mới mua được. Chứ cứ so ĐL với SG thì SG bao giờ cũng nhiều lí do đầu tư hơn, và điều đó hoàn toàn đúng thôi.
khen thiệt đó bác. e biêt bác trên os lâu rồi mà. e hiểu ý bác mà. cách nói chuyện của bác giống giống bác ba văn. :pnhiều khi chia sẽ thiệt tình thì nhiều người lại nói lùa gà. :D

Tập Lái
13/7/20
2
0
1
40
Các bác cho em hỏi khu xuân thọ xuân trường , quốc lộ 20b như thế nào dc ko ? Trung tâm mua ko nổi giờ chắc chỉ ra rìa thôi

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
mấy bạn Liên Minh manh động quá
"Theo nguồn tin từ Công an, người đánh ông Nguyên là Phạm Đức Vượng, nhân viên của Tập đoàn Liên Minh (Liên Minh Group)"

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Các bác cho em hỏi khu xuân thọ xuân trường , quốc lộ 20b như thế nào dc ko ? Trung tâm mua ko nổi giờ chắc chỉ ra rìa thôi
e thì thấy nó xa. Giá thì ko biêt, tùy bác :D

Hạng B2
12/7/16
258
310
63
40
Dạo này em về Dalat làm bố bỉm sữa. Bác nào lên ghé Hoàng Hoa Thám, P10 cafe. Tám chuyện đất đai.

• Love
Reactions: altis2003
12/10/07
2.646
10.496
113
Mới xuống cái hẻm nhỏ đường Lê Văn Tám, p10 coi căn nhà C4 trên mảnh đất gần 300m2, chưa ra sổ, nằm dưới hục, sau lưng căn mặt tiền hẻm bê tông 3m, lối đi riêng 1m8.

View sau lưng nhà phải công nhận là đẹp. Thung lũng sâu hút, đồi núi chập chùng xa xa...

Nhưng cái giá thật khó níu chân khách, chỉ níu được đôi dép khách còn bỏ lại: 13 tỷ!

• Love
Reactions: altis2003
Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Mới xuống cái hẻm nhỏ đường Lê Văn Tám, p10 coi căn nhà C4 trên mảnh đất gần 300m2, chưa ra sổ, nằm dưới hục, sau lưng căn mặt tiền hẻm bê tông 3m, lối đi riêng 1m8.

View sau lưng nhà phải công nhận là đẹp. Thung lũng sâu hút, đồi núi chập chùng xa xa...

Nhưng cái giá thật khó níu chân khách, chỉ níu được đôi dép khách còn bỏ lại: 13 tỷ!
vậy là covid vẫn chưa ảnh hưởng đến Đờ Lợt :p. Giá này e nghĩ lại khu Lý Nam Đế, dồi Thông Tin mua ổn hơn nếu ko cần gần trung tâm
Mà bác rồng cho e hỏi, hình như ở DL người ta chuộng đất ngoài dân hơn là trong mấy khu quy hoạch sẵn thì phải?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/6/15
235
525
93

13 tỷ lối đi riêng 1.8m mà bác cũng đi xem luôn hả? Hẻm bé xíu là em không cảm rồi.

• Like
Reactions: thefarmer
12/10/07
2.646
10.496
113
13 tỷ lối đi riêng 1.8m mà bác cũng đi xem luôn hả? Hẻm bé xíu là em không cảm rồi.
Nó nằm sau căn mặt tiền. Căn mặt tiền cũng kêu bán nhưng diện tích hơi nhỏ, lại bị chận mất view. Phải mua cả cặp, gồm luôn căn phía sau đó, mới đủ diện tích để làm cái bịt thự hay homestay đó bác.

...
Mà bác rồng cho e hỏi, hình như ở DL người ta chuộng đất ngoài dân hơn là trong mấy khu quy hoạch sẵn thì phải?
Dân gốc Đà Lạt thì chỉ thích đất bằng phẳng, gần chợ, trung tâm thôi bác. Tôi đã thấy vô số căn nhà có view triệu đô phía sau lưng nhưng chủ chỉ trổ cái cửa sổ nhỏ tí lấy ánh sáng thôi. View đẹp không quan tâm: Cơ hội vẫn còn :D

Trước đây hiếm có dân ĐL bỏ nhà phố vô khu quy hoạch, nhưng nay nhiều người đã ý thức được đẳng cấp và môi trường sống. Đất các khu quy hoạch bài bản gần đây cũng cao giá một phần do các nhà đầu tư có tiền từ SG, HN và các tỉnh lên xúc. Bác thử rớ vô vài nền trong khu Dalat Golf Valey là hiểu ngay vấn đề :)

Chỉnh sửa cuối: