Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Em dự định xây nhà ở Hóc Môn, gần đường Lê thị Hà ,em nhờ dịch vu xin giấy phép thì được biết khu vực trên đó chỉ xin được giấp phép xây dựng tạm.
Giờ nếu xây dựng thì chưa thể hoàn công được và có thể bị nhà nước thu hồi không đền bù. Đất của em thì có sổ đó chính chủ không nằm trong quy hoạch.
Các anh có ai bị trường hợp thế này không ạ ? Xử lý thế nào, em đang phân vân trước khi bỏ tiền ra xây dựng
Cảm ơn các Anh .

• Like
Reactions: khánh hoà
Hạng B2
12/9/08
309
1.905
93
40
SAIGON
Nhà anh thì anh ở
Đất anh thì anh xây.
Chờ tới khi quy hoạch thành ra 1 cái gì đó thì có khi chủ nhà đã tạ thế rồi.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
Em dự định xây nhà ở Hóc Môn, gần đường Lê thị Hà ,em nhờ dịch vu xin giấy phép thì được biết khu vực trên đó chỉ xin được giấp phép xây dựng tạm.
Giờ nếu xây dựng thì chưa thể hoàn công được và có thể bị nhà nước thu hồi không đền bù. Đất của em thì có sổ đó chính chủ không nằm trong quy hoạch.
Các anh có ai bị trường hợp thế này không ạ ? Xử lý thế nào, em đang phân vân trước khi bỏ tiền ra xây dựng
Cảm ơn các Anh .
Đất anh năm đoạn nào của Lê T Hà ?
Như từ Song hành đổ ra Ql22 thì quy hoạch kdc hỗn hợp rồi cao tầng gì đó nên chỉ cấp phép tạm. Rồi phía đối diện karaoke galang cũng bị kdc xây dựng mới .
Nghĩa là .....chờ nhà đầu tư :)

• Like
  • Haha
Reactions: nospam and chulun9
Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Đất anh năm đoạn nào của Lê T Hà ?
Như từ Song hành đổ ra Ql22 thì quy hoạch kdc hỗn hợp rồi cao tầng gì đó nên chỉ cấp phép tạm. Rồi phía đối diện karaoke galang cũng bị kdc xây dựng mới .
Nghĩa là .....chờ nhà đầu tư :)
Em ở dường trung mỹ tân xuân anh ơi, cách chỗ này khoảng 50 mét. Ngay sau ủy ban nhân dân xã tân xuân.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
Em ở dường trung mỹ tân xuân anh ơi, cách chỗ này khoảng 50 mét. Ngay sau ủy ban nhân dân xã tân xuân.
Em thấy toàn là nhóm xây dựng mới .
Bên nhà em , MT Lê Thị Hà , trước khi có bản đồ số là dân cư hiện hữu.
Giờ có bản đồ số là kdc thấp tầng xây dựng mới.
Bó tay :)