Kính các bác đang cỡi Grand,

Nghe lời lão honam ngoài Hà Nội...em tính khg làm cái chắn bùn...nhưng qua vài chuyến đi Grand vừa rồi em thấy bùn bắn lên dữ quá nên em quyết định "ói" ra tí lúa để làm cái chắn bùn này:D

Bác nquynh cũng vừa liên lạc với bác Phi Long xong...giá bác ý báo là 1tr5 1 bộ...sơn màu tùy ý.

Em thấy giá cũng được...nhưng "được voi thì đòi Hai Bà Trưng":D...nên em rủ rê các bác cùng đặt hàng với em và nquynh để hy vọng có "đít-cao" nhiều hơn....Hơn nữa, nhân cái "trò" này thì AE mình gặp mặt, chuẩn bị cho sự "hồi sinh" của hội Grandis nói riêng và Mit nói chung.

Về thời gian cho các bác "tính toán" và đăng ký là thứ sáu (17.04.2009) tuần sau nhe các bác...bác nào đồng ý thì em và nquynh sẽ "nói chuyện" thêm với bác Phi Long.

Cám ơn các bác đã quan tâm.

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Chắn bùn gắn vô xe trông nó như thế nào vậy bác? em chưa thấy nó bao giờ mà gắn vô nhìn có đẹp hơn nữa không? nghe mấy cái dụ độ xe em cũng lân lân :)

Hạng C
27/3/07
512
0
0
jambon nói:
Chắn bùn gắn vô xe trông nó như thế nào vậy bác? em chưa thấy nó bao giờ mà gắn vô nhìn có đẹp hơn nữa không? nghe mấy cái dụ độ xe em cũng lân lân :)

Tùy xe bác ợ. Bác nên ướm thử vào xem nó có hợp ko. Có xe ko gắn thì đẹp, nhưng có xe gắn vào lại đẹp hơn, ko có nhìn nó cụt cụt, ví dụ như Zace hay Jolie.

Hạng B2
13/4/08
227
12
18
gặp nhau chỗ nào vậy bạn bomdien ? nhờ ban hỏi lun la sau khi dã dít cao thì là bao nhiu cho nó dễ tính hhehe.
mình cũng muốn làm một bộ. nếu co hình post lên cho a/e coi thử ok ko nha. tks nhiều.

Hạng C
1/8/07
664
1
18
45
TP.HCM
Sáng nay E có nhận được tin nhắn của bác nquynh về việc làm chắn bùn cho Grandis... do xe E là dòng Elegance nên đã có sẵn chắn bùn của hãng... bác nquynh cũng đề nghị post vài tấm hình chắn bùn xe E các bác tham khảo ;)

Bánh sau:

Bánh trước:

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Gắn chắn bùn vô trông nó như Rạn-dit dòng E đó bác Jambon
@bomdien: cho em đặt 1 bộ nhé bác, anh em làm chung vui và hạt dẻ nữa

Hạng D
17/7/06
3.634
180
63
Em thấy gắn chắn bùn vô thấy đẹp hơn đó, y như Grandis đời E của Bác SG_Blue:D

Rõ ràng việc gắn chắn bùn có lợi hơn nhiều, xe ít bị văng bùn bên hông xe hơn là không gắn.
Cảm ơn Bác SG_Blue đã post hình nhé

Làm cái tổng kết: nick, số lượng ở đầu trang thôi Bác bomdien ui. Đã có ít nhất 05 Bác đăng ký rồi

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Vậy cho em đăng ký 1 bộ luôn nha bác . Khong biết số lượng bao nhiêu thì giá mới xuống 1 tr đây ta :)

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
jambon nói:
Vậy cho em đăng ký 1 bộ luôn nha bác . Khong biết số lượng bao nhiêu thì giá mới xuống 1 tr đây ta :)

Hết diễn đàn OS bác ạh ! từ lâu em đã khóai cái chắn bùn Grandis rồi ! Cám ơn bác Nquynh đã lọ mọ vì bác và vì anh em :):)