Tư Vấn Đầu Tư Đất lúa huyện Nhà Bè

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Lên địa chính gói bao thư khoảng 2 triệu là có giấy xác nhận thôi. 2019 đã từng tại bình chánh...
khuyên mấy bác đừng lách vụ này nha, lỡ có thanh tra hay có đơn thư khiếu nại thì bác coi chừng, quản lý đất đai đang rất nóng. Ở Bình Thuận năm trước bắt luôn 1 bộ sậu: chủ tịch Pt, Bí Thư, Trưởng phòng TNMT, địa chính.......nhiều vụ dân khiếu nại ra tới TW, thanh tra ra thì sai tùm lum. Đứa bạn em làm địa chính vừa bị bắt, đợt trước có về giúp nó.....

• Like
Reactions: Tran hà
Tập Lái
23/5/19
29
7
6
56
Hồ Chí Minh
Thật ra thì đất lúa nhà bè 2 năm về trước ai mua thì đều lời gấp 2 cả . em cũng đầu tư
5 công ở bản đồ số 3 nhơn đức và lời rất nhiều .
Đất Nông nghiệp tỉ lệ lời cao hơn là những lô thổ cư rất nhiều .
  • đất lúa ở phước kiển hiện tại còn sót lại đa số đất sân golf 2.2 - 2.5 tỷ , nếu k dính thì cũng 4tr/m
  • đất lúa ở nhơn đức đa số ở bản đồ số 3 giá giờ giao động 750 - 1.2 tỷ / 1000m2
  • đất ở hiệp phước thì nên mua ấp 3/4 còn 2/3 thì vẫn còn dính qh cảng .
  • đất long thới mua gần đường ngô quang thắm thì vẫn okie .
  • Bác nào muốn mua em tư vấn cho nhé .

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Thật ra thì đất lúa nhà bè 2 năm về trước ai mua thì đều lời gấp 2 cả . em cũng đầu tư
  • đất lúa ở phước kiển hiện tại còn sót lại đa số đất sân golf 2.2 - 2.5 tỷ , nếu k dính thì cũng 4tr/m
  • đất lúa ở nhơn đức đa số ở bản đồ số 3 giá giờ giao động 750 - 1.2 tỷ / 1000m2
Bây giờ nếu mua đất lúa thì lời chỗ nào vậy bạn? Bạn xin lên thổ khi cả làng không làm được ? Nếu không lên được thì đợi đền bù giá cao gấp đôi gấp 3 giá ôm vào 4 triệu/m2 à? Hay đợi sau vài năm bán cho người khác, rồi người đấy lại ôm chờ bán tiếp (chứ vẫn không lên thổ được)?
Mình không biết nên hỏi thật tình đấy.
Vì hồi năm 2018 mình cũng từng được chào giá rất rẻ, cò bảo đảm lên được, mình bảo, vậy sao anh không lên thổ rồi bán lời gấp mấy lần, ăn non chi vậy? Nó lảng rồi cúp máy, nên mình chả hiểu gì cả.

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Reactions: thodiabdsnhabe1078
Tập Lái
23/5/19
29
7
6
56
Hồ Chí Minh
Bây giờ nếu mua đất lúa thì lời chỗ nào vậy bạn? Bạn xin lên thổ khi cả làng không làm được à? Nếu không lên được thì đợi đền bù giá cao gấp đôi gấp 3 giá ôm vào 4 triệu/m2 à? Hay đợi sau vài năm bán cho người khác, rồi người đấy lại ôm chờ bán tiếp (chứ vẫn không lên thổ được)?
Mình không biết nên hỏi thật tình đấy.
Vì hồi năm 2018 mình cũng từng được chào giá rất rẻ, cò bảo đảm lên được, mình bảo, vậy sao anh không lên thổ rồi bán lời gấp mấy lần, ăn non chi vậy? Nó lảng rồi cúp máy, nên mình chả hiểu gì cả.
  • vâng , anh nên mua những lô trên đường dự phóng hoặc có đường sẳn nha thì khả năng tăng giá . hiện giờ phước kiển đứng giá , chỉ còn nhơn đức và hiệp phước là mua là còn lời .
  • hiện tại thì vẫn chưa lên thổ liền dc , nhưng đầu tư vẫn mua vô anh nha .

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
  • vâng , anh nên mua những lô trên đường dự phóng hoặc có đường sẳn nha thì khả năng tăng giá . hiện giờ phước kiển đứng giá , chỉ còn nhơn đức và hiệp phước là mua là còn lời .
  • hiện tại thì vẫn chưa lên thổ liền dc , nhưng đầu tư vẫn mua vô anh nha .
Đất lúa, khi phóng đường (không biết khi nào), giá bồi thường sẽ mấy chục triệu/m2.
Đất lúa không lên thổ được, nhưng thể hiện niềm tin sẽ lên được, và bán niềm tin này cho người kế tiếp.
Cám ơn bạn. Mình hiểu rồi.

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành

Đất lúa ở Nhơn Đức ( ở bản đồ số 3 là sao bác )
Giá 750-1,2 tỷ/1000m2 thì đường đi thế nào ạ, có được mặt tiền đường oto ko bác.