Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/12/12
18
114
28
Chào các bác,
Em thích cuộc sống thiên nhiên, yên tĩnh nên định mua đất ở Khu du lịch sinh thái vườn Cò, sau này có tiền sẽ xây ạ.
Bác nào thổ địa khu này, tư vấn giúp em xem khu này có bị Quy hoạch không với ah. Em xin cảm ơn và hậu tạ.

Tập Lái
8/12/12
18
114
28
Không bác nào giúp em ạ. Chủ nhà đưa cho em cái tờ giấy Quyết định số nhà rồi ạ, và nói đang đợi cấp sổ, vậy mai em mang Quyết định đó lên Phòng nào của Phường, hay Quận 9 để hỏi?
Các bác bớt chút thời gian tư vấn giúp em với ạ? Thanks các bác!

Hạng C
9/2/12
946
38
48
mua đại miếng đất vườn rẻ rẻ, cất cái nhà cấp 4 để gần gũi thiên nhiên, nếu có quy hoạch thì òn lâu lắm, dưới đó xa lắc

Tập Lái
8/12/12
18
114
28
Re:Đất khu du lịch Vườn Cò quận 9 có bị quy hoạch không a? Các bác tư vấn giúp em với!

Cảm ơn bác nhiều, chắc em cũng bố trí thời gian xuống đó sớm hỏi xem thực tế thế nào. Ra phòng Địa chính của Phường để hỏi đúng không bác?
Ngẫm lại đúng là mình già cả thật rồi, chỉ thích cuộc sống giản đơn, hoa cỏ, chim muông :D

Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40
Re:Đất khu du lịch Vườn Cò quận 9 có bị quy hoạch không a? Các bác tư vấn giúp em với!

bác gửi em cái vị trí chính xác trên wiki,em coi thử cho

Tập Lái
8/12/12
18
114
28

Nói ra thì đúng là ngại quá, em dân ngoại đạo nên cũng không biết wiki là cái gì ạ, nếu không phiền, hôm nào bác rảnh, em mời bác caphe được không ạ?

Tập Lái
14/12/12
1
0
0

Theo em được biết khu vườn cò Q9 tùy khu vực, có chỗ đã có quy hoach 1/2000 rồi, có chỗ vẫn chưa. Vì mua để ở lâu dài, bác chủ top yêu cầu chủ nhà hỏi UBND quận (mất 1 ít phí và 1 chút thời gian), quận sẽ trả lời chi tiết khu đất đó có bị qui hoặch hay không bằng văn bản hẳn hoi.

Nếu có thể, bác mua giá bao nhiêu/m2 và khu nào vậy ? Em cũng có đất ở khu này nên muốn tìm hiểu.

Hạng B2
14/11/12
103
2
18
34
sites.google.com

Mua hàng rẻ thôi pác...mua dưới đó thì phiêu lắm (nếu pác ko quen biết)

Tập Lái
8/12/12
18
114
28

Bác Colau, hôm nay em có xuống hỏi phòng Địa chính rồi ạ, khu đó không bị quy hoạch nhưng là khu công viên cây xanh gì đó, nên trước mắt không cho chuyển mục đích sử dụng, chỉ cho xây nhà cấp 4. Giá là 3.500.000 đất vườn đó bác, gần vườn lan.
Như vậy thì mua được hay không các bác nhỉ?
Bds_anhtuan89 Cảm ơn bác đã tư vấn :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.536
21.198
113

TTDL nói:
Bác Colau, hôm nay em có xuống hỏi phòng Địa chính rồi ạ, khu đó không bị quy hoạch nhưng là khu công viên cây xanh gì đó, nên trước mắt không cho chuyển mục đích sử dụng, chỉ cho xây nhà cấp 4. Giá là 3.500.000 đất vườn đó bác, gần vườn lan.
Như vậy thì mua được hay không các bác nhỉ?
Bds_anhtuan89 Cảm ơn bác đã tư vấn :)
Công viên cây xanh cũng là quy hoạch mà bác. Tùy quận mà binh quy hoạch này

Status
Không mở trả lời sau này.