Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Bác cho hỏi khu đường vòng Lâm Viên , phường 9, đất bt hẻm oto 4m, 650m có 300 thổ, người bán rao giá 25tr so với thị trường thế nào? Và bác đánh giá khu phường 9 này ra sao?
P9, hẻm 4m, đường vòng lâm viên, diện tích đó... mà giá 25tr thì chắc nó phải có vị trí và view đẹp. Mình không bàn về giá vì chưa thấy miếng đất.

Khu vực p9 đi lên phía đường vòng Lâm Viên có nhiều rừng thông nguyên sinh, phong cảnh khá đẹp nhưng hơi xa vắng. Nếu bác thích phong cảnh đẹp, thoáng và vắng người thì vùng này sẽ thích hợp.

Tuy nhiên mình khuyên bác nên xem đất đã. Ở Đà Lạt giá cả nó phản ánh giá trị miếng đất. Khác với SG giá đất cùng khu vực sẽ cùng đơn giá mét vuông, ở Đà Lạt thì giá tùy thuộc view là chính.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
p7 gần sat finom farm 600m 10tr m cây lâu năm. Chắc k cho xây nhà ,k lên thổ đc sao rẽ thế bác ?
Bác nên check trên bản đồ quy hoạch đi cho khỏi lăn tăn.

Khu P7 phần lớn là đất nông nghiệp, ruộng trồng rau nên giá thấp cũng không ngạc nhiên lắm.

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng D
16/1/06
1.476
9.205
113
P9, hẻm 4m, đường vòng lâm viên, diện tích đó... mà giá 25tr thì chắc nó phải có vị trí và view đẹp. Mình không bàn về giá vì chưa thấy miếng đất.

Khu vực p9 đi lên phía đường vòng Lâm Viên có nhiều rừng thông nguyên sinh, phong cảnh khá đẹp nhưng hơi xa vắng. Nếu bác thích phong cảnh đẹp, thoáng và vắng người thì vùng này sẽ thích hợp.

Tuy nhiên mình khuyên bác nên xem đất đã. Ở Đà Lạt giá cả nó phản ánh giá trị miếng đất. Khác với SG giá đất cùng khu vực sẽ cùng đơn giá mét vuông, ở Đà Lạt thì giá tùy thuộc view là chính.
Em hiểu ý bác rồi, thanks bác đã cung cấp ttin.

Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113

Khu P7 phần lớn là đất nông nghiệp, ruộng trồng rau nên giá thấp cũng không ngạc nhiên lắm.
bác có thể cho m link check thanks bác

Hạng D
24/10/15
3.589
2.467
113
33

Lúc đầu e ko biêt sao Khu Nguyên Hoàng giá ko cao như mấy khu khác. Khi e tới e mới biết tại sao, nó hôi kinh khủng, rác thuốc thực vật thì đầy đường. Sống ở đó chắc ung thư quá

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
  • Love
Reactions: thefarmer
Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113
Nói thật mấy bác đừng buồn, ĐL khu nào có nhà kính + trồng hoa các bác cứ tránh xa hộ e, bỏ sg lên đây mà nồng độ hóa chất còn gấp vạn lần thì chết mịa nó cho rồi
chết mịa, toàn nhà kính

Tập Lái
6/5/15
10
51
13
SG SOUTH
Nói thật mấy bác đừng buồn, ĐL khu nào có nhà kính + trồng hoa các bác cứ tránh xa hộ e, bỏ sg lên đây mà nồng độ hóa chất còn gấp vạn lần thì chết mịa nó cho rồi
đúng rồi anh, đất ko còn sạch, giống ngâm giấm hoá học vậy!