Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Nếu ngoại ô thì nên chọn những vị trí sát uỷ ban xã từ 1-3km. Có đường hiện hữu, quy hoạch thổ cư, có view thì ổn. Mua ở đây thì xác định lâu dài 1 xíu. Sau này dân cư đông thì cũng phát triển từ lõi uỷ ban lan ra.

Hạng B1
11/11/20
93
50
18
36
sao ko thấy bác nói đến đất loanh quanh sân bay liên khương 5-8km nhỉ ?
khí hậu cũng oke
cảnh cũng oke
lại còn gần sân bay. muốn bay đi đâu cũng tiện lợi nữa?
giá đất cũng chưa đến mức độ max quá ?

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
khí hậu cũng oke
cảnh cũng oke
lại sân bay

Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
Xuân Trường Đà Lạt em thấy 6 sào ngay cầu đất bán 8 tỷ
Xa xa chút nữa cũng 6 sào bán 4.5 tỷ.
Dân cư có loanh quanh vài hộ trồng rau. Liệu có nên xúc
Quan trọng trong đó có bao nhiêu % chuyển được đất ở! Hơp lý thì xúc. Khu QH dưới Xuân Trường cũng 8-9tr/m cho nền 400m.

Hạng B2
12/7/16
259
311
63
40
khí hậu cũng oke
cảnh cũng oke
Khu xã Liên Hiệp sat nách sân bay mua được giá 2-3tr/m tuỳ diện tích.

• Like
Reactions: thaytulangman
Hạng D
28/10/19
1.233
4.326
113
Mình thấy nhiều bác hay nói về sân bay, mà mình ở saigon từ bé thấy:
  • với cự ly đi nội địa dưới 600km thì thời gian thực tế đến sân bay - rời sân bay - đến nhà, có rút ngắn được bao nhiêu (nhất là so với cao tốc). Với sân bay quốc tế thì đâu có làm ở các huyện lỵ xa xôi.
  • khu vực sân bay thường xa khu trung tâm, khu dân cư (như Nội Bài, Liên Khương,...). Cũng đâu có 'mần ăn' gì thuận lợi (như trên thì các phường Đà Lạt, các Quận Hà Nội vẫn 'mần ăn' tốt hơn bao nhiêu năm nay.
Dĩ nhiên là có thì ngon hơn không có. Nhưng nhiều bác cứ nói có sân bay là giá tăng rất nhiều, các bác có thể giải ngố giúp mua gần đó để mần những gì...

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng D
23/6/13
1.886
4.889
113
Mình thấy nhiều bác hay nói về sân bay, mà mình ở saigon từ bé thấy:
  • với cự ly đi nội địa dưới 600km thì thời gian thực tế đến sân bay - rời sân bay - đến nhà, có rút ngắn được bao nhiêu (nhất là so với cao tốc). Với sân bay quốc tế thì đâu có làm ở các huyện lỵ xa xôi.
  • khu vực sân bay thường xa khu trung tâm, khu dân cư (như Nội Bài, Liên Khương,...). Cũng đâu có 'mần ăn' gì thuận lợi (như trên thì các phường Đà Lạt, các Quận Hà Nội vẫn 'mần ăn' tốt hơn bao nhiêu năm nay.
Dĩ nhiên là có thì ngon hơn không có. Nhưng nhiều bác cứ nói có sân bay là giá tăng rất nhiều, các bác có thể giải ngố giúp mua gần đó để mần những gì...
Được nghe tiếng máy bay bay, nhìn máy bay giống hồi nhỏ !!!

• Haha
Reactions: biglazycat