Hạng D
23/6/13
1.885
4.888
113
Cảnh như này, Đà Lạt thật sự e tìm không ra
Đà Lạt chủ yếu là khí hậu, đó là lý do hồi xưa Pháp chọn làm nơi nghĩ dưỡng. Cảnh núi rừng sông ngòi thì nhiều nơi có thể có nhưng khí hậu thì cả miền nam nay chỉ có 1.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Cảnh như này, Đà Lạt thật sự e tìm không ra
Nhưng cảnh đẹp hơn thì lại có bác nhé :D

Giỡn tí thôi, như mình đã viết comm trước: Đẹp xấu còn tùy người.

Ví dụ:

Có thể bác thích căn nhà nhỏ, ruộng lúa nương dâu, đồi cà phê, tán rừng nhiệt đới, khung cảnh tuyệt đối vắng vẻ yên tĩnh...Rất tuyệt!

Minh thì lại chỉ thích rừng thông nguyên sinh thấp thoáng bóng biệt thự Pháp cổ, người xe qua lại thưa thớt. Tuy không muốn bị xa xôi cách biệt với không khí văn minh đô thị nhưng lại muốn chiêm ngưỡng nó từ xa...Cũng không sai!

Hạng D
23/6/13
1.885
4.888
113

Ví dụ:

Có thể bác thích căn nhà nhỏ, ruộng lúa nương dâu, đồi cà phê, tán rừng nhiệt đới, khung cảnh tuyệt đối vắng vẻ yên tĩnh...Rất tuyệt!

Minh thì lại chỉ thích rừng thông nguyên sinh thấp thoáng bóng biệt thự Pháp cổ, người xe qua lại thưa thớt. Tuy không muốn bị xa xôi cách biệt với không khí văn minh đô thị nhưng lại muốn chiêm ngưỡng nó từ xa...Cũng không sai!
Túm lại là có người thích trọc nhẵn bóng , có người thích rậm !!!!

Tập Lái
29/4/15
22
65
13
@BlackMitsu sáng dậy đạp xe/ chạy thể dục vài vòng hồ XH, làm ly cafe, nghe bản nhạc Trịnh, ngắm rừng thông. Tối buồn buồn thì lên đồ ra phố rửa mắt. Cuối tuần muốn ngắm ruộng lúa nương dâu thì đánh xe 1 vòng xuống Di Linh nghỉ dưỡng vài ngày. Thiên đường tại thế :D

• Like
Reactions: BlackMitsu
Hạng D
24/10/15
3.594
2.470
113
33
Cảm ơn các chia sẽ chân tình và phân tích hợp lý của anh,..là người đã đi ĐL hàng trăm lần nên em cũng muốn mua 1 miếng đất ở ĐL để dành, đất nội đô thì giá quá cao, nhà cửa XD san sát nhau, mà mình ở SG đã ngán cảnh nhà phố quá rồi,..mấy phường vùng ven (P11, XThọ, M.Lin, làng hoa,..) nhiều nhà lồng mà cũng bị ngáo giá hết rồi! Tà Nung giá cũng cao rồi , XTrường, Đạ Sar thì đa số đất NN, hơi lạnh.

Theo anh thì mấy xã của Lâm Hà có ổn không? (NBan, ĐThanh, Tân Hà, G. Lâm), nghe nói vùng này người dân ngoài ấy nhiều, mình dân miền nam gặt ở làm hàng xóm sợ bị lạc lõng,..

Cám ơn anh nhiều nha!
E là dân miền Tây, e nghĩ mình sẽ ko hợp đâu cụ
@Phước.OS @hector87

Nam Ban hay Di Linh có ổn hay không thì lại tùy sở thích riêng từng người. Cái này mình không dám khuyên.

