Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Nhờ Bác @BlackMitsu đánh giá giúp e hướng Bắc được ko ạ? Ví dụ cho gia đình mua định cư lâu dài thì Măng Lin, Thái Phiên có ưu nhược điểm gì ạ?
Thanks Bác!
em thích khu phường 10, 11 và xã xuân thọ nhờ bác cho đánh giá giúp

Hạng D
30/9/19
1.498
5.146
113
Santa Ana
Giá đất biệt thự dọc đường Nam Hồ và Trịnh Hoài Đức Phường 11 em nhớ tầm 20-25tr như anh @BlackMitsu chia sẻ, quy cách xây dựng thế nào thì em không rõ, nhưng tầm 2 năm trở lại đây thấy xây khá nhiều. Ngày xưa nhớ dưới khúc ấy toàn nhà lồng trồng hoa, bẵng 1 thời gian quay lại thấy biệt thự mọc lên như nấm :confused:

• Like
Reactions: mpham29
Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
em thích khu phường 10, 11 và xã xuân thọ nhờ bác cho đánh giá giúp
Phường 10 thì quá đẹp và phong thủy đế vương (Vua Bảo Đại khi xưa chọn vùng đó làm nơi đặt nhiều biệt điện nhất Đà lạt), nhưng nó mắc!

A/ Đất ở P10 thường bám vô mấy trục đường chính sau:

1/ Khởi Nghĩa Bắc Sơn: Có giá Khủng Long bạo chúa (Cao tới mức mình còn chả thèm hỏi bao nhiêu). Vua Bảo Đại trồng một cái biệt điện ở khúc này.

2/ Lê Văn Tám: Giá cũng cao ngất trời mây nhưng view cũng rất đẹp, không thua gì KNBS).

3/ Khe Sanh: Giá bắt đầu mua được nếu đi chịu vô hẻm hơi sâu tí. View khá đẹp cho tới rất đẹp tùy vị trí và giá cũng vì vậy mà chênh lệch lớn.

4/Trại Hầm, đường Hoàng Hoa Thám và vùng lân cận: Vua Bảo Đại cũng trồng một cái biệt điện ở khúc này.

HHT có nhiều lô đất vị trí cũng cực đẹp, đường vô hơi nhỏ và dốc, nhưng xe hơi vẫn vô được vì hẻm trên Đà Lạt rất vắng không sợ bị kẹt trong hẻm như SG.

Đừng rớ vô mặt tiền HHT mà vô mấy đường nhánh thì giá khá dễ chịu, nếu lùng mua được dạng đất còn sổ nông nghiệp nhưng nằm trong quy hoạch ODT, màu hồng, nghĩa là lên thổ cư được, thì lại càng tuyệt vời, vì dạng đất này chủ chưa đầu tư nhiều vô hạ tầng và vốn.

Khu này nếu bác nào ăn chắc mặc bền, đòi mua đất đã lên thổ cho yên tâm thì phải trả giá cao hơn.

B/ Đất P11 có hai khu chính thường có đất bán:

1/ Khu Nam Hồ - Trịnh Hoài Đức: Khu này xa hơn mấy khu bên P10 khoảng 5-10 phút xe gắn máy. Đặc điểm là khu này view không đẹp bằng bên P10 vì phần lớn view nhà lồng.

Giá khu này khá cao, có mảnh giá còn cao hơn P10! Lí do là vì phần lớn có đường bằng phẳng hơn, xe vô tận nhà dễ hơn bên P10. Nhưng đây cũng chính là lí do vì sao nó không đẹp bằng bên P10, bởi ở đâu có địa hình hơi khó đi thì ở đó mới có view đẹp, bằng phẳng dễ đi thì view tẻ nhạt, nhà vây kín che tầm nhìn!

2/ Khu vực đường Trần Thái Tông - Trần Quang Diệu: Khu này hồi xưa Vua Bảo Đại chọn làm nơi đi săn bắn, cưỡi ngựa dạo chơi.

Mình thấy cò vẫn có hàng bán nhưng mình dò trên bản đồ thấy chưa bỏ quy hoạch Công viên cảnh quan rừng gì gì đó nên không dám khuyên mua chung chung.

Khu này view cũng rất đẹp, giá thì khá mềm. Cá nhân mình khá thích khu này vì nó đẹp lại còn khá vắng vẻ nhưng lại không dám mua do vướng quy hoạch như đã nói trên. Tuy nhiên, nếu bác hên chọn được miếng nào có sổ và có thổ cư thì tuyệt.

C/ Xuân Thọ mình đã nói nhiều ở trước, bác coi lại

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Mình mua lâu dồi. Giờ cũng x2 hết trơn dồi, nhưng không tính bán lúc này. Khi nào thấy có miếng ngon hơn sẽ cân nhắc đổi bù.

Đất Đà Lạt có view đẹp thì cứ để đấy, không sợ.
hóng đất nhà bác gả đi ghê, lúc nào càn gả ới em bác nhé

• Like
Reactions: BlackMitsu
Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
hóng đất nhà bác gả đi ghê, lúc nào càn gả ới em bác nhé

Năm ngoái còn làm ăn tốt nên tính đổi miếng lớn hơn, khoảng hơn 1000m2, nhưng năm nay xét về tài chính thấy đuối quá nên chắc mình không bán miếng này nữa. ~600m2 là cũng ok rồi.

Mình mua để cất cái nhà dạng English cottage, thỉnh thoảng lên chơi, nghỉ hè mát. Ngoài ra cũng làm của sau này để lại cho F1.

Giờ bước ra khỏi đất trung tâm Đà Lạt thì sau này khó nhảy vô lại lắm bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/3/13
269
331
63
Chac Ca Dao
Năm ngoái còn làm ăn tốt nên tính đổi miếng lớn hơn, khoảng hơn 1000m2, nhưng năm nay xét về tài chính thấy đuối quá nên chắc mình không bán miếng này nữa. ~600m2 là cũng ok rồi.

Mình mua để cất cái nhà dạng English cottage, thỉnh thoảng lên chơi nghỉ hè mát. Ngoài ra cũng làm của sau này để lại cho F1.

Đúng rồi đó bác, lúc trước em định bán đi nhưng thấy tìm được miếng đất như vậy ở gần Tp cũng khó. Cuối cùng em không bán nữa và đã xây nhà rồi.

Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113

Mình mua để cất cái nhà dạng English cottage, thỉnh thoảng lên chơi, nghỉ hè mát. Ngoài ra cũng làm của sau này để lại cho F1.

giờ miếng như bác cỡ bn bác ?

Tập Lái
9/8/21
12
228
28
44
Các bác thổ địa ở Đà Lạt, Lâm Đồng cho mình hỏi thông tin đất đai tí. Mình muốn mua 1 mảnh đất nhỏ ở đà lạt sống view đồi núi, cách chợ đà lạt tầm 20-30p đi xe máy trở lại xin hỏi giá đất khu đó bao nhiêu tiền m2 ? Mình muốn mua rồi xây căn nhà nhỏ để ở sống nhẹ nhàng, được thì lâu lâu đưa 2 cụ lớn tuổi về ở ( ba mẹ bảo thích đất mát một chút chứ dạo này Đà Nẵng nóng quá mà ba mình nghiện trồng rau, ớt, mẹ thì thích hoa )

Xin cám ơn các bác.
Ib em tư vấn miễn phí nhé.