Tập Lái
24/2/15
26
33
13
34
Em vừa xuống tiền cọc căn nhà thì sau đó coi kỹ quy hoạch thì quy hoạch là đất hỗn hợp.
Mà trong sổ thì lại ghi là Đất Ở lâu dài: 135 m2
vậy thì sao các bác?
Em có bị quy hoạch trắng không ạ?
rồi khi bị quy hoạch có đền bù không ạ?
em có xây nhà được không ạ?
em lo quá các bác ạ. Em cám ơn các bác.

8/3/19
1.172
1.041
206
Em vừa xuống tiền cọc căn nhà thì sau đó coi kỹ quy hoạch thì quy hoạch là đất hỗn hợp.
Mà trong sổ thì lại ghi là Đất Ở lâu dài: 135 m2
vậy thì sao các bác?
Em có bị quy hoạch trắng không ạ?
rồi khi bị quy hoạch có đền bù không ạ?
em có xây nhà được không ạ?
em lo quá các bác ạ. Em cám ơn các bác.
Trong cái ô quy hoạch đất hỗn hợp đó, nó vẫn thể hiện đường xá dc quy hoạch. Nếu ko dính vào dg, diện tích rộng như vậy thì xây cái nhà trệt ở.

Cứ an tâm nhé. Nếu mua dc giá rẻ thì là tốt rồi, ko lo gì cả.

Tập Lái
24/2/15
26
33
13
34
Trong cái ô quy hoạch đất hỗn hợp đó, nó vẫn thể hiện đường xá dc quy hoạch. Nếu ko dính vào dg, diện tích rộng như vậy thì xây cái nhà trệt ở.

Cứ an tâm nhé. Nếu mua dc giá rẻ thì là tốt rồi, ko lo gì cả.
Thật sự là nó không dính 1 chút quy hoạch của giao thông, chỉ có cái đằng sau nhà là 1 bãi đất trống 1 hecta của nhà nước mà có 3 cái biệt thự nằm kế bên nên có thể các bác vẽ cho vuông đất. Em tính xây 1 trệt 2 lầu, họ không cấp hoàn công thì có sao không bác? Rồi sao này đền bù họ có đền bù cho mình tiền đất không ạ? Em cám ơn bác.

8/3/19
1.172
1.041
206
Thật sự là nó không dính 1 chút quy hoạch của giao thông, chỉ có cái đằng sau nhà là 1 bãi đất trống 1 hecta của nhà nước mà có 3 cái biệt thự nằm kế bên nên có thể các bác vẽ cho vuông đất. Em tính xây 1 trệt 2 lầu, họ không cấp hoàn công thì có sao không bác? Rồi sao này đền bù họ có đền bù cho mình tiền đất không ạ? Em cám ơn bác.
Đền hết chư sao ko đền (đến hồi nào nó mợi lấy mà lo). Đất Hỗn Hợp đang được HDND nói bỏ mấy năm nay đó, ko dính dg là ngon rồi (mà phải mua dc giá thiêt rẻ)

• Like
Reactions: mattcardle
Tập Lái
24/2/15
26
33
13
34
Dạ, Thật sự em thấy nó rẻ hơn bình thường 20% nên em mới xuống tiền liền ngay chiều hôm đó mà không xem kỹ quy hoạch, thì ra nó là đất hỗn hợp nên mới rẻ như vậy. Nhưng tiêu chí em mua để ở, cất ở nên vẫn ổn bác hen. Nghe bác nói mà em yên tâm.

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Dạ, Thật sự em thấy nó rẻ hơn bình thường 20% nên em mới xuống tiền liền ngay chiều hôm đó mà không xem kỹ quy hoạch, thì ra nó là đất hỗn hợp nên mới rẻ như vậy. Nhưng tiêu chí em mua để ở, cất ở nên vẫn ổn bác hen. Nghe bác nói mà em yên tâm.
Thua bác luôn, xuống tiền mà chưa coi quy hoạch trước, may không dính quy hoạch đất công cộng hay y tế gì đó...Đất hỗn hợp thì còn tốn nhiều giấy mực lắm, cũng chưa biết tương lai sẽ đi về đâu, nhưng bác yên tâm là sẽ được đền bù 135m đó trong trường hợp xấu nhất nhé.

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
thật sự nhà dính quy hoạch hỗn hợp thì xây dựng ai cho hoàn công mà xây ,chưa kể là đất kiểu đó khi kẹt tiền cần bán cực kì khó hoặc ko bán lại được
Đền bù của nhà nước thì thấp lắm ,cá nhân mình thì sẽ ko mua nhà này
Bac đang ở 1 ngày đẹp trời nào đó bị giải tỏa ,đợi tiền bồi thường tranh cãi đủ thứ thì rẻ hơn 20% mình cũng ko mua ,nếu rẻ thì phải 35% cho rủi ro chứ 20% ko gọi là rẻ cho đất hỗn hợp
Còn đợi xóa bỏ đất hỗn hợp thì khó vì nó thuộc đất công

Tập Lái
24/2/15
26
33
13
34
hợp thì xây dựng ai cho hoàn công
Thật sự là em không xem kỹ quy hoạch chứ không phải là biết mà vẫn mua. Nhưng em có ý định cất ở nên chẳng sao cả, thôi thì xem như cái duyên vậy. hehe

Tập Lái
24/2/15
26
33
13
34
Thua bác luôn, xuống tiền mà chưa coi quy hoạch trước, may không dính quy hoạch đất công cộng hay y tế gì đó...Đất hỗn hợp thì còn tốn nhiều giấy mực lắm, cũng chưa biết tương lai sẽ đi về đâu, nhưng bác yên tâm là sẽ được đền bù 135m đó trong trường hợp xấu nhất nhé.
hehe, em xem trước ấy bác, nhưng cái màu đất hỗn hợp với màu đất thổ cư nó na ná giống nhau nên em bị nhầm, chứ còn quy hoạch công cộng hay y tế là em thấy rõ rồi thì mua làm gì, dù sao gì cũng vui vì vị trí nó đắt địa và rất rất phù hợp với cơ sở làm ăn của em. Em tính mua cất lên ở và làm luôn văn phòng ngay đó để hút khách hàng ạ. Vì vị trí nó rất rất đẹp. Em cám ơn bác tư vấn ạ.