Khi mua đất nghỉ dưỡng mình luôn nghĩ: Khi chọn nơi cất nhà nghỉ dưỡng, hãy mua chính xác cái mình muốn hoặc không mua gì hết ráo, đừng mua những thứ giông giống, na ná, hay tàm tạm...miễn nó rẻ. Những gì thuộc về thú ăn chơi thì nó phải thật bén, không có tiền chơi thì mình nhịn.

Mua đất kinh doanh kiếm lời thì mình nghĩ khác hoàn toàn.
E cũng nghĩ như cụ. Nhiều người cứ đem mây chỗ khác ra so. Nhưng đã thích rồi thì khó thay đổi lắm

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Túm lại là có người thích trọc nhẵn bóng , có người thích rậm !!!!
Hehe. Hơi trần tục nhưng đúng. :D

Nếu chúng ta mang những tấm hình ra đấu thì nơi nào cũng đẹp. Nhưng để kết luận nơi nào mà mình thích hơn thì phải xét thêm những điều khác.

Có khi nào các bác tự hỏi: Vì sao ta có thể dẫn vợ con lội bộ lang thang leo đồi leo núi đi chơi hàng giờ, hàng ngày ở Đà Lạt mà không thể làm được việc đó ở những nơi khác?

Hạng D
11/4/10
1.516
3.087
113
TP.HCM
Nói thật mấy bác đừng buồn, ĐL khu nào có nhà kính + trồng hoa các bác cứ tránh xa hộ e, bỏ sg lên đây mà nồng độ hóa chất còn gấp vạn lần thì chết mịa nó cho rồi
Quá đúng! Em theo tụi sale BĐS Đà Lạt đi xem đất mấy lần mà muốn nản luôn, đi xem đất mấy ngày liên tục muốn rã cặp giò vì ” đất Đà Lạt là phải dốc”, “ có dốc mới có view đẹp, nó mới Chill”, bla, bla mà chill là cái quái quỷ gì mình già rồi?! chiều về làm lai rai nhậu lấy cảm hứng để mai đi tiếp, chán quá mua đại luôn, mua được rồi lại bán vì sau đó thấy hổng thích nữa, tới giờ vẫn chưa chốt lại chổ nào luôn, hông lẽ giờ mua cha nó thêm 1 miếng đất ven sông ở Q9 cho rồi?! :D
Đất biển, đất vườn thì cũng có rồi, giờ tìm miếng có khí hậu mát tý, nên cứ Đà Lạt , khổ nỗi mình “tiền ít mà đòi hít dầu thơm“ nên nó mới khổ thế! :D Mà cũng vui, lấy động lực đi Đà Lạt, kkk,.

Hạng D
28/10/19
1.230
4.277
113

Ví dụ:

Mình lại thích Đà Lạt quang cảnh 20 năm trước, chưa đến nỗi lạc hậu, khỉ ho cò gáy. Nó rất...thơ. Rút cuộc tuy hiện đại, phát triển nhưng mất nhiều quá.
Giờ mà biết miệt nào giông giống Đà Lạt 20 năm trước, giá gấp rưỡi...chơi luôn.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Mình lại thích Đà Lạt quang cảnh 20 năm trước, chưa đến nỗi lạc hậu, khỉ ho cò gáy. Nó rất...thơ. Rút cuộc tuy hiện đại, phát triển nhưng mất nhiều quá.
Giờ mà biết miệt nào giông giống Đà Lạt 20 năm trước, giá gấp rưỡi...chơi luôn.
Bác lên Măng Đen, y chang Đà Lạt 40 năm trước.

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng D
28/10/19
1.230
4.277
113
Bác lên Măng Đen, y chang Đà Lạt 40 năm trước.
Tính vậy, mà...600km ngán quá. Đà Lạt nó có văn hóa và chất thơ nơi khác không có. Nếu bạn đọc những tác phẩm bà 'Tùng Linh' và những tác phẩm văn học về Đà Lạt, cũng như rong chơi Đà Lạt thuở xưa sẽ hiểu.