Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Như tiêu đề. Khoảng hơn 1 năm nay em có quan tâm tìm hiểu đât Đà Lạt ( và huyện Lạc Dương).

Chủ yếu là đât ở các KDC, KQH, có đường xe 4b vào được. Thì e thấy từ đầu năm tới giờ sao giá nó lên nhanh quá (em tham khảo giá của người bán). Không biết sốt thật hay cò thổi lên. VD

Tầm 100- 300m2 thì Khu Nguyễn Tử Lực 2.xx tỷ lên gần 4 tỷ. Nguyễn Hửu Cầu, Ngô Quyền, Langbiang town cũng thế, còn khu An Sơn thì khỏi nói...
Còn Manglinh thì xa quá, hạ tầng chưa có gì (chỗ biệt thự Lý Nhã Kỳ) mà giá cũng chót vót rồi...
Nói chung giờ muốn có đường 4b thì toàn gần 4ty

Theo các bác thì sốt thật hay ảo vậy. Bác nào rành về Đà Lạt cho e ý kiến.

Đất Đà Lạt sốt quá? thật hay ảo?
*Ảnh minh họa

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Sốt thật đấy bác. Tôi mới mua hụt căn nhà mặt tiền. Coi nhà xong, giá cả-vị trí... ưng hết rồi, quay về SG đang gom xèng để múc thì bị hớt mất trong vòng có 3 ngày.
Mà ở đà lạt đất ở ít quá, dự án thì hầu như ko có nên e cũng nghĩ là sôt thiêt. Mà căn của bác o đâu v, giá nhiêu v bác, chia sẽ dc ko bác

12/10/07
2.646
10.496
113
Mà ở đà lạt đất ở ít quá, dự án thì hầu như ko có nên e cũng nghĩ là sôt thiêt. Mà căn của bác o đâu v, giá nhiêu v bác, chia sẽ dc ko bác
Dĩ nhiên phải ngầm hiểu với nhau rằng chỉ sốt ở phân khúc tốt thôi (Có thổ - tiềm năng lên thổ được hay đất có mục đích phục vụ kinh doanh dịch vụ du lịch, khách sạn. Đất nông nghiệp thì tố giá cho cố, mấy ai mua).

Mình mua hụt một căn Phan Như Thạch, một căn bên Hoàng Hoa Thám. Giá thì bác cứ search giá thị trường đang rao thì sẽ ra vì mình cũng chẳng trả rẻ hơn được.

Căn PNT chủ thụt lại sau khi đã thỏa thuận giá. Căn HHT là bị chậm chân.

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Giờ này các bác còn tính múc đalat thì em lạy sư phụ thiệt, với giá hiện tại các bác cho em mở rộng tầm nhìn bằng vài ý khả năng tăng 50% trong 5 năm tới.
Vơi e là nghỉ dưỡng bác, với không yêu cầu lãi nhiều, nhà e định có chỗ cho mấy ông bà cụ ơ nghỉ mát

Mà e nghĩ cả miền nam chỉ có mỗi Đà Lạt là có đăc trưng riêng của nó, lạnh, đồi núi mặc dù giờ hơi xô bồ... và Măng đen nhưng mà xa quá. Nên e nghĩ nó cũng ko sao

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/3/14
869
1.907
118
Vơi e là nghỉ dưỡng bác, với không yêu cầu lãi nhiều, nhà e định có chỗ cho mấy ông bà cụ ơ nghỉ mát

Mà e nghĩ cả miền nam chỉ có mỗi Đà Lạt là có đăc trưng riêng của nó, lạnh, đồi núi mặc dù giờ hơi xô bồ... và Măng đen nhưng mà xa quá. Nên e nghĩ nó cũng ko sao
Nếu bác ko làm về du lịch- khách sạn, nhà nghỉ mà làm căn nhà thứ 2 và cho các cụ nghỉ mát thì trung tâm Bảo lộc ngon hơn đalat nhiều. 1.giá quá rẻ so với dalat, 2. Đi gần hơn, 3. Thời tiết mát ko lạnh và không khí ko loãng( do độ cao thấp) so với dalat.
Em ở khu bãi trước vtau nhưng thấy thời tiết bảo lộc ok nhất, điểm trừ là mưa hơi nhiều ( cái này bảo lộc và đalat là như nhau). Trước em đã mua đất ở dalat trần quý cáp 250m làm căn 2 sau khi đi lại nhiều thấy bloc ok hơn nên đã chuyển kèo rồi.

Hạng B2
17/7/18
223
347
103

Bác ở nơi nào giống khí hậu Đà Lạt bao giờ chưa, nhà ĐL ko ở thường xuyên là mau hư lắm luôn, ĐL du lịch thì thấy đã lắm, ở lâu cái lạnh thấm vào người cũng phê lắm nha, y tế thì dở và mắc ( Hoàn Mỹ ở phòng vip cả 2tr/ đêm), ở ĐL thì nên mua nhà trung tâm đừng ham hố mua xa xa nha ko an ninh đâu, bác ở thử 1 tháng ko thấy mặt trời là ngán ngẩm lắm luôn, còn ở ĐL cho thuê nhà giá bèo lắm, ngành Ks homestay thoái trào rồi, nên ko biết ĐL sốt kiểu gì.

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Nếu bác ko làm về du lịch- khách sạn, nhà nghỉ mà làm căn nhà thứ 2 và cho các cụ nghỉ mát thì trung tâm Bảo lộc ngon hơn đalat nhiều. 1.giá quá rẻ so với dalat, 2. Đi gần hơn, 3. Thời tiết mát ko lạnh và không khí ko loãng( do độ cao thấp) so với dalat.
Em ở khu bãi trước vtau nhưng thấy thời tiết bảo lộc ok nhất, điểm trừ là mưa hơi nhiều ( cái này bảo lộc và đalat là như nhau). Trước em đã mua đất ở dalat trần quý cáp 250m làm căn 2 sau khi đi lại nhiều thấy bloc ok hơn nên đã chuyển kèo rồi.
Vâng e cũng biết bác. Tại nhà e thích cái lạnh của đà lạt hơn :p

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Bác ở nơi nào giống khí hậu Đà Lạt bao giờ chưa, nhà ĐL ko ở thường xuyên là mau hư lắm luôn, ĐL du lịch thì thấy đã lắm, ở lâu cái lạnh thấm vào người cũng phê lắm nha, y tế thì dở và mắc ( Hoàn Mỹ ở phòng vip cả 2tr/ đêm), ở ĐL thì nên mua nhà trung tâm đừng ham hố mua xa xa nha ko an ninh đâu, bác ở thử 1 tháng ko thấy mặt trời là ngán ngẩm lắm luôn, còn ở ĐL cho thuê nhà giá bèo lắm, ngành Ks homestay thoái trào rồi, nên ko biết ĐL sốt kiểu gì.
Em đi đà lạt thường xuyên bác, và e làm xây dựng:D